Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอรบกวนถามเฮียมั่น เรื่อง Bose ครับ

ปืน

08/11/2007 23:36:03

ขอรบกวนถามเฮียมั่นหรือผู้รู้ทุกท่าน หน่อยนะครับ ถ้าเกิดผมจะซื้อลำโพงคอม ระหว่าง Bose Companion 5 กับ เจ้า Bose ตัวในรูปข้างบนนี้อ่ะครับ อันไหนน่าเล่น น่าฟังมากกว่ากันครับ ผมไม่มีโอกาสฟังด้วยสิครับ

เหมือนผมเคยอ่านกระทู้เก่าๆมา เฮียมั่นเคยบอกว่าเจ้าตัวในรูปนี้ใช้ได้เหมือนกัน :132::132::132:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ปืน

08/11/2007 23:38:10
อ๋อ ลืมบอกไปอีกอย่างอ่ะครับ เจ้าตัวในรูปนี้มันเสียบปลั๊กแล้ว ต่อเครื่องเล่นก็เล่นได้เลยด้วยอ่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nottdum

09/11/2007 01:27:44
monitor ใช่ป่าวอ่าคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ปืน

09/11/2007 06:42:48
เห็นเค้าบอกว่าเป็น In door/ Out door อ่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

MAXXX77

09/11/2007 08:00:13
ใช้ลำโพงผิดประเภท ระวังเรื่องสนามแม่เหล็กมารบกวน Mornitor ด้วยน่ะครับ เพราะถ้าเค้าไม่ได้ทำเพื่อมาใช้กับคอม

บางทีเค้าอาจจะไม่ได้ป้องกันดรื่องนี้มาให้กับลำโพงตัวนี้

สำหรับผม ถ้าคุณจะซื้อ COM5 เพื่อเอามาดูหนัง ซื้อเลยครับสุดยอกมากจริงๆ

แต่ถ้าซื้อเพื่อเอามาฟังเพลงเป็นหลัก อันนี้ชักไม่แน่ใจครับ

เพราะผมเพิ่งสั่งซื้อ COM5 มาใช้จากเมกา ได้เดือนกว่าๆ แต่เอาเข้าจริงๆ ผมกลับชอบเสียงจาก COM 3 II มากกว่า (เฉพาะตอนฟังเพลงเท่านั้นครับ)

ตอนนี้ผมก็เลยเอา COM5 แลกกับ COM 3 II ของเพื่อน โดยให้มันเพิ่มตังค์ให้ผมอีก4000พัน

ยังไงลองดูครับ ของแพงกว่าดีกว่าบางทีอาจไม่ถูกหูเราก็ได้ ต้องใช้ให้ถูกกับลักษณะของเราครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

09/11/2007 14:10:02

รุ่นนี้ผมเคยใช้มาเมื่อ 20 ปีก่อนล่ะครับ ในยุคนั้นมันใช้ชื่อว่า Bose Roommate ครับ

ตอนนั้น ผมจำได้ว่าคุ่ละ 6 พันกว่าบาทหรือไงนี่ล่ะ แต่ตอนนี้ผมคาดว่าน่าจะหมื่นกว่าบาทขึ้นไปแน่นอนครับ

ตัวที่ผมใช้นั้นเป็นกรวยกระดาษค่อนข้างแข็ง เสียงที่ได้เป็นวอร์มโทน อบอุ่น แต่ประกายเสียงแหลมค่อนข้างอ่อนด้อย ถ้าฟังจริงๆ ต้องบูสเสียงแหลมช่วยเล็กน้อย

เป็นธรรมชาติของ Bose ครับ เพราะเค้ารวมทั้งทวีตเตอร์และมิดเรนจน์ไว้ในดอกเดียวกันทั้งหมด เสียงทั่วๆไปผมว่าฟังเพลินๆ ถือว่าดีมาก

แต่ถ้าฟังแบบซีเรียสอาจจะไม่เข้าขั้นพอครับ

แต่ถ้าใครซื้อลำโพงลักษณะแบบนี้มา ผมว่าคงเป็นการฟังแบบไม่พิถีพิถันมากกว่าครับ

เทียบกับ com3 ผมยังไม่เคยฟังซักกะทีจ้า 555 แต่ทุกวันนี้ผมใช้ acoustic mass อยู่ ฟังไปทำงานไป ถือว่าใช้ได้ดีครับ

555
หยิกหู 0
"ขอรบกวนถามเฮียมั่น เรื่อง Bose ครับ"