Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความช่วยเหลือเรื่องcd walk man กับแผ่นไรท์

ohminkeaw

20/12/2010 23:46:06
0
คือเครื่อง sony cd walkman d-ne520 มันไม่ค่อยเล่นแผ่นไรท์อ่ะครับ ตอนแรกไรท์มาสิบแผ่นฟังได้ปกติทุกแผ่น แต่ฟังๆไป พอเปลี่ยนเเผ่นมันเริ่มไม่อ่านมั่ง สะดุดมั่ง แล้วอีกอย่างนึงครับคือสองมันออกเบามากต้องต่อแอมป์ฟังตลอดตอนนี้ผมเอาลูกเจี๊ยบพันเทปติดไว้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

21/12/2010 19:06:10
4,290
ต้องหาช่างซ่อมแล้วล่ะครับ มีอีกวิธีหนึ่งที่เป็นวิธีเบื้องต้น คือทำความสะอาดเลนส์ที่อ่านแผ่นน่ะครับ ลองสังเกตุให้ดีๆๆ ถ้ามันเริ่มมีคราบฝุ่น มันจะเิริ่มอ่านยากครับ ถ้าทำความสะอาดดีๆๆ จะหายได้จ้า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอความช่วยเหลือเรื่องcd walk man กับแผ่นไรท์"