Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีเรื่องบักหม่อง ผมก็มีเรื่องบักกั๊ก ครับ

mochay

08/11/2007 01:27:00
เรื่องมันมีอยู่ว่า ตอนมัธยมอะนะ
แล้ววิชาถาษาอังกิด เขาจะสอบเก็บคะแนน เต็ม20เลย
ข้อสอบคือ ให้สนทนากันเอง 2คน ให้จับคู่มา
ผมก็จับกับ ไอ้ กั๊ก นี่แหละพี่น้อง โดยผมจะไปเขียนบทมาให้มันท่อง
ในบทนั้นก็มี ประมาณว่า กั๊กเป็นเจ้าของร้านขายของ
ส่วนผมนั้น เป็นคนซื้่อ แล้วเข้าไปซื้อของ แล้วต่อนู่นต่อนี่ให้เวลามันเยอะๆจะได้ได้คะแนนดี หึหึ
แล้วพอถึงเวลานะ

ผม-วัดดี กั๊ก
กั๊ก-good morning .จะเอาไรละ อันนี้ก็มั่วอะนะจำไม่ค่อยได้
ผม-อ๋อ จะซื้อเหล้าหน่อย มีอะไรบ้างละ
ซึ่งประโยคต่อไปมันต้องบอกว่า มีซิ จะเอาของอะไรละ
มีหลายอัน แล้วก็บอกราคาแล้วก็ต่อราคา แต่มันพูดว่า
กั๊ก-No
ผม-(เฮ้ย มรึงผิดคิวนี่หว่า แล้วเอาไงดี จะบอกว่ามีของอื่นเลยดีไหม และระหว่างคิดนั้น กั๊กก็บอกว่า)
กั๊ก-good buy
ผม- อ๋าาาาา  
จบการสนทนา อ.ก็งง ผมก็งง เพื่อนที่รอคิวก็งง มีไอ้กั๊กนี่แหละไม่งง
อึ้งเลย เดินกลับมา ทั้งโกรธทั้งขำ ทั้งโมโห
เพื่อนๆนี่ฮาแตกเลย ส่วนกั๊กนั้นก็ไปเล่นหมากฮอส ต่อ
ปล.คะแนเต็ม20 ผมได้2 อะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

08/11/2007 09:56:57

55555

ผมฮา mochay มากกว่าเจ้ากั๊กอ่ะ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

mochay

08/11/2007 12:25:08
กำ ใครไม่เป็นผมก็คงไม่รู้หลอกครับ
เดินกลับมาเพื่อนถามว่า อ้าวไมเสร็จเร็วจัง
ผมก็เล่าให้มันฟัง
ไม่มีใครเห็นใจผมเลย มีแต่คนหัวเราะ
ผมนะ ทั้งโมโห ทั้งขำ อะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

แมวโคร่ง

08/11/2007 14:35:46
เจอยิงมุขสดๆ แป๊กเลยอ่ะดิ:133::133::133:
หยิกหู 0
"มีเรื่องบักหม่อง ผมก็มีเรื่องบักกั๊ก ครับ"