Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หัวกะโหลกประจันบานนนนนน

SaviouR

22/11/2007 21:27:52
ก่อนอื่นผมต้องขอออกตัวขอโทษในความล่าช้า ที่ต้องทำให้พวกพี่ๆ ทั้งหลายในเว็บต้องคอยแล้วคอยอีก อยู่นะคับบ

อีกอย่างนึง ก่อนจะบ่นๆ แพร่มๆ อะไรก็ต้องรู้ที่มากานนิสส นึง บังเอิ้นนน บังเอิญ วันอาทิตย์ผมเดินเข้าไปร้านเฮียที่งามวงศ์วาน

พอดิบพอดี เห็นเฮียนั่งคุยกะอาจารย์หมูหยองอยู่ น่านเองง และซักพักผมก้โดนจับเป็น Presenter ชั่วคราวของ Skullcandy น่านเอง

ผมก็เลยต้องฟังด้วยความจำใจ โดนขู่ฆ่าจาเฮียอยุ่เลยก็ต้องจำใจเลยตามเลย 555

แต่ก็แหม แอคท่าอย่างเดียวมันไม่ได้อารมณ์นิคับ จิงมั้ยค้าบ ผมก็เลยต้องเปิดเพลงอัดหูนิดหน่อย ปรากฏว่า ผมฟังไปฟังมา

ก็เจอเจ้า Smokin buds กับเจ้า Hest สีชมพูแป้ดดดดดดด วางไร้ญาติอยู่ ผมก็หยิบมาฟัง นั่นแหละ ซวยเลยยย มันเกิดโดนใจวัยรุ่นซะนิคับ

ทั้ง สองตัวเลย สีสันสดใสงดงาม 555 ผมก้ได้ไปขอเฮียเอามายืม review ซักหน่อยนึงงงงง

เอาแหละบ่นมากๆเด๋วคนอื่นจะปิดกระทู้หนีก่อนนน

ผมขอเริ่มด้วยเจ้า Smokin Buds ก่อนเลยนะคับ

จากที่ผมรับมากวันแรกกกกกก เลยเบสป้าแกแรงมาก แรงแบบที่ว่าเอาตู้ sub มายัดไว้ในหูเลย พอๆ กับ keb เลยทีเดียวเชียว

ผมก็เลยพยายามเผาเธอมั่ง เอาไปเที่ยวด้วยกันบ่อยๆ มั่ง จิงๆพกไป โรงเรียนทุกวันเลยหละคับ ใส่ตอนขึ้นรถเมล์โจ๋ครึ่มเลยทีเดียวเชียว

มันมากมาย แต่แล้วววว วันนี้เองง เจ้าหล่อนก็ตกเป็นของผมโดยสมบูรณ์ 55555 จากป้าจู้จี้ขี้บ่น ชอบใช้กำลังรุนแรงกลายเป็นพี่สาวที่กำลังฟิตเปรี้ยเลยหละคับ

พูดมากเด๋วหาว่าโม้อีก ชมรูปภาพ ตัวอย่างขั้นก่อนละกันนะครับบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

SaviouR

22/11/2007 21:28:39

.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

SaviouR

22/11/2007 21:30:30

เข้าเรื่องวิชาการกันมั่งง ม่ายยู้เค้าชอบอ่านกันมั้ยเอ่ยยผมถนัดเขียนแบบเน้อ่ะคับ อ่อแล้วถ้าภาษาไทยผิดพลาดก็ขออภัยไว้ล่วงหน้านะครับ เพื่อให้เข้ากับ หูฟัง วัยรุ่นซะอย่างงั้นน

First Impression เจ้านี่เป็นหนึ่งในหูฟังที่ผมฟังแล้วโดน โดนเฮียเตะออกจากร้านเลย 555

ก่อนอื่นผมต้องบอกถึงการใส่ก่อนครับ ไม่มีอะไรยาก ยัดเข้าไปเลยครับ 555 ยัดเข้าไปแล้วจะรู้สึกว่ามันพอดีๆ หูไม่แน่นไปไม่หลวมไปครับหลังที่จากได้สัมผัสเจ้า หัวกะโหลกนี้นะครับ สิ่งแรกที่มันได้บอกผมไว้เลยตั้งแต่แรกคือเบสที่มีอยู่เต็มเปี่ยมคับเบสเป็นลูกๆ กลมๆ หนักๆ เหมือนโดน upper cut เลยทีเดียวเชียว แล้วเบสเป็นเบสที่แน่นครับ แน่นถึงแน่นมาก จนไปกวนเสียงกลางเล็กน้อยยย และเบสนั้นสามารถที่จะคืนตัวได้เร็วทำให้เหมาะกันเพลง Dance เป็นอย่างยิ่งงงงง ตอนผมลองกับ Numb ของ Linkin Park นั้น เบสจะเด้งดึงดั๊งดีมากๆครับ และก็สามารถลงลึกไปได้พอควรสมควรและถือว่าเป็นเบสขาใหญ่จริงครับประเภทหมัดหนัก ไม่ใช้พวกนักเลงปลายแถวพวกเบสจาบจ้วงที่มาตบหน้าแล้ววิ่งหนี ถือว่าช่วงเบสเป็นต่อครับ ตั้งแต่ตรงช่วง Upper Bass ไล่ไปจนถึง Deep-Bass ทำออกมาได้ดีเลยหละครับ

