Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฺBurn เจ้า701 ต้องใช้ AMP ด้วยเปล่า

โอ

30/01/2007 00:03:44
ยังสงสัยการburnหูขับยากๆว่าต้องใช้ amp ด้วยปล่าว แล้วไอ้ที่ต้องBurn 500-1000ชม นี่ ต้องเปิดตลอด 42 วัน 24 ชมเลยรึปล่าว พอดี Burn เสร็จ Hurcules ออกพอดี เย้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

30/01/2007 09:40:30

555 เข้าใจตอบแฮะ 555

หูฟัง ไม่ใช่เนื้อแดดเดียว นะจ๊ะ !!!!!!

การเบิร์นถ้ามีแอมป์ มันก็ช่วยให้ไดรเวอร์ขยับได้แรงขึ้น มีแรงสะบัดมากขึ้นครับ แต่ถ้าไม่มีก็ช่างหัวมัน 555

การเบริ์นหูฟัง Fullsize มักจะต้องการให้ไดรเวอร์มันขยับเขยื้อนตัวให้มากที่สุด ไม่หนืดและแข็งอยู่กับที่ครับ 5555

ไม่จำเป็นต้องเปิดตลอดครับ ใช้นับชั่วโมงเอาไว้ในใจ และก็รวมๆ ยอดเอาครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

โอ

30/01/2007 13:58:23
อืมมมมม เข้าใจแระ การBurn ก็เหมือนให้หูฟังสลัด สบัด แขน ขา และบั้นท้ายนี่เอง ไม่ให้เส้นยึด

อย่างงี้เรา Burn ด้วยเพลงแนว Hip Hop เบสแรงๆ ก็ดีกว่า Burnด้วยเพลงแบบ Concerto in A Minor ที่มีแต่เสียง Violin กะ เปียนโน รึปล่าว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เช อึน โซ รัก Iriver - เมียแมวอ้วนอืด

31/01/2007 00:16:49
ผิดค่ะ คุณโอ

หูฟังที่ขับยากอย่าง K701
จำเป็นต้องมี Amp ค่ะ
เนื่องจากถ้าเราเบิร์นโดยไม่มี Amp ทำให้ไดอะแฟรมภายในหูฟังไม่สามารถขยับขยายออกมาได้เต็มกำลัง หรือไม่ได้ผลในการเบิร์นเลยค่ะ แล้วก็เคยมีคนเล่าว่า อันนี้ไม่รู้จริงหรือเปล่านะคะขอเวลาไปศึกษาอีกทีนึง คือว่า หูฟังที่ขับยาก และไม่มีการใช้ AMP ช่วย จะทำให้หูฟังทำงานหนักมาก (ไม่รู้เกี่ยวกันได้อย่างไร ทั้งที่น่าจะเป็นที่ Player พังมากกว่าเพราะต้องเปิด vol สุด) ที่ทำงานหนักคือเสียงที่เข้าระบบหูฟังจะเป็นเสียงที่ไม่นิ่ง ไม่เต็มกำลัง และเสียงเฉื่อยๆ ทำให้ voice coil พังได้ค่ะ

ยิ่ง K701 ไป burn เพลงที่ไม่ใช่แนวมัน เช่น hip hop ล่ะก็ มันกลับบ้านเก่าเร็วขึ้นแน่ค่ะ หรือใช้ pre-burn ไม่ต่อ AMP ก็อันตรายค่ะ

(ปาย.... กลับบ้านไปนอนเดี๋ยวนี้ อ้ายแมวอ้วนอืด (ดึงหูลากเข้ามุ้ง))
หยิกหู 0
"ฺBurn เจ้า701 ต้องใช้ AMP ด้วยเปล่า"