Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

numb

01/02/2007 01:57:42

เฮียมั่น ครับ น่าจะสั่ง LTMT ตรงจากจีนมาขายบ้างนะครับ เห็นว่าถูกกว่าใน Ebay ครึ่งๆ เลยครับ

link ครับ
http://www.little-tube.com/chinese/littledotmt.htm
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

01/02/2007 09:10:53

5555 แอมป์ที่ราคาสูงไป สั่งเข้ามามีหวังเจ็บตัวครับ เพราะคนเล่นยังไม่กล้าเล่นกันครับ

อย่างตัวนี้ ราคาขนาดนี้ผมว่าซื้อ Hercules ได้คุณภาพเหนือกว่าแยะครับ (พูดเรื่องจริง ไม่ได้เชียร์ขายสินค้าของหมูหวานนะ)

แอมป์จีนนั้น ถ้าราคาไม่แพงนัก ก็น่าลองเล่นดูครับ แต่ถ้าเป็นหลักหลายๆ พัน ผมว่าซื้อจาก DIY ของฝรั่งดีกว่า 555

แต่พูดตามตรง ถ้าไม่เกี่ยงของไทย ผมว่าอุปกรณ์และคุณภาพไม่มีเป็นรอง มีแต่เป็นต่อครับ

อีกไม่กี่วัน Hercules ก็เสร็จแล้ว มาลองฟังเล่นๆ ได้เลยครับผม 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

01/02/2007 21:53:29

ติดต่อไปที่บริษัท Littledot แล้วครับ

เค้าแจ้งราคาให้ผมเรียบร้อยแล้ว แต่มันไม่ได้ถูกเหมือนที่ลงไว้ในเว็บเค้าครับ

ผมคิดว่ามันอาจะเป็นมาตรการในการจำหน่ายสินค้าออกนอกประเทศ หรือมีการตั้งราคาสำหรับการส่งออกต่างประเทศ

คือประชาชนในประเทศสามารถซื้อได้ถูกกว่าคนนอกประเทศ ว่างั้นเหอะ 555

ซึ่งเป็นนโยบายที่ดีครับ

อย่างแอมป์ tube ตัวนี้ ผมเช็คราคาออกมาแล้ว ถ้าบวกค่าส่ง + ภาษี ผมก็คงต้องขายที่ราคา 7พันกว่าครับ ซึ่งดูๆ ไปแล้ว คงต้องเป็นการรับสั่งซะมากกว่าครับ 555

ขนาดอ้อนวอนขอราคา wholesale ที่ 10 ตัว (โม้ตัวเลขให้เค้าฟังก่อน) 555 ก็ยังไม่มีแววว่าจะขายในราคาถูกพิเศษจ๊ะ

แต่ผมคิดว่า ถ้าใครมีโอกาสไปเที่ยวเมืองจีน สามารถซื้อได้ราคาที่ถูกแน่นอน เพราะเท่าที่คำนวนดู น่าจะซื้อได้ในราคาไม่เกิน 5000 บาทครับ

สรุปแล้ว เป็นที่แน่นอนว่า ไม่ถูกกว่า Ebay ครับ

คนจีนไม่ยอมขายสินค้าในเชิงนี้ให้ในราคาถูกครับ ยิ่งเป็นการขายแบบ Direct sell นี่ ไม่มียอม "หมู" ให้ใคร 5555

ฮึ่ม...........555
หยิกหู 0
"Little Dot Micro Tube"