Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเกี่ยวกับหูฟัง InW-

MirrorMe

05/11/2007 23:32:23
Shure SE530 อยากได้ม้ากมากครับเพราะเป็นหูฟังที่ได้รับการกล่าวขานมากที่สุดตัวนึงที่ผมได้ยินได้อ่านมาเลย

วันก่อนไปอ่านโบชัวร์ของมหาจักรเห็นมันบอกว่า SE530 เลียนแบบระบบซัพวูฟเฟอร์แบบที่ใช้ในลำโพงบ้านเชียว เลยอยากถามเฮียหน่อยครับว่ามันเลียนแบบได้มากน้อยแค่ไหน แล้วเสียงต่ำที่ได้ที่เลียนแบบระบบการสะท้อนแบบลำโพงบ้านที่เค้าอ้างถึงมันจะให้เสียงที่ดียังไง

^^ ขอบคุณที่ตอบครับเฮียมั่นคง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ชัยclassic

06/11/2007 09:02:28
อย่าเชื่อบทความมากเลยครับ ผมเองก็เคยเป็นแบบคุณนั่งฟังบทความ-คำวิจารณ์ จนเคลิ้บเคลิ้ม เตรียมตัวเสียเงินไปซื้อเต็มที่ แต่พอได้ลองฟังตัวจริง กับรู้สึกผิดหวังที่มันไม่ดีอย่างที่เราคิด (ไม่ใช้แนวเรา) ผมแนะนำให้คุณเตรียมplayer+เพลงที่ชอบ ไปลองฟังหูฟังหลายๆตัวก่อนตัดสินใจซื้อ ดีกว่าครับ ปล.ผมให้คำแนะนำ ตามประสบการณ์ ของผม ดังนั้นหากไม่พอใจอะไร ก็อย่าด่าผมเลยนะก้าบบบบ T-T
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

06/11/2007 09:47:42

555 ของพรรค์งี้อธิบายยากจริงๆ ครับ

เพราะการทำหูฟังนั้นก็คือการจำลองลำโพงขนาดใหญ่มาไว้กับหูเราอยู่แล้ว ซึ่งก็ถือว่าไม่ผิด หากจะฮะบายว่าจำลองหรือเลียนแบบมาจากลำโพงใหญ่ครับ

ส่วนเจ้า 530 นั้น ผมเองก็ว่าน่าจะจริง เพราะเนื่องจากเค้าแยกไดรเวอร์ออกจากกันซึ่งก็เข้าข่ายตัดความถี่ต่ำลงไปอยู่ในไดรเวอร์อีกตัวนึง ซึ่งก็เลียนแบบซัฟวูฟเฟอร์นั่นเอง.........เทอญ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เบียส

06/11/2007 14:09:43

เบสมันส์ได้ใจเหมือนมีระบบ ซับวูฟเฟอร์ อยู่ ข้างหูแหละ ครับ

แต่เสียงจะออกแนวแข็ง กร้าวหน่อย คล้าย คล้ายพวกลำโพง

สไตล์ อเมริกัน ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"ถามเกี่ยวกับหูฟัง InW-"