Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยทีครับ เครื่องทำความสะอาด Headphone ของ UE หาย

Dark Schneider

03/12/2007 17:55:38
เจ้าเครื่องทำความสะอาด Headphone ของผมมันหายไปแล้วครับ
เป็นของ Ultimate Ears ที่หน้าตาเป็นลวดตัวยูน่ะครับ

พอมีวิธีหาซื้อ หรือดัดแปลงจากวัสดุอื่นๆ มาใช้ทำความสะอาดเจ้า Super.fi 3 ตัวโปรดของผมบ้างไหมครับ เซ็งมาก ไม่รู้ว่าหายไปตั้งแต่เมื่อไร
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

03/12/2007 21:42:43

พอได้ครับ ลองหาสายโทรศัพท์ที่เก่าๆ เลือกเอาเส้นที่เล้กๆ แล้วมาปอกเปลือกออก จับพับงอซะหน่อย พอจะทำเป้นบ่วงแยงได้เหมือนกันครับ 555

เอ้า ได้ผลจริงๆ น่ะจ๊ะ หรือไม่มีก็หาสายไฟ หรือสายอะไรก็ได้ ที่มันมีขนาดลวดเล็กๆ แต่แข็ง ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

AsPHERE

03/12/2007 22:19:00
เคยสงสัยตอนแรกๆที่เปิดกล่องมา ว่าไอ้นี้มันคืออะไรด้วยแหละ เพราะมันเหมือนจะเอาไว้เกี่ยวอะไรเลย
แต่พอเปิดคู่มือก็เข้าใจแหละ ผมว่าหาลวดอะไรกได้มาใช้แทน แต่อย่าทิ้มเข้าไปลึกเกินเดียวหูฟังพัง
หยิกหู 0
"ช่วยทีครับ เครื่องทำความสะอาด Headphone ของ UE หาย"