Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ตอนนี้มี player ตัวไหนพอตอบโจทย์ผมได้บ้างไหมครับ

Sodian De Ocean

27/01/2007 22:30:57
คือตอนนี้มี T10 น่ะครับ (แน่นอน ถอยจากเจ๊ดามา ^^) ที่เอา T10 เพราะผมถูกใจกับระบบแบตเตอรี่ที่ใช้ได้นาน(มากๆ)ของมันน่ะครับ แต่ตอนนี้ชักอยากดูไฟล์ video ในเครื่องบ้าง....แน่นอนฮะ T10 ทำไม่ได้ ผมเลยชักอยากเริ่มมองๆเครื่องใหม่บ้างแล้ว

ก็เลยลองตั้งสเป็กคร่าวๆน่ะครับ ให้เพื่อนๆช่วยแนะนำทีครับ ว่ามันจะไปลงที่ player ตัวไหนได้บ้างไหมครับ (เอาแบบใกล้เคียงก็ได้ ไม่เอาเป๊ะๆ)

** ไม่เอา H10 นะครับ ^^&squot;
- ดูไฟล์ video ได้ (แน่ล่ะ ที่ผมอยากเปลี่ยน player ก็เพื่อมาเอาดูนี่นา - -&squot; )
- แบตเตอรรี่ใช่ได้นาน 12-15 ชม.+ (ในกรณีดู video ไม่ใช่ฟังเพลง) หรืออาจจะใช้แบตสำรองเปลี่ยนก็ได้ครับ
- ขนาด 2G - 4G
- อันนี้ไม่รู้เอาแต่ใจไปไหม คืออยากให้มันมีเสียง flat เจ๋งๆ แต่ก็สามารถปรับ EQ ได้หลากหลายด้วยน่ะฮะ

อืม เท่าที่คิดได้ตอนนี้คงมีเท่านี้ก่อนน่ะครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมเดี๋ยวมาใหม่ครับ *o*

รบกวนช่วยๆกันแนะนำทีครับผม จะได้เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจครับ *---*

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

jack_kung

27/01/2007 23:15:33
ใกล้เคียงสุดผมว่าmeizu แต่ดูวีดีโอได้ 7-9ชั่วโมงเองมั้งครับ แต่อีกหน่อยมานมีแบตเสริม

หรือจะรอ ไอออดิโอ d2 ก็น่าจะดีงับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

28/01/2007 00:18:25

ผมไม่แน่ใจว่าตัวใหม่ของ iriver ทำได้แค่ไหนครับ ใครรุ้ช่วยเล่าด้วย แต่ว่า m6 ทุกวันนี้ถือว่าทำได้ในระดับนึงแล้ว

ส่วน D2 นั้นผมยังไม่ได้อ่านเลยครับ ว่าเป็นไง ใครรุ้เรื่องช่วยเปรียบมวยให้ทีซิ 555

ใจเย็นๆ อีกนิดนึง ผมว่าอาทิตย์หน้านี้ เจ๊ดาน่าจะมาส่งข่าวแล้วล่ะครับ ว่าจะเอาตัวไหนมาขายครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

nestle

28/01/2007 02:20:06
ถ้าจะเอา MEIZU มาดูหนังชัดๆ นะครับ เปลี่ยนตัวเลือกได้เลย เพราะ M6 ดูหนังไม่ค่อยชัดเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ firmware หรือเปล่า แปลงหนังลงมาดู เห็นเป็นเหลี่ยมๆเลย

เสียดายครับ ที่ฟังก์ชั่นนี้ของ MEIZU ยังทำไม่ได้ดีเท่าที่ควร แต่ยังไงซะ ถือเป็นของแถมแล้วกันครับ

ตอนนี้รอลุ้น D2 ครับ

แล้ว iriver CLIX2 ใช้เทคโนโลยีหน้าจอชนิดใหม่ครับ AMOLED ของ samsung ซึ่งมีความสดใส ละเอียด สวยงามกว่าแบบเก่า อีกทั้งยังประหยัดพลังงานกว่า ไม่มีการเหลื่อมของภาพเวลามองในองศาต่างๆออกไป

http://amoled.samsungsdi.com/
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Iodine

28/01/2007 13:56:10
ผมว่า player ที่ดูได้ 10+ ชม. ตอนนี้ หาจนหงอกเต็มหัวก็ไม่มีหรอกครับ อย่าคาดหวังกับการดู วิดีโอ ใน player เล้ย เชื่อเหอะ
แต่ถ้าอยากดูจริงๆ ลอง iriver u10 ก็ได้ครับ 2 gb
คุณดา น่าจะมีขายนะครับ เคยเห็นแว้บๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เช อึน โซ รัก Iriver - เมียแมวอ้วนอืด

28/01/2007 22:26:30
COWON D2 อาจจะดีที่สุดตอนนี้ก็ได้มั้งคะ
ยังไม่มีใครลองแต่กำลังจะมา
มีคนรอคอยเยอะด้วยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

พยัคย๋แพะ

29/01/2007 12:00:41
D2 นี่แค่กำลังขับก็ทำเอาหนาวแล้วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ิbbiggy

29/01/2007 21:39:44

ยอขนาดรูปลงมานิดนึง อาจจะไม่ชัดนัก
แต่ดูหน้าตามันซิครับ ไม่หลงก็ไม่รู้ว่าไง
ถ้าไม่มีเจ้านี่ เสร็จอาหมวยไปแล้ว

ระหว่างรอคำตอบเจ๊ดา ก็เลยซัดมาม่าไปพลางๆ อิอิ
เข้ามาเมื่อไหร่ จะเอาเงินคืนภาษีไปสอยมาสักตัว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

29/01/2007 21:49:52

มีอีกประการนึงที่ต้องให้ไว้เป็นแง่คิดครับ

ในขั้นตอนสุดท้ายหลังจากอ่านสเปคแล้ว ต้อง "ฟัง" เองสถานเดียวด้วยนะ 555

อย่าลืมล่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

bbiggy

31/01/2007 08:09:08
เจ้าตัวในรูปคือ cowon d2 ที่ร่ำลือว่า
จะมาทำน้องหมวยเป็นม่ายครับ
หยิกหู 0
"ตอนนี้มี player ตัวไหนพอตอบโจทย์ผมได้บ้างไหมครับ"