Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทำแอมป์อยู่ดีๆก็ไฟมอดไปเหมือนไฟหมดเชื้อจะทำยังไงดีครับ

nopphong

22/11/2007 18:50:48
คือทำแอมป์อยู่ วงจรออกแบบเสร็จ ปริ๊นกัดเสร็จ อุปกรณ์ซื้อมาหมดแล้ว แต่พอคอมเสีย เลยไปลงโปรแกรมคอมและบ้าเห่อของใหม่อยู่พักนึง มาตอนนี้ เหมือนมันหมดไฟน่ะครับ ของก็ตั้งอยู่หัวนอน แต่ไม่อยากทำและไม่มีกำลังใจทำเลย เล่นเนทเล่นเกมสนุกกว่า ใจนึงก็อยากทำให้เสร็จเพราะอุตสาห์ออกแบบเสียสุดยอดอยากรู้ว่าเสียงจะเป็นยังไง แต่พอจะจับมันขึ้นมาทำ แค่ดูก็เบื่อเสียแล้ว

อยากรู้ว่าเพื่อนๆพอจะมีอะไรที่ช่วยกระตุ้นความอยากทำ หรือเติมเชื้อไฟให้ชีวิตกันบ้างครับเผื่อผมจะได้ลองทำดูครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ไอ้หนุ่มเมียหน่าย

22/11/2007 19:07:16

ทิ้งใว้อย่างนั้นครับ เป็นธรรมดาของมนุษย์ปุถุชนคนเดินเท้า มีเบื่อมีอยาก ผมเชื่อว่าสักวันคุณจะต้องหยิบมันขึ้นมาทำอีก....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

superkek

22/11/2007 19:08:18
ต้องออกท่องยุทธภพ หาแรงบันดาลใจใหม่ ๆ ครับ
แรงบันดาลใจใด ที่ทำให้เริ่มทำแอมป์ครั้งแรก
มันอาจเป็นแรงบันดาลใจที่ทำให้ลุกขึ้นยืนและทำต่อได้ครับ

เหมือนมือปืนร้างเวทีไปนาน ยังต้องออกซ้อมฝีมือก่อนรับงานใหม่อีกครั้งเลยครับ

เกี่ยวกันมั้ย ?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ตากล้องต้องกล้า

22/11/2007 19:39:41
ถ้าผมให้พี่ยืมหูฟังตัว &dquot;limited&dquot; ไปลองฟังดู พอจำทำให้พี่ไฟคุขึ้นมาได้มั่งป่ะคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

xxiii

22/11/2007 21:38:47
ถ้าเป็นผม ถ้าเบื่อหยุดพักไว้ก่อนครับ
ตอนนี้เห่อเกมส์ เล่นครับพี่ เล่นเกมส์
อย่างเดียวเลยอย่าพักนะครับว่างเป็นเล่น
อย่าหยุดครับ เล่นจนเบื่อครับ สุดท้าย
เดี่ยวก็เบื่อเกมส์ ค่อยกลับมาทำแอมป์ต่อ
แหะๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

22/11/2007 22:22:45

5555

อาการแบบนี้ต้องแลกแบงค์ร้อยซักปึกนึง แล้วตามตั่วปุ๊ยไปล่ะครับ.......กลับมาเครื่องฟิต สตาร์ทติดง่ายแน่นอนครับ

อะจ๊ากกกกกกกกกกกก...........5555

อาการแบบนี้เกิดขึ้นกับทุกคนล่ะครับ บางทีอากาศหนาวๆ เย็นยะเยียบ มันพาลให้ใจหดหู่ไม่อยากทำอะไรเลยก็มี 555

บางทีเกิดอาการอยากจะเลิกเล่นหูฟัง หันไปเล่นหูฉลาม หรือเล่นหมูหัน เป็ดปักกิ่งไปเลยก็มี.........

ผมแนะไอเดียนึงให้นะครับ.........บางทีคุณ nopphong โพสกระทู้เฉพาะในบอร์ดแค่ 1-2 ที่เท่านั้น แต่รู้สึกว่าในพันทิพ พี่ nopphong ไม่ค่อยไปโพส

การที่คนคุ้นเคยแล้ว พอรู้จักกัน จะทำอะไรก็มักเกรงใจกัน..........ลองหอบเอาผลงานไปเล่าในพันทิพซิครับ ลองฟังฟีดแบ็คจากคนกลุ่มใหม่ๆ เปิดประเด็นเล่าถึงหลักการ ฯลฯ

ผมว่าบางทีมันอาจจะตื่นเต้นขึ้นมาได้ครับ ยิ่งถ้ามีการโต้เถียงกัน เลือดยิ่งสูบฉีด ยิ่งเพิ่มความมุมานะในการทำงานยิ่งขึ้นอีก

5555

แต่บอกตามตรง ผมว่ายังไงก็สู้แลกแบ๊งค์ร้อยเยอะๆ แล้วไปกับตั่วปุ๊ยไม่ได้อยู่ดีครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

nopphong

22/11/2007 22:43:19
แหะๆยังทำไม่เสร็จเลยโม้ไม่ออกน่ะครับเฮีย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

jo..1234

23/11/2007 08:34:39
เลิกไปสักพักครับ..............
ผมว่างานที่คุณnopphongทำมันอาจทำให้จำเจ

แต่ผมว่าคุณnopphong เซ็งเป็นช่วงๆมากกว่า

เดี๋ยวเจอเพื่อนๆคอเดียวกัน ไฟลุกพรึบแน่555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

23/11/2007 11:09:41

อาการแบบนี้ เกิดขึ้นกับใครก็ได้ทุกคนครับ.......

อาการเบื่อๆ เซ็งๆ งานประจำ และงานไม่ประจำ 5555

บางทีตื่นเช้าขึ้นมา รู้สึกงอแงเหมือนเด็กๆ ไม่อยากจะลุกจากที่นอน สลึมสลือประมาณนั้น แต่อาการพวกนี้จะเกิดขึ้นกับทุกคนแค่ช่วงสั้นๆ ไม่ยาวนัก

เพราะถ้าเกิดขึ้นยาวๆ มีหวังอดตายแหง๋ ๆ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

เบียส

23/11/2007 12:37:18

เบื่อก็หยุดพักก่อนก็ได้ ครับ บางครั้ง หาอะไรทำที่ Relax ซักพัก

ความคิดอ่านอะไรอ่านจะเพิ่มพลังมากขึ้นกว่าเดิมก็เป็นได้ ครับ ทีนี้การเติมพลังของแต่ละ คนไม่เหมือนกัน

บางคนแค่นอนหลับตื่นขึ้นมาก็ สามารถไปต่อได้ บางท่านต้องไปเที่ยวดูหนัง ฟังเพลง ไปทะเล

อันนี้แต่ละท่านไม่เหมือนกัน ครับ ยังไงก็ ลองดู ครับ 555

แต่อย่าลืมไว้อย่างเดียว ครับ ว่ามีหลายท่านรอฟังแอมป์ ตัวนี้อยู่ อิิ อิ อิ

หยิกหู 0
"ทำแอมป์อยู่ดีๆก็ไฟมอดไปเหมือนไฟหมดเชื้อจะทำยังไงดีครับ"