Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เซียน ipod ช่วยหน่อยครับ

ตุ้ย

21/11/2007 15:59:14
หน้าจอ ขึ้นรูป ปลั๊ก (ไฟบ้าน) กะ อะแด๊ปเตอร์ อะครับ
เข้า หน้าหลักไม่ได้.. ต้องทำไงครับ....

ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

[ P ]

21/11/2007 20:16:06
ต้องเสียบ adapter ครับ
พอเสียบแล้วจะขึ้นรูป apple แล้วก็จะมีหลอดพลังงานขึ้นด้านล่าง ฮ่าๆ ก็รอมันเต็มไม่กี่วิครับแล้วมันก็จำเข้าหน้าหลักให้

ผมเอาว่าพี่ไป restore แน่ๆเลย
ถ้าไม่มี adapter ใช้แต่ว่าต้องการใช้แค่ครั้งเดียวผมแนะนำให้ไปที่ iStudio ครับฮ่าๆ สาขาไหนก็ได้ที่มีช่างซ่อม เค้าจะบอกเว่าเดี่ยวลองเสียบให้ ทีนี้ถ้าใช้ได้ปกติก็แปลว่าเครื่องเราไม่ได้เป็นอะไรครับ ก็รับเครื่องคืนมาแค่นั้นล่ะครับ ไม่ต้องไปซื้อด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

AsPHERE

21/11/2007 20:24:46
ลอง Reset หรือยังครับ สับตรง Hold 2 ครั้ง [เปิด--ปิด] แล้วก็กดปุ่มตรงกลาง และปุ่ม Menu ค้างครับ จะเป็นการ Reset จอจะขึ้นรูป Apple ไม่ต้องกลัวไฟล์ไม่หาย เหมือนแค่ Restart เฉยๆ
หยิกหู 0
"เซียน ipod ช่วยหน่อยครับ"