Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเลือกแอมป์สำหรับ PK2 ทีครับ

Shinsen

05/11/2007 10:03:55
ตอนนี้เล็งไว้ 3 ตัวคือ The Pig , Ibosso T2 และ Mini Box อยากรู้ว่าแนวเสียงของแต่ละตัวเป็นยังไง ผมชอบเสียงใสๆ โล่งๆ ฟังแล้วไม่อึดอัด ฟังเพลงผู้หญิงร้องเป็นหลักครับ รบกวนแนะนำทีครับ แล้วผมก็สายเพิ่มโอมห์กับสาย mini to mini ทำให้เสียงดีขึ้นมากมั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

05/11/2007 10:11:09

ตอนนี้แทบไม่ต้องเล็งแล้วครับ เพราะเหลือตัวเลือกแค่ The Pig จ้า 555 เจ้า T2 นั้น ทางผู้ผลิตเค้าแจ้งมาว่าไม่ผลิตเพิ่มแล้วครับ.........(กำลังจะเปลี่ยนรุ่น)

ส่วน minibox นั้น เสียงค่อนข้างจัดจ้านไปหน่อย บางใสเกินไป ไม่เหมาะกับเจ้า PK2 เท่าไหร่ครับ

ลองอ่านรีวิวของเฮียเปี๊ยกซิครับ แกใช้ The Pig และ สายเพิ่มโอห์มด้วยกันอยู่ รายงานล่าสุดจากคนเล่นจริงๆ ต่างก็บอกว่า สายเพิ่มโอห์ม ให้ความโปร่งมากขึ้น มีช่องอากาศระหว่างตัวโน๊ตดนตรีมากยิ่งขึ้นด้วยจ้า...........

ส่วนสาย mini นั้น ถ้าจะให้ชัวร์ๆ ก้ดูเป็นสายของ Shood Aduio ไปเลยครับ เพราะเสียงค่อนข้างอิ่ม ไม่สากสกปรกจัดจ้าน รายละเอียดเนียนมากครับ 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ช่วยเลือกแอมป์สำหรับ PK2 ทีครับ"