แล้วที่สำคัญขาดไม่ได้เลยนะครับ นั่นคือ กลางแหลม เจ้านี้มีกลางที่เที่ยงตรง แหลมที่เป็นประกายๆ พอใช้ได้เลยหละครับ ไม่มาเสียดหูเลยหละครับ แต่จะออกแนว Dark หน่อยๆครับ มันเลยทำให้เหมาะกับ Hip-hop ครับ และตอนผมฟังกับ Fall in love ของ Olivia คับเสียง เปียโนหวานพอใช้ได้ครับไม่ถึงกับหวานมาก ปลายเสียงนั้นพอเป็นประกายอยู่บ้าง แต่ไม่ถึงกับมากจนน่ารำคาญ ส่วนซุ่มเสียงของนักร้องนั้นจากเพลงนี้ก็บอกได้เลยครับ เป็นน้ำเสียงที่มีมวลมากพอสมควรเสียงชัดพอสมควรไม่ถึงกับชัดมาก แต่ก็ไม่ทำให้เราต้องมานั่งหาว่านักร้องอยู่ไหน ฟังเพลงสบายๆ ก็เพราะครับเจ้าตัวนี้ แต่เมื่อพูดถึง Detail สำหรับหูฟัง ราคาเท่านี้ถือว่าเยี่ยมมากครับ เครื่องดนตรีไม่กระจุกตัวอยู่ที่เดียวกับกระจายออกและสามารถถ่ายทอดความไลน์กีตาร์ไลน์เบสได้ดีเลยทีเดียวหละครับ นั่นคือผลมาจาก Soundstage ที่กว้างครับ กว้างพอสมควร
เพราะปกติผมจะ Care เรื่อง In-ear stage แคบมากๆ เนื่องจากปกติใส่ in-ear ก็อึดอัดอยู่แล้วถ้า soundstage แคบอีกก็คงไม่อยากใช้กันจริงมั้ยครับ แต่เจ้าตัวนี้ไม่ทำให้ผิดหวังเลยหละครับ เยี่ยมจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

SaviouR

22/11/2007 21:31:10

.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

SaviouR

22/11/2007 21:33:45

อ่อ พูดไปพูดมาลืมพูดถึงเรื่อง Body เจ้ารุ่นนี้ทนทายาทแน่นอนครับ รับประกับ ISO เลยหละครับ ไม่เหยาะแหยะพังง่ายเหมือนเจ้า Raptor แน่นอนครับ ผมได้ตรวจสอบข้อต่อต่างๆที่ เจ้า raptor เคยมีปัญหากับรุ่นนี้หมดแล้วครับ ปลอดภัยหายห่วง และหลายๆ ท่านก็รู้ว่าผมใช้งานโหดแค่ไหน เจ้าตัวนี้สอบผ่านครับ

บทสรุปของเจ้าตัวนี้ (แล้วจะให้อ่านข้างบนทำไมวะ)

ข้อดี
- Body คงทนดี
- เบสแน่นเป็นลูกๆคืนตัวเร็ว ไม่เหยาะแหยะ เป็นเบสมือโปรเลยหละครับ ลงลึกได้ดี
- กลางแหลมมีพอดีๆ ไม่มากไม่น้อยเกินไป แหลมไม่เสียดหู
- ใส่ สบาย Soundstage กว้างพอควรเครื่องดนตรีไม่กระจุกตัว

ข้อเสีย
- Volume Control Sensitive ไวมากๆ บางทีไปโดนหูเกือบแตก
- เบสที่แน่นมากไป เลยทำให้ไปกวนย่านอื่นบ้าง
- ปลายเสียงยังสากๆ อยู่บ้าง ไม่ถึงกับกริ้งเลยทีเดียว

