Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

qwe

27/11/2007 23:03:49
เรื่องมันมีอยุ่ว่า...สักเดือนนิดๆได้อะครับผมไปแวะร้านเฮียที่สำราญฯ ดันเจอเฮียนั่งอยู่ผมก็บอกว่าอยากได้ player มาฟังกะ portrapro ของผมปกติฟังกะ ngage เบื่อแล้ว เซ็งแล้ว คุยไปคุยมาก็เลยขอฟัง portrapro ของทางร้านหน่อย
โห.....พอสวมเปิดเพลงฟังเท่านั้นแหละ ตกใจครับเห้ยนี่ portrapro อันเดียวกันหรือเปล่าครับเฮียทำไมมันกว้างๆโล่งๆ ไม่อึดอัดเหมือนที่ผมฟังอยูอะ ผมฟังเทียบกันตั้งหลายครั้ง มันกว้างกว่าจิงๆ รู้สึกได้เลย งงว่านี่มัน portrapro เหมือนกันหรือเปล่า

เฮียบอกมาเดิ่ยวจัดให้ เฮียเขาจัดการดัดๆ ดัดสะผมกลัวไปเลยว่ามันจะหักหรือเปล่า เฮียบอกหักเอาอันใหม่ไปเลย (!!! ตอนนั้นละผมอยากจะให้หักจิงๆ อิอิ ล้อเล่นๆ)
ผลออกมา portrapro ผมถ่างออกจากเดิมเยอะเลยครับ ฟังเพลงเพราะขึ้นอย่างรู้สึกได้เลย นี่ขนาดผมไม่ได้หูเทพเทิพอะไรหรอกนะ แต่มัน โล่งๆกว้างๆ ขึ้นจิงๆครับ bass ก็ไม่ได้หนักอู้อี้มากนักแต่ก็ยังมีเหมือนเดิม ที่สำคัญคือมันไม่หนีบหูเมื่อฟังไปนานๆอะครับอันนี้ชอบจิงๆ เจ๋ง!!! ใครที่ใช้ portrapro แล้วไม่ได้ถ่างออกผมแนะให้ลองเอาไปถ่างดูได้เลยครับดีขึ้นจิงๆ เจ๋ง!!!
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

potos

27/11/2007 23:43:09
ต้องมีเทคนิคการดัดครับผม ดัดแต่พองาม ดัดมาก เบส impact เบสหายอีกอ่ะ
ตัวนี้แหละครับคุ้มเงินดีนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เบียส

28/11/2007 13:52:35

555 ดัดได้ ตำแหน่ง ละก็ รับรอง ตัวนี้ไม่เป็นลองใครในใต้หล้า เหมือนกัน ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

28/11/2007 14:27:28

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบ........5555

Portapro นั้นมีไดรเวอร์ที่ดี แต่ติดตรงที่ว่าต้องตกแต่งก้านเฮดแบนด์หน่อย

ตอนแรกผมใส่ตัวที่ใหม่แกะกล่อง มันหนีบหัว จนเบสพุ่งทะลัก บวมตุ่ยไปเลย 555

แต่พอง้างเฮดแบนด์ออก ให้มันหลวมหน่อย และเกาะอยู่กับหัวเราได้ก็พอ ความใสกระจ่างมาอีกพะเรอเกวียนเลยครับ

นี่ถ้าอยากได้ใสกว่านี้อีก เจาะรูฟองน้ำตรงกลางจะช่วยได้อีกเลยจ้า........

เอ้า ลองดู ใครติดขัดตรงไหนโพสถามมาได้เลยครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

vbvb

28/11/2007 17:38:16
เฮียเบียสดัดเป็นเปล่าครับจะเอาไปให้ดัด T T
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ear age

28/11/2007 17:44:48
ถ่างได้ด้วยตัวเองเลยเหรอครับ
มันจะกะยังไง ขอท่านชี้แนะด้วยครับ
ปล.มันใช้คู่กับแอมป์(ปลากระป๋องที่โดดงานไปโดนมาเมื่อวานสดๆ)ที่พี่เบียสบอกว่าจะเก็บเม็ดต่างๆที่ซ่อนอยู่ได้ แถมตอนนี้เบสมันอิ่มอุ่นขึ้นด้วยเป็นที่น่าพอใจ เลยไม่รู้ว่าที่บอกว่าเบสมันจะimpactขึ้นมันจะเป็นอย่างไร รบกวนด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นักฆ่าหน้าตาดี

28/11/2007 18:44:29
วัสดุมันน่ากลัวว่าจะเสียง่ายจังเลย
ตอนไปลองตัวหูส่วนสีฟ้าๆก็หลุดออกมาจากก้าน
ใจหายแว้บเลย
แบบนี้มันจะอยู่ได้นานไหมครับเนี่ย

ถามเรื่องประกันนี่ KOSS ประกัน Lifetime ดังนั้นถ้าผมซื้อไปน้าน นานแล้วมันมีปัญหาเอามาให้เฮียเมื่อไหร่ก็ได้หรอครับ?

(ยอมรับเลยเสียงแจ่มจิงๆ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เบียส

28/11/2007 19:06:26

เอามาเลยครับ เดี๋ยวดัดให้ ครับ 555 จับถ่างออกไปเลย ครับ ไม่ต้องกลัวหัก จ้า ค่อย ค่อย ดัดมันทีละ ข้าง ครับ

พอดัดแล้วลองใส่ดูว่าพอใจในเสียงรึยัง ไม่หนีบจนเกินไป

ลองดูเองก็ได้ ครับ แต่ถ้าไม่กล้า เอามาเลย ครับ เดี๋ยวผมดัดให้ จะเอาให้หักเลย 555 ล้อเล่น จ้า อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

28/11/2007 22:00:00

ประกัน Koss นี่เป้น lifetime จริงๆ คือส่งเคลมเมื่อไหร่ก็ได้ รอเราแก่ หรือรอลูกโต หรือรอมีเมียก่อนค่อยเคลมก็ได้ครับ 555

ผมเคยส่งเคลมไป 5-6 รอบแล้ว กล่องอะไรก็ไม่ต้องส่งไป ใบบ้าบออะไรก็ไม่ต้องยัดเข้าไป

แค่เขียนชื่อที่อยู่ของเราเป็นภาษาอังกฤษ และแนบเงินดอลล่าร์ $6 แค่นี้เองครับ ตอนนั้นผมแลกเป็นแบงค์ใบละ $1 ยัดเข้าไปในซอง

รอประมาณ 3 อาทิตย์เค้าส่งตัวใหม่เอี่ยมมาให้เลยจ้า..........

ใช้ไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวเจ๊ง เจ๊งเมื่อไหร่จนซ่อมไม่ได้จริงๆ ค่อยเคลมตัวใหม่ครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

qwe

28/11/2007 22:21:54
พอถ่างออกแล้วโล่งขึ้นเยอะเลยครับ bass อุ่นๆนุ่มๆ ผมว่าครั้งแรกให้พวกพี่ๆเขาดัดให้ดีกว่า เพราะตอนแรกผมเห็นผมยังเสียวแทนเลย -*- กลัวๆ แต่พอเสร็จแ้ลวโหหหหหหหหห

ไปลองเถอะครับท่าไม่ชอบก็ดัดกลับเป็นเหมือนเดิมได้ครับ แต่ผมชอบแบบเนี้ยละถ่างๆพอประมาณ เจ๋งเลย!!!!
หยิกหู 0
"protrapro ขอแนะครับ...."