Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

cal2ibsy

05/03/2011 12:23:18
2
กำลังจะอัพต่อจากMS1iครับ (ที่จริงไม่น่าเรียกอัพ อยากมี2ตัว แต่เล็งไม่ถูก) แอมป์SSอยู่ครับ
2ตัวนี้เห็นคนเชียร์เยอะทั้งคู่เลย (และยังไม่เคยฟังทั้งคู่) แต่เสียงเอาไงก็แล้วแต่ครับ เพราะมันน่าจะกินกันไม่ลง
ขอถามตรงที่
1.ขนาดไดร์เวอร์ครับ shp 8900เท่าที่เคยพลิกๆกล่องดูมันเขียนไว้ว่า50mm ส่วนSRH440มีใครู้มั่งครับว่าขนาดไดร์เวอร์กี่mm
2.ทั้ง2ตัวนี้ ครอบมิดหูมั้ยครับ แบบว่าอยากเอาแบบครอบคร่อมทั้งใบหูเลย
3.สายครับ SRH440มันเป็นเส้นตรง หรือแบบมั้วนๆ ยืดๆหดๆได้ (ไม่เคยเห็นตัวจริง)
4.แนะนำเพิ่มเติมก็ได้ครับ

ปล.ขี่จักรยานทับ philip hp200พัง เลยลองแงะๆดู บร๊ะ ..หูฟังโคตรใหญ่กว่ากราโด้ แต่ไดร์เวอร์40mmเท่ากราโด้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

cal2ibsy

05/03/2011 12:31:56
2
SRH440 นี่เขาซ่อนสายไม่หมดหรอครับ ดูจากช่วง7วิแรกมันมีสายโผล่ๆออกข้างด้วยแฮะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Trafficker

05/03/2011 13:07:08
0
ใช้SHP8900ครับ
ครอบมิดหูและใส่สบายมากกก รวมถึงPADใยผ้าที่อายุนานกว่าแพดแบบหนัง
สาย440 เป็นแบบสายโทรศัพท์ครับ ม้วนขดยืดหดได้

แนะนำ8900ครับ ถ้า...
เน้นการใส่ที่สบายไม่บีบหัว
เสียงจะเป็นแนวใสกว้างชัดคม เบสลึก เหมาะดูหนังเป็นอย่างมาก
ฟังแจ๊ซเพราะสุดๆ ฟังร็อคมันส์สุดๆ กระเดื่องสะท้านโลกันต์ แต่ฟังป๊อบ...แสบหูสุดๆ
ราคาเต็ม4250ยังคุ้ม ถ้าราคาตอนลดนะ...โอ้วว
-
ข้อไม่สะดวกของ8900 สายยาวและสายหนักไม่เหมาะพกพาเดินฟังในบ้าน
ส่วนมากบอกต้องใช้แอมป์ แต่ผมมีแต่ลูกอ๊อด ก็รู้สึกเพียงพอ ต่อตรงก็ฟังสบายดี

ผมเห้นในรูป รู้สึกว่าหัวสายคอนเน็คเตอร์ที่ล็อคกับตัวหูฟังเหมือนกัน แต่ไม่เคยเห็นของจริง ท่านใดมีทั้งสองตัวนี้รบกวนถามหน่อยครับว่ามันสาย ร่วมกันได้ไหม เพราะกลัวสายเสียไม่มีอะไหล่
8900 ดีจริงๆนะ เบริน์ให้ถึง300หรือมากกว่านะ แหล่มเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

cal2ibsy

05/03/2011 14:25:35
2
กะว่า17 มีนาจะลองไปCommart Thailand 2011ดู เผื่อว่าจะมี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

jackeppers

05/03/2011 14:58:20
ตอบจากการที่ไอ้เจ้า 8900 มันครับหัวผมอยู่ตอนนี้ครับ
ปกติผมไม่ชอบเลย FS เนี่ย เคยลองมาเยอะ บีบหัวผมตลอดเลย ใส่แล้วปวดหูแล้วก็เหงื่อออกหูมาก จนผมไม่กล้าซื้อมาระยะหนึ่ง แต่ก็มีเหตุการณ์ไม่คาดฝันให้ต้องซื้อมาใช้
เล็งนานมากจนไปได้ลอง 8900 ที่เพาเวอร์บายมาเขาแกะให้ผมลองเลย ปรากฏว่าใส่สบายมาก ครอบหูผมมิดเลยขนาผมเป็นคนหูใหญ่ ใส่แล้วไม่ร้อนด้วย
-----------------
ส่วนเรื่องเสียงนี่ยังให้คำตอบไม่ได้เท่าไรครับ เพิ่งเบิร์ดได้ไม่ถึงวันเลย
แต่ตอนนี้ออกแนว สว่างๆ ใสๆ แต่ยังไม่สุด(สงสัยต้องเบิรนอีกหลายนิด) แหลมไม่บาดหูเบสลึกอย่างว่าครับ กระแทกเป็นลูกดีเหมือนกัน ดูหนังนี่ยังไม่ได้ลอง แต่โดยรวมโอเคเลยครับสำหรับคนที่ชอบแนวนี้
แถมสายที่ให้มายาวถูกใจผมมาก เสียบเครื่องเล่นบนโต๊ะแล้วเอาไปนอนฟังบนเตียงยังได้ แต่ใช้เครื่องเล่นต่อตรงเหมือนเสียงจะขับได้ไม่หมดครับ ผมเปิดน้อง X เต็มที่ยังไม่ได้เท่าไรเลย ต้องพึ่งแอมป์แน่นอนครับผม แต่ถ้าต่อกับคอมนี่พอไหวครับแต่ก็ยังได้ไม่ดีเท่าทีควร
เรื่องแจ๊ค 8900 เป็นหัวเล็กๆอ่าครับ ผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน เล็กกว่า 3.5 อ่าครับ

