Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถาม เฮียเบียส และ เฮียมั่นครับ

โอ๊ต Oat

05/11/2007 18:32:30
คือเข้าไปดูเจ้า เพนกวินในเว็บแล้วก้อสนใจมากมาย แต่ ผมไปสะดุดตงที่ opamp ครับ มันเป็น2134 ของเว็บเฮียๆ แต่ ผมกดลิ้งเข้าไปดู ของท่าน ฝรั่งเค้า มันไม่ใช่อ่ะครับ มันเป็น AD8397 opamp อ่ะครับ เลยอยากจะถามว่า ที่เฮียๆๆเอามาขายเป็น แบบไหนครับ เพราะเห็นตามเว็บ diy ของท่านๆๆทั้งหลาย เค้าเล่น 2134 กันมาก เลยเกินความสนใจ กับยึดติดโดยส่วนตัว มากๆๆ พอจะอทิบายได้ไหมครับ

อีก1 คำถามครับ แล้วไอ้ opamp ที่เฮียๆ เคยจับเคยเล่น ตัวไหน น่าสนใจครับ อันนี้ ขอแบบตรงประเด็นน่ะครับเฮียๆ ขอบพระคุนมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

05/11/2007 20:24:15

อ๋อ ที่ผมลงไว้นั้นมันเป็นรุ่นเก่าครับ เป็นรุ่น Basic แต่ตอนนี้ตามที่เค้าลงทุกอย่างครับ 555

ที่สั่งมาเป็นรุ่นใหม่ทั้งหมดครับ ชื่อรุ่นว่า Caffeine ครับ ทุกอย่างยึดตามที่เจ้าบักโรเบิร์ทเค้าแจ้งไว้ครับ

ส่วน opamp นั้น มันมีหลายคาแรคเตอร์เหมือนกัน ของพรรค์งี้พูดยากครับ ต่างคนต่างชอบ

แต่ที่ผมชอบและฟังแล้วโดนจริงๆ ก็คือ 5532 ครับ ผมว่ามันโปร่ง เปิด ละเอียด ดี ไม่คาดคั้น เค้นเสียง เหมือนตัวอื่นๆ จ้า 55

เอ้า ต้องลองความเห็นจากเท่านอื่นมั่งจ้า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ชัยclassic

06/11/2007 09:04:36
เห็นเขาว่า เจ้า ne5532 ถ้าดีจริงต้องเป็นเกรด usa นะครับ ถ้าของบ้านเรา ตัวละ 5-20บาท เขาว่ามันห่วย ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ
หยิกหู 0
"ถาม เฮียเบียส และ เฮียมั่นครับ"