Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

วันนี้เอา ms1 ไปให้ดู ขอบคุณ คุณ ปิงปิง หลายๆครับ

rurika

13/11/2007 22:16:43
วันนี้ เอา ms1 ไปให้ ดู.. (ที่ว่าเสียงแตก)

ผมเห็น (จริงๆไม่ได้มอง) คุณปิงปิง หยิบไป ท่องคาถา เป่าๆ ถูๆ ...

แล้วก็ทำหน้ายิ้มกริ่ม ส่งมาให้ผมลอง

ก่อนหน้าที่จะลอง ก็ยังนึกอยู่ (อะไรฟ่ะ เสร็จแล้วรึนี่)
เลยบรรจง สวมใส่กะบาลตัวเอง ..

พอได้ฟัง ...เออ เฮ้ย &dquot;โดนของเข้าแล้วตรู&dquot; ผมนึกขึ้นในใจ
เสียงที่เคยได้ยิน ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย ..และมีเสียงแป๊กๆ แซ่กๆ มันไม่มีมาให้ได้ยิน !

..โอ่ย โม้ไม่เก่ง..

สรุปแล้ว... น่าจะมีอะไรเข้าไปเกาะข้างใน ทำให้มีเสียงแป๊กๆ แซ่กๆ ...

ยังไงก็ขอบคุณ คุณปิงปิง มากๆครับ..
ส่วนข้างบน ..ผมก็โม้ ให้เข้ากับบรรยากาศ เฉยๆครับ.. หยอกล้อกันเล่น ..อย่าโกรธกันเน้อครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

13/11/2007 22:48:46

5555

สงสัยปิงปิงจะใช้ไสยเวทย์ซะแล้ว 55

แต่จริงๆ แล้วปัญหาพวกนี้มันค่อนข้างเป็นปัญหาเบสิค ผมเองยังไม่รู้วิธีแก้เหมือนกัน

แต่พวกปิงปิงกับเจ้าโอ้ค ดันรู้วิธีดีกว่าผมซะอีก 555 เพราะเค้าอยู่กับหูฟังทุกวันน่ะครับ

อาการแบบนี้ที่เคยอ่านเจอใน headfi มันเป็นอาการที่ฝุ่นผงที่เป็นเม็ดๆ หรือเส้นผมที่พลัดหลงเข้าไปในตัวหูฟังครับ

หูฟัง Grado มักจะมีตะแกรงกั้นไว้ แต่รูก็ใหญ่พอที่เส้นผมจะลอดเข้าไปได้ ทีนี้พอเส้นผมไปคาหรือแนบกับไดรเวอร์ พอมันสั่น มันจะเกิดการกระทบกันระหว่างเส้นผมกับไดรเวอร์ ทำให้เกิดเสียงพร่าเบาๆ หรือจี่ๆๆ เป็นช่วงๆๆๆ

แต่ตั้งแต่ผมใช้ Grado มา ผมไม่เคยประสพปัญหาเส้นผมหลุดเข้าไปในหูฟัง Grado เลยแม้แต่ครั้งเดียว

เพราะอะไร ????

เพราะผมไม่มีผมนั่นเอง (หัวเหม่งนั่นแหละ 555)

เอ้า มีปัญหาอะไรมาปรึกษาคุยกันได้ตลอดครับ ขอบคุณปิงปิงที่กลายเป้นเจ้าพ่อต้นไทรไปแล้ว คอยปัดเป่าโรคภัยไข้เจ็บให้ลูกค้า 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"วันนี้เอา ms1 ไปให้ดู ขอบคุณ คุณ ปิงปิง หลายๆครับ"