Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนขอความเห็นเพื่อใช้ในโปรเจคหน่อยครับ คิดไม่ออกจริงๆ

jackeppers

23/01/2011 12:41:09
0

ต้องขอรบกวนทุกๆคนที่เข้ามาด้วยนะครับ ผมคิดไม่ออกจริงๆ

คือว่าตอนนี้ผมได้ทำโปรเจคเกี่ยวกับ การตัดเสียงนักร้องนำออกจากเสียงเครื่องดนตรีในไฟล์เพลงต่างๆ(เหมือนโปรแกรมคาราโอเกะอ่ะครับ) อ่ะครับ โดยวิธีหนึ่ง แล้วมันก็พอรับได้(สำหรับผมนะ)แต่ผมคิดไม่ออกว่ามันจะมีวิธีการใดตายตัวไหมครับว่า ผมได้ตัดเสียงออกได้ดี หรือค่าพารามิเตอร์ที่ผมกำหนดไว้มันโอเคแล้ว เพราะว่า ไม่ว่าจากกราฟหรืออะไรก็แล้วแต่มันไม่บอกอะไรที่แน่นอนเลยอ่ะครับ

สรุปสั้นๆคือว่าผมจะมีวิธีการใดที่จะมาช่วย วัดความถูกต้องของผลงานผมบ้างไหมครับว่า ระดับนี้ถือว่าผ่านเป็นที่น่าพอใจ ระดับนี้คือไม่ผ่าน อะไรแบบนี้อ่ะครับ

*ตอนนี้ที่ผมคิดออกก็แค่ การใช้ความรุ้สึกแล้วพิมพ์ออกมาเป็นระดับ เช่นความถี่ต่ำหายไป เป็นต้น หรืออีกวิธีที่คิดได้ คือต้องไปให้ผู้เชี่ยวชาญ หรือพี่ๆน้องๆที่หูทองช่วยการัณตีให้ผมว่าผ่านหรือไม่ผ่าน Y_Y

ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

23/01/2011 20:29:04
4,290
แบบนี้ต้องให้พี่ๆๆ ที่ทำงานเกี่ยวกับห้องอัดบันทึกเสียงตามสตูดิโอมาแนะนำเลยจ้า

ขอให้คิดออกไวๆๆ เน้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Elvis

24/01/2011 11:10:36
1
ผมมีเพื่อนฝึกงานอยู่ห้องซาวด์ของกานตนาอยู่ สนใจไหมครับ? เผื่อจะได้ให้ช่วยติดต่อให้คำปรึกษาได้บ้าง ฝีมือถือว่าโอเคเลย เพราะเป็นเด็กฝึกงานไม่กี่คนที่มีสิทธิ์เข้าทุกโซนของแผนกซาวด์
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนขอความเห็นเพื่อใช้ในโปรเจคหน่อยครับ คิดไม่ออกจริงๆ"