เรื่องราคาผมซื้อมา 2,690 บาทแต่ตัวที่ผมซื้อมีรอยแตกตรงที่คาด ผมเลยซื้อแต่ว่าไม่เอาของเอาแค่ใบเสร็จเฉยๆครับ แล้วให้เขาส่งของมาเปลี่ยน (วิธีนี้ดีครับ รวดเร็วมากเพราะว่าเราจ่ายเงินเขาไปแล้ว ไม่เหมือนกับตอนที่สั่งของเฉยๆโดยไม่จ่ายเงินเลย ช้ามาก)สรุปแล้วผมก็ได้ตัวใหม่่สวยงามไม่มีรอยแตก หุหุ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

R

05/03/2011 15:18:42
0
ผมตอนนั้น ใช้ ms1 ธรรมดาอยู่ แล้วเปลี่ยนไปเป็น shp8900
สำหรับผมเรียกว่า อัพเกรดไปเยอะมากครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

FolkTrance

05/03/2011 15:23:23
3
ไม่เคยลองหรือใช้ Philip shp8900 นะครับ ใช้แต่ SRH440

1.ขนาดไดร์เวอร์ครับ shp 8900เท่าที่เคยพลิกๆกล่องดูมันเขียนไว้ว่า50mm ส่วนSRH440มีใครู้มั่งครับว่าขนาดไดร์เวอร์กี่mm
- SRH440 มีขนาด Driverที่ 40mm ครับ
2.ทั้ง2ตัวนี้ ครอบมิดหูมั้ยครับ แบบว่าอยากเอาแบบครอบคร่อมทั้งใบหูเลย
- สำหรับ SRH ครอบทั้งหูครับไม่กดใบหู เป็นหูแบบปิดไม่รบกวนผู้อื่นแน่นอน ปิดมิดยังช่วยป้องกันเสียงรอบข้างไม่ให้รบกวนได้ดีมากๆ ใส่ได้สบายไม่บีบหัว * น้ำหนักตอนใส่ช่วงแรกๆจะรู้สึกหนักหน่อย แต่พอใส่นานๆทั้งวันจะเฉยๆครับ เพราะผมใช้มาจะปีล่ะเลยไม่เมื้อยแล้ว เห็นคนอื่นว่าเพราะเป็นแบบปิดมันก็มีเหงื่ออกหู แต่พอดีผมทำงานในห้องที่มีแอร์ หรือต่อให้ปิดแอร์เหงื่อก็ไม่มีน่ะครับ สงสัยเหงื่ออกง่ายเหมือนกันเพียงแต่ไม่ออกที่หูมั้ง55+
3.สายครับ SRH440มันเป็นเส้นตรง หรือแบบมั้วนๆ ยืดๆหดๆได้ (ไม่เคยเห็นตัวจริง)
- ม้วนเหมือนสายโทรศัพท์ครับ ยืดได้หดได้ เป็นสายแบบถอดเปลี่ยนได้
4.แนะนำเพิ่มเติมก็ได้ครับ
- แนวเสียงของ SHURE SRH จะออกไปทาง FLAT เหมือนกัน ฟังได้ทุกแนวไม่เน้น Color เป็น Studio headphone รุ่นกลางของSHURE เสียงกลางจะโดดเด่นโปร่งหวานไม่บาดหู มีเบสกำลังดี ไม่แน่นมากจนทำให้บรรยากาศเพลงดูโปร่ง ฟังได้นานทั้งวัน

* ทางที่ดีไปลองทั้ง 2 ตัวเลยที่ร้านจะเหมาะสุดๆครับ อันไหนทางร้านบอกอยู่ในกล่องบอกขอลองได้เลยครับ ให้เหตุผลว่า "อั๊วจะซื้อวันนี้ 1 อย่างของลองทั้ง 2 ก่อนครับ" มิต้องเกรงใจ เห่อๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ชาน

05/03/2011 15:55:48
shp8900 เหรอ ห้า ห้า อยากจะบอกว่า ฟังเพลงอะ ไม่เท่าไรหรอก แต่เล่นเกมกะดูหนังนี่สวดยอด แล้วข้อเสียอีกอย่างนึง ใส่ไปสักพักหูจะอื้อ ถึงแม้จะไม่ได้เปิดเสียงดังมากก็ตาม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

05/03/2011 17:14:51
125
จากที่เคยจับมาทั้งสองตัวนะครับ สายด้านที่ติดกับตัวหูฟังเป็นแจ็ค 2.5 ครับ ตัวล็อคก็ใกล้เคียงกัน ใส่แทนกันได้ครับ แต่เอาสายของชัวร์มาใส่ฟิลิปส์มันจะขัด ๆ แน่น ๆ นิดหน่อย ถ้าเอาของฟิลิปส์จะใส่ได้ง่ายกว่า แต่ผมชอบสายขด ๆ แบบโทรศัพท์นะครับ มันไม่เกะกะดี เรื่องเสียงขอไม่ออกความเห็น(หูไม่ดีครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

สึโค่ยโดสิส

05/03/2011 18:12:56
18
ขนาดไดรเวอร์ไม่สำคัญมังครับ
SRH440 หนักหัวนิดๆครับ แต่ก็สบายกว่าGrado
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Trafficker

07/03/2011 00:20:21
0
พี่Jackeppers ดีจังเลย ตอนผมซื้อ เขาไม่ให้ลองครับ !!!!!!!!!!!! ????????
ของผมไม่แตกหัก แต่รอยนิ้วมือเพียบ สงสัยพนักงานฟิลิบส์ลืมใส่ถุงมือ555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Shure SRH440 กับ philip shp 8900"