เอาหละคับน่านก็เป็นผลการวิจัยแบบใช้เวลาเร่งรีบของเจ้า Smokin Bud หละครับ

ปล. Tetsu แห่ง L&squot;arc~en~Ciel ยังใช้เลยนะครับ ไม่เชื่อไปดู PV ใหม่ของ P&squot;unk~en~ciel ได้เลยครับเพลง I Wish 2007 ครับ

ส่วนเจ้า Hesh สีชมพูบาดตาบาดใจมากครับ ผมเอาไปรร มาแล้วใส่ทีเดียวมองกุทั้ง โรงเรียนเลย เด่นโค้ดๆๆๆๆๆ อ่ะคับ

ผมต้องขอติดไว้ก่อนนะครับ เพราะพรุ่งนี้ที่โรงเรียนมีกีฬาสีและผมต้องไปโรงเรียนแต่เช้า

แอบขอความเห็นใจซํกเล็กน้อยย ไม่พรุ่งนี้ก็วันเสาร์ครับ อัพแน่นอนนนน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

taart

22/11/2007 21:48:27
ลองเทียบกับเจ้าRaptor เจ้าตัวนี้ก็น่าสนเหมือนกันนะเนี่ยถูกกว่าRaptorอีก อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

22/11/2007 22:11:23

เอ้า ได้แจ้งเกิดอีกรอบแล้วเจ้า Saviour 555

ถ้าไม่ได้แจ้งเกิด งานนี้ก็ต้องไปแจ้งตายที่สำนักงานเขตแล้วล่ะ 555

เดี๋ยวจะเอาเข้ารีวิวติงต๊องนะ เฮียจะรอลงพร้อมกับเจ้า Hesh เลยล่ะ...........

พยายามไปหลอกล่อสาวๆ ให้เป็นพรีเซ็นเตอร์ให้หน่อยนะ ขอแบบแจ๋วๆๆ ใสๆ หน้าตาดีๆ อย่าให้เหมือนอึ่งอ่างน้อยล่ะ.......เฮียเอาลงแทบไม่ทัน 555

แล้วอย่าซื่อบื้อไปหลอกยายแก่ คนที่ขายขนมครกอยู่ปากซอยวัดบัวขวัญล่ะ...........

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

nopphong

22/11/2007 22:17:16
ถ่ายชัดมาก......ขี้หูเต็มหูฟังเลยครับภาพแรกน่ะฮ่าๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

boyshoot

22/11/2007 22:56:19
อยู่ร ร ไหนเนี่ย พุ่งนี้ ร ร ผมก็ กีลาสี

เหอะๆๆ

รอรีวิล รุ่นอื่นๆอยู่นะ โดยเฉพาะ Skullcandy Proletariat
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

SaviouR

23/11/2007 03:30:42
เฮียครับ เด๋วมีรูปเด็กสามเสนใครๆ ก็ใช้ Hesh ให้ชมด้วยหละครับ อิอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

พยัคย๋แพะ

23/11/2007 07:26:28

อยากดูว่ะ Saviour เด็กสามเสน อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

SaviouR

25/11/2007 09:48:22
ขุดๆๆ ขึ้นมาก่อนน

ต้องขอโทษด้วยนะค้าบ เรื่อง Hesh หลังจากดองเค็มมาหลายวัน
เพราะอาการเหนื่อยล้าจากงานกีฬาสี เอาหละครับ วันเน้ฟิตเต็มอิ่มแล้ววว

ก่อนขึ้น review เพื่อเป็นการไถ่โทษ เอารูปกีฬาสี ของ รร ผมไปชมก่อนเลยค้าบบ

http://meancorp.multiply.com เชิญเลยจ้าาา ไม่ดูแล้วจาเสียจายยยย หุหุหุ

เด๋วมาอัพให้นะ กะลังนั่งแก้ข้อความอยู่จ้าาา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

SaviouR

25/11/2007 09:50:33

มาเริ่มกานเลยดีกว่าครับ ก่อนที่จะเสียเวลาไปมากกว่านี้เพราะหลายๆท่านจดจ่อเตรียมพบกันเจ้า Hesh ตัวนี้อยู่ และก็กำลังลังเลใจอยู่ว่าจะสอยดีมั้ย

