Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Grado RS-1 รุ่นเก่ากับใหม่ต่างกันยังไงครับ

มือใหม่

29/11/2007 09:19:56
พอดีเป็นมือใหม่น่ะครับ อยากรู้ว่ารุ่นเก่ากับใหม่ต่างกันยังไง เห็นบอกว่ารุ่นใหม่ไม่มีวงกลมอยู่ตรงกลาง..!!! ตรงไหนเหรอครับไม่รู้จริงๆ แล้วคุณภาพเสียงต่างกันมั้ยครับ? รึว่าจะได้รู้ว่าเป็นล็อตไหนเท่านั้นเอง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

29/11/2007 14:14:34

ในรหัส RS-1 นั้น ออกมาร่วมๆ 10 ปีแล้วครับ รุ่นดั้งเดิมเลยมาในกล่องไม้มะฮอกกานี บุผ้าสักหลาดอย่างดี งานทุกอย่างสวยเนี๊ยบ จนเปลี่ยนมาเป็นกล่องกระดาษ และยังคงมีวงกลมไม้อันเล็กๆ มีคำว่า RS-1 อยู่

จนล่าสุดเมื่อ 2-3 เดือนที่ผ่านมา เริ่มเปลี่ยนเป็นแบบเรียบๆ ไม่มีไม้ขนาดเล็กวงกลมอยู่ตรงกลางแล้วครับ ลองคลิกดูที่รูปโฆษณาได้เลยครับ จะเห็นมีไม้กลมๆ ชิ้นเล็กๆ อยู่ตรงกลางหูฟังเป๊ะๆ เลย

สาเหตุที่รุ่นใหม่ไม่มีไม้ตรงกลาง ผมเองก็เดาใจ john Grado ไม่ออก เปรียบไปก็เหมือนผู้รักษาประตูฟุตบอล จะพุ่งดักทางเดาทางก็นึกไม่ออก ว่าเค้าเอาออกทำไม

แต่คาดว่าน่าจะเป็นเรื่องเสียงที่ดีขึ้นมากกว่าเรื่องจะประหยัดต้นทุนน่ะครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

มือใหม่

29/11/2007 14:26:48
ขอบคุณเฮียมั่นนะครับ เออ..แล้วทางร้านรุ่นใหม่นี้มีเข้ามาบ้างแล้วหรือยังเหรอครับ ถ้ายังไม่ทราบว่าราคาจะมีการเปลี่ยนแปลงรึเปล่าครับ เช่นถูกลงเพราะมันไม่มีไม้กลมๆตรงกลางทั้ง 2 ข้างดังกล่าว..555

ยังไงหากมีเข้ามาช่วยรีวิวให้ฟังอีกทีนะครับว่าต่างกันกับรุ่นเก่ารึเปล่าครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เบียส

29/11/2007 14:28:08

ฟังแล้ว ครับ ผมว่าเสียงไม่ต่างกัน ครับ อาจมีเหตุผลอื่นที่เรายังไม่ทราบก็เป็นได้ ว่าทำไมถึงเปลี่ยนโฉม แบบพวก รถปิกอัพ ถอดกระจังหน้า สวยใหม่ ไฉไลกว่าเดิม

หรือ ตาจอร์น แกมี กิ๊ก ครบ 7 คน เลยออกรุ่นใหม่มาเฉลิมฉลอง รึเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจ 5555 ใครรู้ ความจริง ช่วยตอบหน่อยเร๊ว อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

29/11/2007 14:32:14

ตอนนี้ผมมีทั้งรุ่นมีไม้กลมๆ กับไม่มีกลมๆ ขายทั้ง 2 อย่างเลยครับ

5555

พูดง่ายๆ ผมมีสั่งมาตุนไว้หลายตัวเหมือนกันจ้า..........ถ้าใครอ่านมาเจอแล้วอยากได้แบบที่มีไม้ตรงกลาง รีบโทรบอกเบียสได้เลยครับ

เพราะอีกหน่อย มันจะกลายเป็นของหายากทันทีจ้า 555
หยิกหู 0
"Grado RS-1 รุ่นเก่ากับใหม่ต่างกันยังไงครับ"