Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีหูฟังที่ที่เสียบเป็นแบบแจ็คหัวเล็กรึเปล่า

???

28/01/2007 21:30:32
ผมเพิ่งซื้อ MP3 มา แล้ว ที่เสียบหูฟังมันต้องใช้แบบแจ็คเล็ก แล้วอยากซื้อหูฟังใหม่ ไม่ทราบว่ามีหูฟังแบบแจ็คหัวเล็กขายรึเปล่า แล้วช่วยแนะนำด้วยนะคับว่าตัวไหนดี เอาราคาประมาณหนึ่งพันบาท หรือถ้าไม่มีขายหูฟังแบบแจ็คหัวเล็ก แล้วถ้าผมต้องการใช้หูฟังแบบแจ็คปกติ ผมต้องใช้ตัวแปลงใช่รึเปล่า แล้วตัวแปลงหน้าตาเป็นไงแล้วราคาประมาณเท่าไหร่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/01/2007 21:40:37

หูฟังมาตรฐานปกติจะทำขนาด 3.5 มม. ครับ ส่วนไอ้รูที่ว่ามันเป็นขนาด 2.5 มม.ครับ

อย่าไปทำอะไรมันทั้งสิ้น และไม่ต้องไปหาหูฟังที่มีแจ๊คขนาด 2.5 มม. เลยครับ เพราะมันไม่ค่อยมีขาย หรือถึงมีก็คงจะไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่จ้า 555

ซื้อตัวแปลงมาใช้ก็พอครับ ยาวประมาณ 3 นิ้ว แปลงจาก 3.5 ไป 2.5 ครับ และราคาก็อยุ่ประมาณ 30-50 บาทครับ

สรุปแล้วคือหาหูฟังปกติมาใช้ แต่ไปหาตัวแปลงมาแปลงให้มันเล็กก็หมดเรื่อง

5555

ยิ่งคิดยิ่งแปลกครับ ทีเรื่องพรรค์นี้ เราอยากแปลงจากใหญ่ให้มันเล็ก

ที่ไอ้เรื่องอย่างว่า เราอยากแปลงจากเล็กให้มาใหญ่ 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"มีหูฟังที่ที่เสียบเป็นแบบแจ็คหัวเล็กรึเปล่า"