Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

คู่ขวัญพระกาฬ ของเฮียมั่น

ยอดชาย

26/01/2007 12:43:36
หลังจากที่ได้สั่งซื้อชุดคู่ขวัญพระกาฬของเฮีย บัดนี้ก็ใช้งานมาได้ประมาณหนึ่งอาทิตย์แล้ว ณ เวลานี้ปรากฏการณ์ของเสียงแหลมที่เสียดแทงแก้วหู (โดยเฉพาะถ้าเปิดพวกเพลงตลาด Mp3 แผ่นผีทั่วๆไปแล้ว เสียดแทงแก้วหูอย่างรุนแรง ไม่เว้นแม้แต่แผ่น audiophile ที่อุตสาห์rip มาอย่างดี ได้มลายหายไปสิ้นแล้ว เหลือแต่เสียงแหลมที่สดใสไม่กรุ๊งกริ้งจนเกินงาม เพลงตลาดก็เริ่มกลับมาฟังได้ (ค่อยยังชั่วหน่อย) บอกตรงนะครับเฮีย ถ้าเสียงมันยังเป็นเหมือนตอนที่เบิร์นใหม่ๆ นี่รับไม่ได้เลย เพราะเฮียเล่นโม้ไว้เยอะ ตอนนี้ก็แฮปปี้แล้วครับ ของราคาเท่านี้ คุณภาพเกินตัวครับ ผมว่ามันฟังได้ทั่วไป แทบจะทุกๆแนว โดยเฉพาะลูกทุ่งนี้ เบสมันดีจริงๆ แต่ผมไม่ได้ปรับอะไรมันเลยนะครับ ยกเว้นบูสเบสขึ้นเป็น 2 เพราะมันจะน้อยไปนิดนึง เนื้อมันหายไปพอสมควรถ้าไม่ขยับขึ้น วันนี้ด้วยความดีใจที่มันเสียงดีได้ดังใจ จับเจ้าน้องเหมยใส่ซอง จะรีบออกไปข้างนอก ปรากฏว่าไม่ทันมอง จับมันชูขึ้นจะม้วนสายเจ้า Raptor หลุดครับพี่น้อง น้องเหมยผมหลุดออกจากซอง หล่นมายังพื้นกระเบื้อง สูงประมาณเกือบ 2 เมตร ใจหายวาบเลย รีบเก็บมาดู ปรากฏว่ามีรอยบิ่นที่ขอบนิดหน่อย แต่ยังเปิดใช้งานได้เหมือนเดิม(รอดตัวไป) ผมคงโชคดีด้วย ที่มันตกเอาทางด้านสันลงกระแทกพื้น ถ้าเอาหน้าลง จออาจจะแตกได้ ระวังๆกันหน่อยนะครับ ซองมันค่อนข้างจะลื่น หลุดออกได้ง่าย สรุปสำหรับคู่ขวัญพระกาฬของเฮียนี่ มันดีทุกอย่างหละครับ เสียอย่างเดียว ไอ้เจ้าหูฟังนี่มันทำให้เมียเราเรียกแล้วไม่ได้ยิน เพราะมัวเอาแต่เพลิดเพลิน เกือบจะโดนเข้าหลายครั้งแล้ว เพราะเขาหาว่าไม่สนใจ ไม่ยอมฟัง (ก็ไม่อยากฟังจริงๆนี่หว่า) หูฟังแบบนี้ ไม่ควรเอาไปฟังในขณะที่อยู่บนถนนเด็ดขาด เพราะท่านจะไม่ได้ยินอะไรเลย อันตรายครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

XIII(V.เริ่มมีอาการหวั่นไหว)

27/01/2007 00:00:34

555+ มะอยากโม้(แล้วนี่ไม่เรียกโม้เหรอหว่าตรู:125:) ว่าเจ้า คู่ขวัญ-เรียม เอ้ย คู่ขวัญพระกาฬนั้นเรียกว่าของดีราคาคุ้มเจง ๆ เพราะผมรีวิวเจ้าคู่นี้แล้วในกระทู้ของผม คห.ที่ 100 555+(โม้ เผื่อมีคนขุด ๆ ๆ 555+:158:) ก็คืออาจจะไม่ดีตอนยังไม่เบิร์น แต่เบิร์นแล้วเมีย ก็เมียเถอะครับ ถ้าให้เลือกระหว่างคู่ขวัญพระหาฬกะเมีย 555+ รับรองครับ ทุกคนต้องเลือกเมียแน่นอน 555+(ไม่น่าเอามาเปรียบกันเนอะ 555+:159:)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jo..1234

27/01/2007 14:20:45
ห้อยคอพร้อมกัน 2 อันเลยหรือครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เช อิน ยอง ก็รัก Iriver - น้องของเมียแมวอ้วนอืด

27/01/2007 15:00:04
ห้อยทีละอันค่ะ ห้องรวมกันคงตีกันแย่แน่เลย ง่า
ของหนู เค้าจะห้อยไม่บ่อยเท่าของพี่สาวหนูค่ะ
เพราะว่า หนูเป็นแค่น้องเมียเค้าง่า คิกๆ
หยิกหู 0
"คู่ขวัญพระกาฬ ของเฮียมั่น"