Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากได้ full size เน้น Soundstage กว้างๆ ครับ

ISe

25/01/2007 12:23:38
อยากได้หูฟังแบบ full size ราคาประมาณ 3-4 พันบาท
เอาไว้ดูคอนเสิร์ตที่ให้เสียงเป็น DTS ครับ

ไปอ่านที่ head-fi เค้าว่ากันว่าหูฟังแบบ surround ให้เสียงไม่เป็นที่พอใจ เหมาะกับการใช้เล่นเกมส์มากกว่า

ขอคำแนะนำด้วย
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ISe

25/01/2007 13:59:51
ขอบคุณครับเฮีย

ไว้เข้าไปลองฟังที่งามวงวาน

แล้วที่ร้านเฮียมีเครื่องเสียงที่ถอด dts ไ้ด้รึเปล่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

25/01/2007 23:34:39

คือดูคอนเสริ์ท ควรได้หูฟังที่ให้เสียงเหมือนฟังในฮอลล์ใหญ่ๆ ครับ ถึงจะสนุก

ตระกูล Grado ทุกตัว มันให้เสียงเฉพาะครับ คือให้เสียงใกล้และอยุ่แค่รอบๆ ศีรษะของเราเองครับ ถ้าเอาไปดูคอนเสริท์จากดีวีดี อาจจะขัดใจแม่ (เมีย) ได้ 555

เครื่องที่ถอด DTS ที่ร้านไม่มีครับ แต่ที่ออวีด้าน่าจะมีครับ 555

ร้านออวีด้าอยุ่ใกล้ๆ ร้านผมเองครับ เดินแค่ 20-30 เมตรก็ถึงแล้ว มีอะไรวิ่งไปวิ่งมา หรือไปนั่งเล่นได้ตลอดครับ

ที่แนะนำ ultrasone ก็เพราะเป็นสินค้าดีตัวหนึ่งที่มีสัญชาติเยอรมันเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยดังนักในแถบเอเชีย ถ้าจะเปรียบเป็นรถยนต์ก็เหมอืนรถซีตรองครับ รถดีแต่คนใช้น้อยจ้า

อ้อ และผู้จัดการออวีด้าที่งามวงศ์วานก็น่ารักมากครับ สินค้าเค้าดูแลให้เต็มที่จริงๆ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

26/01/2007 09:31:26

ไม่แนะนำครับ เพราะจะใช้ 701 ต้องมี source ดีๆ ไม่งั้นมันฟ้องตายเลย และ 701 นี่ง้อแอมป์มากครับ (ง้อมากกว่าง้อเมียอีก)

เอาไปเล่นล่ะก้อ เสียยุบยับเลยล่ะ แทนที่จะจบแค่หูอันเดียว

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

26/01/2007 14:49:27

อะจึ๋ยยยยยย.............5555

ไม่เป็นไรครับ รอฟังข่าวแอมป์ตัวใหม่อีกที

รอดูรูปร่างหน้าตามันก่อน ว่าพอจะพาไปวัดตอนบ่ายๆ ได้หรือเปล่า (พาไปขึ้นเมรุเผา)

ไว้มีโอกาสขอเชิญเลยครับ อุดหนุนมื่อไหร่ก้ได้ครับ

ว่าแต่ลมหายใจของคนซื้อน่ะ มันคงมีแน่นอน

แต่ลมหายใจคนขายจะมียาวแค่ไหน คงต้องรอดูต่อไป

555
หยิกหู 0
"อยากได้ full size เน้น Soundstage กว้างๆ ครับ"