Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หุหุ

17/11/2007 17:41:44
เคยเป็นกันไหมครับ เวลาเปิดเพลงที่มีเบสฮัมยาวๆ บางทีมันจะเกิดเสียงสั่น แคร่กๆ พอเป็นแล้วทีนี้ มันก็จะดังเวลาที่เปิดเพลงที่มีเบสดังๆหน่อย แล้วรู้สึกว่ามันจะทำให้เสียง 2 ข้างดังไม่เท่ากันด้วย

มันเป็นกะ sr-60 ของผมครับ อยากทราบว่าคนอื่นที่ใช้รุ่นอื่น มีอาการนี้บางไหม?

ไปได้วิธีแก้แบบลวกๆ ง่ายๆ มาคือ ถอดโฟมออก เอาปากจ่อตรงตัว driver แล้วค่อยๆเป่าลมเข้าไป (แต่ผมใส่ไปเต็มที่เลย) มันจะมีเสียงเหมือนอะไรสักอย่างขยับเหมือนเสียงพลาสติก พอเอามาใส่ฟัง เออหายแห้ะ!!

แต่ก็กลัวมันเป็นอีก จะเป่าไปตลอดก็ไงอยู่ ที่ร้านรับดูหรือเปล่าครับ?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

18/11/2007 00:08:53

ปัญหาแบบนี้ ตอนแรกผมนึกว่าฝรั่งมันพูดกันเล่นๆ จนมาขายเองจริงๆ ถึงรู้ครับว่ามันเป้นเรื่องจริง

พูดแล้วเหมอืนกับหนังการ์ตูน แค่เอาปากเป่ามันจะหายไปได้ไง ???

แต่จริงๆ มันหายครับ

มีลูกค้าหลายท่านเอามาให้ปิงปิงปัดเป่าและทำพิธีปัดรังควาญ ปลุกเสกแป๊บเดียว ปรากฏว่าหายได้อย่างน่าอัศจรรย์.........5555

ในรายงานที่ Head-Fi เค้าบอกว่ามันอาจจะมีฝุ่นผงหรือเส้นผมหลงเข้าไปได้ครับ ซึ่งเป่าแล้วก็หายไปได้จ้า....ถ้ามีอีกก็เป่าอีกแค่นั้นเอง ไม่ได้ทำอันตายต่อไดรเวอร์แต่อย่างใดครับ

ไดรเวอร์ของ Grado นั้นเท่าที่ผมเคยดูมันไม่ใช่พลาสติกครับ มันน่าจะเป็นโลหะขึ้นรูปบางๆ มากกว่าครับ และค่อนข้างจะแข็งแร่งเลยครับ

แต่ไม่ต้องกังวลใจเลยจ้า ใช้งานมันไปตามปกตินั่นแหละ ถ้ามีอะไรขึ้นมาจริงๆ เอามาให้ทางร้านดูให้เลยครับ.........555

ผมดูแลให้แน่นอนครับ สัญญาจ้า.............
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

rurika

19/11/2007 00:16:46
ของผมผ่านการเป่า ของคุณปิงปิง ไปหมาดๆ...

เฟิร์มครับดีดั่งเดิม (ตอนนี้ก็หยิบมาฟังอยู่)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Mr.Poison

19/11/2007 01:29:58

ksc75 ของผมก็โดนปลุกเสกด้วยวิธีการเดียวกันนี้ครับ อิอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เบียส

19/11/2007 15:04:49

555 เอาไปให้ปิง ปิง เป่า ระวังขี้ฟันมันหน่อยนะ ครับ

ได้ข่าวว่าตอนนี้ ปิง ปิง ฟันผุอยู่ 3 ซี่

เอาลิสเตอรีนไปด้วยก็ดีนะ ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"Grado เสียงสั่น"