ถ้าถามผมเรื่องเสียง ผมว่ามันไม่ธรรมดาเลยความรู้สึกแรกของ หูฟังแบบ close ตัวเน้ที่ผมได้เลยคือเมื่อเปิดเพลงแล้ว เจ้า hesh นี่เหมือนจะวางกรอบของ Soundstage ไว้เลยหละครับ การวางชิ้นเครื่องดนตรีจะถูกถัดออกไปไกลพอสมควร ทำให้ง่ายแก่การจับชิ้นของดนตรี ให้ความรู้สึกเหมือนดู Concert เลยทีเดียวเชียวหละครับ เพราะลักษณะการกำหนด soundstage จะเป็นลักษณะโดมรู้สึกถึงความเป้นครึ่งวงกลมชัดเจนเลยครับ ผลก็ได้ลองกะเพลงที่อัดจากสดมาลองดูครับ ได้ฟิวส์เหมือนว่าเราเข้าไปนั่งดูใน concert จริงๆเลยหละครับ เสียงจากคนดูนั้นเหมือนมาจากข้างๆ เรา และข้างหน้าเรา เหล่านักดนตรีที่กำลังปลดปล่อยอารมณ์เพลงอันไพเราะนั้นได้ประสานเสียงอยู่ข้างหน้า อย่างชัดเจนครับ

ตอนผมลองผมใช้ slient jealousy ของ X - Japan ที่เป็นแบบเล่นสดนะครับ
เสียงที่ได้ออกมา Visual Rock ที่ปกติจะมีความดุดัน นั้นได้ลดความโหดลงไปพอสมควรครับ แต่ที่ได้แลกมานั้นก็คือ Detail ถ้าเมื่อเทียบกับ SR60 ผม นั้นมันดีคนละอย่างกันอ่ะครับ เจ้านี่จะได้เปรียบเรื่อง ที่มันเป็น close Focus มันเลยดีกว่าพอควร แต่เหล่าเบสหรือเสียงกลางแหลมยังขาดๆ อยู๋เหมือนกัน เสียงนักร้องเจ้านี่ออกแปลกๆ บางทีเหมือนจะอยู่ข้างหน้า ออกมาแหกปาก แต่บางทีกลับกลายไปอยู่หลังวง เมื่อเครื่องดนตรีรุมใส่แบบแหลกๆ เจ้านักร้องของเราก็จะหลบเข้ากลีบเมฆ เลยยทันทีทันใดครับ

ส่วนเรื่องที่หลายๆ คนคงจะสนใจกันก็คือเบส แน่หละ ผมว่าเบสตัวนี้สู้ SR60 โมผมไม่ได้ในเรื่องปริมาณ ครับ แตถ้าเป็น impact มันแลกหมัดกันสนุกครับ เบสเป็นเบสที่แน่น แต่ไม่มาก เลยไม่ทำให้กวนเสียงในย่านอื่น เลยฟังเพลงได้หลากหลาย style ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

SaviouR

25/11/2007 09:51:15

ต่อมาผมได้ลองกะเพลงของ พลพล จำชื่อเพลงไม่ได้อ่ะครับ รู้สึกว่าการวางเครื่องดนตรียิ่งเป็นวงกลมหนักเลย เสียงนักร้องจะออกลอยๆ หน่อย ไม่หนักแน่นติดดินตาม style จนบางทีผมอกจะรำคาญครับ ไม่รู้เป็นเพราะการบันทึกรึอย่างไรเพราะลองกะเพลงญี่ปุ่น นั้นไม่เห็นจะมีปัญหาเลยหละครับ หุหุหุ (แอบแขวะ) แต่ที่ผมจะพูดคือเสียงนักร้อง ครับ ถึงแม้ว่าเสียงเค้าจะลอยอยู่แล้ว เป็นลอยแล้วนิ่ง ออกจะหวานๆ ด้วย แต่ไม่ถึงกะหวานมาก แล้วก็เหมือนร้องอยู่ตามผับอ่ะครับ คือรับรู้ได้เลยว่ามันไม่จะแจ้งง จะออกโทน Dark หน่อยๆ สไตล์ของยี่ห้อนี่จะออกมาลักษณะนี้แทบทุกตัวเลยย หละ

ต่อมาผมได้ลองเปิด Burial Applicant ของ The GazettE ดูได้ถึงความมันของกลองครับ เสียงกลองจะชัดๆ ผมว่ากลองนี่ชัดสุดๆ และ เสียงเบส กับกีตาร์จะยังมีมัวๆ มั่ง ในบางครั้งครับ เจ้า 2 อย่างนี้ผมสามารถรับรู้ได้ว่ามันอยู่ตรงไหนแค่นั้นครับ มันมัวๆ ไปหน่อย ผมเลยจับไมได้ว่า key อะไรเท่าไหร่

