Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากได้ ms1 ครับ แต่ .....

เอก

12/11/2007 16:17:32
อยากได้ ms1 ครับ แต่ตอนนี้ ใช้ triple.fi 10 อยู่
ไม่ทราบว่า เสียงมันจะพอสู้ได้ไหมครับ
อยากถามในเชิงของโทนเสียง ความใส และ ความกระชับของเบสหน่ะครับ

ที่อยากได้เพราะ ตอนนี้ อยากได้ตระกูล grado มาฟังลองแนวก่อนกระโดดข้ามไป เล่นรุ่นใหญ่เลย

ที่ผ่านมาก็เคยลองฟัง sr80 ก็ชอบดีนะครับ แต่ ว่ากันด้วย spec แล้ว ms1 เหนื่อกว่า แล้วก็ถูกกว่า 125 ด้วย

ช่วยฟันธงให้ด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

12/11/2007 16:50:39

SR80 กับ MS1 นั้นมีส่วนคล้ายๆ กันหลายด้านครับ แต่เบสของ SR80 นั้นจะเร็วกว่า สั้นกว่า มีมวลน้อยกว่า MS-1 นิดหน่อยครับ แต่ MS-1 นั้นออกไปทางฉ่ำหวานครับ เบสอุ่นๆ ไม่ถึงกับเป็นลูก แต่มีเนื้อเสียงกลมกลืนไปกับเสียงกลางครับ

ผมว่าลองฟังเองอีกซักรอบ น่าจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ 555

ที่ร้านมีให้เปรี่ยบเทียบทุกรุ่นเลยจ้า 55
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"อยากได้ ms1 ครับ แต่ ....."