Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ชอบเพลงนี้จังเลยครับ ^^

K

28/11/2007 18:04:30
ผมยืมไอพอดจากเพื่อนมาลองฟัง แล้วก็เจอเพลงนี้ครับ
Utatsuki Kaori - Chasse
หลังจากฟังผมเลยตามไปที่บ้านเพื่อนผม ไปเอาเพลงนี้แหละ ฟังแล้วชอบจับจิตจับใจจริงๆ ให้ตายสิ

ไหนๆก็ไหนๆ เลยตั้งใจแบ่งให้เพื่อนๆพี่ลองฟังดูครับ ใครมีเพลงน่ารักๆแบบนี้เอามาแบ่งกันก็ดีนะครับ

http://sv1.gushare.com/file.php?file=0255e263ab3c69cf3d38213a85bab1e2

ส่วนนี่เป็น PV ของเพลงนี้ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=8bjFmait27I

ชอบไม่ชอบก็บอกกันได้นะครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/11/2007 22:19:43

ใครฟังแล้วเป้นไงบอกคุณ k หน่อยเด้อ.........
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

potos

29/11/2007 01:20:37
อืม...............เพิ่งรู้ว่าคนร้องเพลงพวก animate หน้าแบบนี้เองเหยอ
ว่าแต่เครื่องที่ฟังใช้หูรุ่นไหนเหรอครับ เพลง animate นี่หาหูฟังแนวนี้เพราะยากจริงๆ
ลองมาหลายตัวแล้วผมก็ว่ามันยังไม่ใช้เพื่อ animate โดยแท้
เหมือน Grado เพื่อ Rock อ่ะนะ 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

K

29/11/2007 03:15:29
ใช้อยู่ 3 ตัวอ่ะครับ ms1 sr225 ksc35
ฟังแนวนี้ยังไง๊ยังไงก็ชอบใช้กับ ksc35 ครับ ฟังแล้วมันดี เพลงไหนหวานๆนี่ ms1 ครับ

เพลงการ์ตูนญี่ปุ่นเกือบทั้งหมดก็มีอัลบั้มของศิลปินนั้นๆวางแผงนะครับ บางครั้งติดชาร์ทที่โน่นก็มี
แต่บางทีก็นะ ยังไม่ทันฟังเลย ตั้งแง่ซะแล้ว (เพื่อนผมเองแหละ)
เพื่อนถามผม &dquot;ฟังเพลงอะไรอยู่&dquot; ผมก็ตอบไปว่าเพลงการ์ตูน เท่านั้นล่ะ วางเลย บอกกับผมว่า ไม่ชอบฟัง

อีกหลายวันผมก็ให้เพื่อนผมลองฟัง &dquot;อัลบั้ม&dquot; ของ Makino Yui โดยที่ไม่บอกว่า คนนี้ก็ร้องเพลงการ์ตูนที่เอ็งไม่ชอบฟังนั่นแหละ พอได้ฟังคำตอบที่ได้คือ เพราะดีนี่ ขอก็อปหน่อยสิ

ผมไม่ค่อยได้ฟังเพลงอังกฤษสักเท่าไรเพราะติดนิสัยฟังแล้วพยายามแปล เวลาฟังมันเลยไม่ค่อยแฮปปี้เท่าไร แต่กับเพลงญี่ปุ่นทั้งหลาย ผมฟังไม่รู้เรื่องครับ แต่เพราะเป็นพวกติดเกม ติดหนัง ก็เลยชอบมัน แฮะๆ

ถ้ามีใครต้องการเพลงพวกนี้ผมยินดีจะอัพให้นะครับ ขอเพียงไม่ติดงานเท่านั้นเอง

&dquot;Happy Listening&dquot; ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

A

26/05/2008 21:18:00

คุณ K ชอบเพลงเดียวกับผมเลยครับ ทั้ง Makino Yui และ
Utatsuki Kaori
มี lossless ไหมครับ ผมมีแต่ mp3 น่ะ มาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ 555

หยิกหู 0
"ชอบเพลงนี้จังเลยครับ ^^"