Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยด้วยคับ MS-1 ผมมัน...

Scrubbclub

25/01/2007 16:53:30
หลังจากที่ รอเงินและรอของมา 20วันก็ได้รับ เจ้า MS-1มาใช่งาน เสียงโดยรวมก็เป็นที่น่าพอใจคับ(เพิ่งเคยซื้อหูฟังเกิน 500 เป็นครั้งแรก)
แต่ พอเอามาฟัง Cannon in D (piano) มันมีเสียง สากๆ คับ เหมือนมันแตกคับ ผมก็ลองเพลงอืนที่เป็นpiano มันก็มีเสียงสากๆ เสียงสากๆ มันจะออกมาตอนเสียงเบส เสียงแหลมไม่มีปัญหาคับ
ไม่รู้เป็นเพราะอ่ะไรคับ ไฟล์เสียงผมเป็น Mp3 128k
ผมไม่มีไฟล์เสียงแบบเต็มลองคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

25/01/2007 19:17:49

555 ไม่ใช่เสียหรอกครับ มาจากไฟล์เพลงที่บีบอัดมากไปจนแบนแต๊ดแต๋ครับ

ไฟล์บางไฟล์ที่ส่งตามบิททอเร้นท์ ผมเคยเจอแบบแหบพร่าไปเลยก็มี เพราะไฟล์ที่โหลดส่งกันทางเว็บนั้น เค้ามักจะปรับแต่งเสียงเองตามอำเภอใจ แล้วก็ปล่อยออกมา

ระดับ 128 นี่เสียงกลางเสียงแหลมจะกร้านแสบหูมาก และเบสจะพร่าเลือน บางไฟล์เบสบวมเปล่งจนเลอะไปหมดก็มี

ลองหาไฟล์เพลงดีๆ มาซัก 1 ชุด แนะนำให้ Rip จากซีดีโดยตรงครับ เอาที่ขนาดซัก 320kbps ถือว่าเป็นไฟล์ขนาดที่กำลังได้-เสียดี

แล้วปิด EQ ทั้งหมดก่อนครับ รับรองว่าหายขาดเป้นปลิดทิ้ง

อาการที่หูฟังแตก มันจะดัง แพร่ก แพร่ก แพร่ก ตลอดครับ และจะดังค่อนข้างมากด้วยครับ 555 ไม่ใช่สากๆ แบบนั้นจ๊ะ

ไม่ต้องกังวลใจ ลองทำตามที่ผมแนะนำรับรองหายแน่นอนจ้า 555 มีอะไรโทรหาก็ได้ครับ ผมให้คำแนะนำได้ตลอด ไม่ต้องเกรงใจ

และไม่ต้องเสียวไส้ด้วยครับ 5555

ผมเป็นคนซื้อมาก่อน เข้าใจอาการเสียวดี เพราะกว่าจะเก็บเงินซื้อหูฟังในดวงใจซักตัว ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ พอมีอะไรแว็บเข้ามา ก็มักจะตกใจครับ 5555

ถ้ามีปัญหาผมดูแลให้แน่นอนจ้า 5555

ชัวร์ป้าบ

.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Saviour

25/01/2007 19:56:14

ผมแนะนำ lossless เลยคับเมื่อวานไปลองมาแล้วตกใจมากกก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

kumpakan

25/01/2007 20:36:15
แสดงว่าหูฟังฟ้อง source แล้วละครับ งั้นก็แก้ source ซะมันจะได้เลิกฟ้อง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Scrubbclub

25/01/2007 21:52:33
มาแล้ว
เพลงเดียวกัน ลองไปฟังใน ipod ของเพื่อน เสียงพร่าหายไปแล้วคับ
หูฟังเขาดีจริงๆคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคับ
หยิกหู 0
"ช่วยด้วยคับ MS-1 ผมมัน..."