Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ครั้งแรกที่เจอร้านมั่นคง กับ อารมณ์ที่เลือกไม่ถูก

มือไหม่หูยังไม่พระกาฬ

06/11/2007 21:37:50
วันนี้ไปลองฟังมาแล้วคับที่พันทิพย์ประตูน้ำ
ไปตอนเย็นๆ พอไปก้อเดินตามแผนที่ๆลงไว้ในเวปเลย เจอแล้วป้ายเหลืองๆ ร้าน มั่นคง Gadget ลองเดินไปดูใกล้ๆนึกว่าร้านปิดเพราะหาทางเข้าไม่เจอ ร้านไรว้าไมมันติดก่ะกำแพงเลย คนขายใจดีดีครับ เลยขอลองฟังดู ฟังไปหลายตัวตัดเหลือ
1.portapro>>>>เบสโดนเลย แต่ รูปลักษณ์มันดูก๊องๆแก๊งๆไปหน่อย
2.i grado>>>>เบสน้อยกว่าหน่อยแต่ลื่นหูดี รูปแบบดูดีก่ะว่า ใช่เลย แต่พอฟัง sr-60
3.grado sr-60>>>>เบสก็โดนฟังดีกว่า igrado แต่ 2800 ไอ้เราก็แค่นักศึกษา ตังที่ได้มาถึงเก็บเองก็เหมือนเงินพ่อเงินแม่ จะซื้อหูฟังอันล่ะ 2800 จะดีหรอว้า ฟังไปคิดไป...
ผลสุดท้าย....ไม่ได้ซื้อ...เพราะเลือกไม่ถูกอุตส่าไปตั้งจากรังสิต เดี๋ยวว่าวันอาทิตจาไปนั่งฟังใหม่ เออครับถ้าศุกร์นี้ ไอ้skullcandyมาบอกด้วยน่ะครับและของใหม่จะมีไห้ลองป่าวคับ อยากลองฟังดูเพราะรูปแบบนี่โดนเลย!!
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

06/11/2007 21:50:31

555

เชิญเลยครับ มานั่งลองฟังก่อนนานๆ ได้เลยจ้า 555 มีอะไรก็ถามเจ้าโอ้ค เจ้าปิงปิง ได้เลยครับ ไม่ต้องเกรงใจครับ

ยิ่งเป็นหูฟังตัวแรก ผมแทบไม่อยากให้ผิดหวังครับ เพราะเดี๋ยวจะกลายเป็นฝันร้ายติดตัวไป 555

ร้านที่ประตูน้ำ มันเป็นหยั่งงั้นเองล่ะครับ ผมเองก็ยังงงเหมือนกัน ว่าทำไมผมยังดันทุรังหาที่เบียดเข้าไปจนได้ 555

ตอนเมื่อกลางปีที่ผ่านมา ผมไปเดินไล่ทีละตารางเมตรเลย ปรากฏว่า ในทำเลที่คนเดินเข้าถึง และอยู่ในชั้น 1 มันไม่มีเลย.........

ก็เลยไปขอเค้าแซะกำแพง เอาตู้เข้าไปวาง.......5555

หลายคนถามหาประตูทางเข้าไปในร้านด้วยซ้ำไป 555

เรื่องหูฟัง ค่อยๆ เลือกครับ ค่อยๆ พิจารณาให้ตรงกับใจที่สุด ยิ่งเป็นนักศึกษาผมอยากจะเน้นให้เล่นของคุณภาพดีโคตร แต่ราคาประหยัดๆ ไว้เป้นหลักก่อนเลยล่ะครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nottdum

06/11/2007 22:00:07
หึหึหึหึ.... เริ่มแรกก็แถวๆนั้นหล่ะครับ พันนิดๆ สองพันหน่อยๆ ตอนซื้อก็รู้สึกว่าเสียงมันดี แต่ก็แอบบ่นว่าหูฟังอะไรวะ อันเป็นพัน

แต่อีกสองสามเดือนหลังจากนั้นก็........... หึ.....หึ.......หึ......
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

lek_ultra

06/11/2007 22:25:15
ชอบคำที่ว่า "ร้านไรว้า ไมมันติดกับกำแพงเลย" ครับ เห็นภาพตรงที่สุด

แต่ติดกำแพงนี้แหละครับ ผมว่าเฮียออกแบบ การใช้พื้นที่ได้ประโยชน์สูงที่สุด ในบรรดาร้านในห้างก็เป็นได้ครับ

โบราณเค้าว่า "คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก"

เข้าร้านเฮีย คับที่ แต่ใจสบายครับ
.
.
.
.

เอ่อ! กระเป๋าตังค์เราก็สบายด้วยครับ เบาขึ้นเยอะ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

06/11/2007 23:24:31

555

ขอบคุณครับทุกท่าน โดยเฉพาะพี่ Lek ที่อุตส่าห์เป็นวิทยากร แนะวิธีทำกระเป๋าให้เบาๆๆๆ 555

ถ้าวาสนามี ปีหน้าอาจจะได้เจอกันอีกที่บริเวณสยามสแควร์ล่ะ (เซ็นเตอร์พอยท์เก่าเค้าทุบทิ้ง แล้วสร้างใหม่น่ะครับ) ไว้ให้มันเป้นจริง จะมาเล่าความคืบหน้าให้ทุกๆ คนฟังครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

มือไหม่หูยังไม่พระกาฬ

06/11/2007 23:33:22
โอ้โห! งานนี้มีอีกหลายสาขา ต่อไปได้มีมากมายแบบเซเว่น-อีเลฟเว่นแน่เลย.....
สวัสดีค่ะ! เชิญค่ะ! เออ! ไม่ทราบจะรับหูฟังกับแอมป์ ไปทานเพิ่มด้วยไหมค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

lek_ultra

07/11/2007 08:46:48
สยามสแควร์ หรือเฮีย

เซ็นเตอร์พอยท์ หรือเฮีย

แค่นี้ เฮียปิง เฮียโอ๊ค ก็แถบตาถลน อยู่แล้ว

ดีเลยครับ ผมว่าสาขาอื่นๆ ของเฮียเงียบแน่ๆ

ผมก็ขอย้ายไปรับของที่นั้นเลยดีกว่า

ผมไม่ได้หัวงูนะ บังเอิญเป็นคนรักเด็กครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ชัยclassic

07/11/2007 09:26:10
อิอิอิ คุณlek นอกจากรักเด็กแล้ว ยังชอบช่วยเหลือเด็ก (เช่นค่าหน่วยกิจมหาลัย หรือค่าคอนโด) ด้วยรึเปล่าครับ ปล.ล้อเล่นนะครับ อิอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

หมีควาย

07/11/2007 10:16:28
^
^
^

ครั้งแรกผมก้แบบบนี้หล่ะคร้าบบบบบคุณ

จบกับ Koss35 แรก

แล้วมันไม่จบอ่า

ตอนนี้ลามปามมม

ซื้อหูฟังคู่ละหมื่นโดยคิดว่ามันไม่แพงอ่า

ผมบ้าไปแย้ววววววววว:196:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

เบียส

07/11/2007 12:48:39

555 ร้านที่ประตูน้ำ มันเป็น ร้านข้างถนน ครับ ใครไปใครมาก็แวะดูได้เลย ครับ ไม่ต้องเกรงใจจ้า อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"ครั้งแรกที่เจอร้านมั่นคง กับ อารมณ์ที่เลือกไม่ถูก"