Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สงสัยเรื่องการใช้ Dock iPod ไปต่อกับลำโพงน่ะครับ

Woody

12/11/2007 16:26:58
คือลองต่อ iPod กับ Dock ดูแล้วสงสัยว่ามันต่างกันตรงไหนบ้างครับ เพราะตอนต่อก็ยังปรับเสียงจาก iPod ได้อยู่ เหมือนกับที่ต่อกับช่อง Headphone Out น่ะครับ

แล้วปกติถ้าจาก Dock จะไปต่อเข้าลำโพงควรปรับ Vol ของ iPod ไว้ที่เท่าไหร่ดีครับ

ตอนแรกเข้าใจว่าเสียงจากที่ต่อ Dock มันจะปรับ Vol ไม่ได้เสียอีกครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

roXus

12/11/2007 16:58:29
ต่อdockนี่มันปรับเสียงไม่ได้นะครับ = =
ถึงแม้เลื่อนไอ้เจ้า วงกลม วงกลม ขึ้นว่าลดเสียงแต่เสียงที่ออกมามันก็ไม่ลดนะครับ > <
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

12/11/2007 17:16:18

แต่ก่อนน่ะใช่ครับ เพราะแต่ก่อนนั้น ยังไม่มี dock แบบที่มีรีโมทควบคุมได้

ตอนนั้น dock จะเป้นแค่ dock เฉยๆ คือชาร์ตไฟได้ มี lineout และปรับเสียงไม่ได้ สัญญาณจะ fix ตายไว้ที่ระดับหนึ่ง

ความดังจะประมาณ output ของเครื่องเล่นพวก ซีดีเพลยเยอร์บ้านน่ะครับ

แต่ตอนหลังมี dock ที่ใช้รวมกับรีโมทได้ ก็เลยกลายเป็นว่าปรับเร่งลดเสียงได้จากรีโมทอีกทางนึง

ทุกวันนี้ ผมก็ใช้แบบที่มีรีโมทอยู่ครับ

ถ้าจะต่อจาก dock ไปเข้าลำโพง แนะนำให้เร่งสุดเลยครับ เพราะผมเคย test แล้ว ตำแหน่งที่เร่งสุดเป็นตำแหน่งที่ให้ output ดังเท่าๆ กับเครื่องเล่นซีดีเพลยเยอร์ครับ.........555

เอ้าลองดูจ้าคุณ woody

ปล. dock ที่ผมว่าคือแบบอันสี่เหลี่ยมเป็นฐานวางนะครับ ไม่ใช่ dock อันเล็กๆ แบบ crossroad น่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Woody

12/11/2007 19:51:04

เอ้า Reply ไม่ขึ้น ลองใหม่

เข้าใจแล้วครับ จะได้ปรับสุดไปเลย
หยิกหู 0
"สงสัยเรื่องการใช้ Dock iPod ไปต่อกับลำโพงน่ะครับ"