ลองปิดท้ายด้วยเพลง Pop-Dance ของเจ้าแม่ Koda Kumi เพลง Last Angle ที่ Feat By Toshoshiki (ดงบังอ่ะแหละ)
ผมรู้สึกได้ถึงความแน่นของเพลงแนวนี้เลยเบสเค้าให้มาแน่นจริงๆ แล้วยิ่งดู PV ไปดูให้ความันสุดๆ ไปเลยหละครับบบบ

อ่อ ผมเคยเอาเจ้านี่ดูหนังเหมือนกันมันแยก เสียงซ้ายขวาดีมากครับ สมจริงเลยแม้จะเป็นหนัง DVD ที่โหลดมาก็ตาม 555
เสียงระเบิด เสียงรถวิ่ง ทำออกมาได้สมจริงทุกอย่างครับ

ผมว่าคุ้มค่านะสำหรับ ราคา เกือบๆ 2 พัน สำหรับผู้หัดเล่น Full - Sized

ต่อไป เป็น Gallery ของคนที่ผมไปให้ลองมา (ผู้ ญ น้อยหน่อยนะค้บ ผมเข้าไปขอเค้ามะค่อยจายอม) หุหุ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

SaviouR

25/11/2007 10:05:50

.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

SaviouR

25/11/2007 12:06:47

กลับมาอัพต่อค้าบบ เด่วกลัวโดนเตะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

SaviouR

25/11/2007 12:07:40

ไอ้เพื่อนคนนี้ผมไปขอให้มันทำเป็นสี โรงเรียนเลยย

ชมพู-เขียว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

SaviouR

25/11/2007 12:08:27

อานเน้สุดท้ายและค้าบ

หุหุหุ เห็นน้องเอามาเล่นก็ถ่ายซะหน่อยย อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

roXus

25/11/2007 12:58:32
คนในคห.15เป็นแฟนคุณsaviourใช่ไหมครับ หึหึ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

นักฆ่าหน้าตาดี

25/11/2007 16:01:11
^
^555

อยากให้เทียบคุณภาพเสียงกับตัวอื่นในราคาใกล้ๆกันด้วยครับเพื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติมในการตัดสินใจ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

SaviouR

25/11/2007 17:30:17
- - เล่นกานงี้เลยยยยย มะช่าย ถ้าน้องคนสุดท้ายจะมะว่าซักคำ

-*-

ถ้าให้ผมเทียบนะคับ สำหรับเจ้า smolkinbud
กับ KEB นะผมว่าดีกว่าอย่างเห็นได้ชัด เบสไม่บวมเบลอ แต่ก็ไม่มากเท่า อย่างที่ชัดๆ เลยคือแน่นกว่าครับ ถ้าไม่เปลี่ยนจุกนะคับ

ส่วนถ้าเทียบกับเจ้า X3 ผมว่าพอฟัดพอเหวี่ยงกันได้
ปริมาณเบส เจ้า X3 จะเป็นรองหน่อยๆ นะครับ

ส่วนถ้าให้เทียบกะ EX71 หละก็ ชนะปลิวแล้วแหละครับ แหลมเจ้านี่ไม่แสบหูเหมือน ex71 แล้วเบสก็ไท้บวมเบลอครับ ดีกว่าเห็นๆ

่ส่วนเจ้า hesh นี่มัน full-sized ราคาเริ่มต้นครับ ถ้าจะให้เทียบก็ต้องเทียบกับพวก HD 201 HD 202
K44 K55 K66 อะไรพวกนี้

ถ้าเทียบกันแค่นี่ผมถือว่าความเท่ห์กินขาด 555+

ถ้าจะให้พูดเรื่องเสียงก็ผมว่ามิติอาจจะสู้บางตัวไม่ได้เล็กน้อยแต่ความสดของชิ้นดนตรี และปริมาณ ความแน่นนี่เหนือกว่าครับบบบบบบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

c b

25/11/2007 17:49:38
แหม่... เห็น#17 แล้วเก้าะชื่นจายย

;p
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

นายมั่นคง

25/11/2007 21:33:39

ฮัดช่า..........เจ้า Saviour ชอบผู้ชายแล้วเรอะ 555

แต๊งกิ้วมากๆๆ เดี๋ยวเฮียจะเอารีวิวขึ้นในเมรุ...เอ๊ย ขึ้นบนเว็บใน 1-2 วันนี้เลย 555

ไม่เห็นมีคนสวยเลยนี่หว่า..........555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

SaviouR

25/11/2007 21:47:50
ก้ลองมีดิเฮีย หัวแบะ แน่ๆ 55555555
หยิกหู 0
"หัวกะโหลกประจันบานนนนนน"