Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเคยใช้CDตัวเร่งในการ Burn หูฟังบ้างครับ

JJ22

05/11/2007 09:55:57
เป็น CD สร้างเสียงสูงต่ำ ของ Purist Audio Design เหมือนเสียงมนุษย์ต่างดาว 555
ไม่ทราบว่าใช้แล้วมันจะลดระยะเวลาของการ Burn หูฟังได้จริงเหรอครับ ใครเคยใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

05/11/2007 10:19:10

ผมเคยใช้แผ่นเบิร์นเมื่อซัก 20 ปีก่อน จำไม่ได้ว่าเป็นแผ่นของใคร แต่ซื้อมาประมาณ 2 พันกว่าบาทครับ 555 ยุคนั้น ใครมีเครื่องเสียง ล้วนแล้วแต่ใช้แผ่นเบิร์น

แต่ !!!!!!!!!

ความเห็นส่วนตัวผม ผมว่ามันไม่น่าใช้นัก จากประสพการณ์ที่ใช้กับเครื่องเสียงบ้าน แรกๆ ถ้าเครื่องเสียงเราเป็นยังไง พยายามจำไว้ให้ดี ........

พอหลังจากเปิดแผ่นเบิร์นจนครบตั้งแต่ track แรก เสียงมันจะเปลี่ยนไปทันทีครับ เปลี่ยนแบบชัดเจนมากๆๆ แทบจะเรียกว่ากลายเป็นคนละเครื่องเลยล่ะ.......ผมฟังแล้วแทบหงายหลังเหมือนกัน

แต่ผมไม่ชอบครับ เพราะฟังเครื่องที่ผ่านแผ่นเบิร์นแล้ว ผมว่าเหมือนมันโดนทะลวงจุดลมปราณยังไงยังงั้น เสียงมันทะแม่งๆ ฟังแล้วไม่กลมกลืนเหมือนเก่า

แผ่นเบิร์นนี่ยังใช้ในโอกาสที่เล่นเครื่องเสียงไปนานๆ เราก็มักจะเอามาเปิดไล่ลมปราณซักทีนึง บางท่านก็มักจะซื้อมาเพื่อใช้กับเครื่องเสียงที่เพิ่งซื้อเข้ามาใหม่ๆ ครับ...........

ความเห็นผม เห็นว่าไม่ควรใช้ครับ เพราะวอยซ์คอยส์ของหูฟัง ผมว่ามันเล็กและบอกบางลงไปกว่าวอยซ์คอยส์ของลำโพงอีก การใส่ปุ๋ยเร่งรัดมันด้วยวิธีนี้ ผมว่าไม่เวิร์คเท่าไหร่

ทางที่ดี คือเปิดเพลงตามปกติ เปิดดังตามปกติ และก็เปิดไปเรื่อยๆๆ ทนเมื่อยเอาหน่อย แต่ได้ผมที่ค่อนข้างจะดีกว่าครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

rekokung

05/11/2007 10:19:44
เมื่มวานผมเพิ่งไปถอย pk2 มาก้เลยถามเฮียเบียส ที่ร้านมา แกบอกว่า ถ้าอยากเห็น driver หูฟังก็ลองได้เลย(พัง นั่นเอง)
ผมว่าใจเย็นๆฟังไปเรื่อยๆดีกว่าครับ ท่าน:176:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เบียส

05/11/2007 12:40:31

ใช้ ไฟล์ เบิร์น ก็ไม่ต่างอะไร กับการ"ข่มขืน หูฟัง" อันเป็นที่รัก

ของเราเอง ครับ 555 เหมือนยัดเยียด ความกำหนัด ของเรา

ให้หูฟังตัวน้อยน่าสงสารที่ไม่มีทางสู้ 555 ทำอย่างที่เฮียแนะนำ

แน่นอนกว่า ครับ เจ้าหูฟังตัวโปรด จะได้อยู่ กับเราไปนาน นาน จ้า อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nopphong

05/11/2007 13:00:29
แหะๆใช้เบินมา 6 ตัวแล้วครับ rapter, ksc35, sr80, hq1700, ck5, k701
ไม่มีตัวไหนพังหรือผิดปรกติซักตัวครับ

เพียงแต่เวลาเบิน ให้เอาครอบหัวเราฟังเลยแล้วเปิดให้ดังพอๆกับที่ปรกติเราฟัง หรือดังกว่าเล็กน้อย
เท่าที่ใช้มา ผลคือเร็วกว่าใช้เพลงธรรมดาเล็กน้อยครับ แต่สุดท้ายก็ไปจบตอนร้อยกว่าชั่วโมงอยู่ดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

พยัคย๋แพะ

05/11/2007 13:16:42

โห พี่เบียส อธิบายซะเห็นภาพ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

y154

05/11/2007 18:12:42
เห็นด้วยกับเฮียมั่น
ถ้าเป็นหูฟังจีนแดงราคาถูกๆ เบินแล้วมีโอกาสพังได้เลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

JJ22

05/11/2007 23:39:24
ชะอุ้ย ผมจัดการข่มขืนมันไปรอบสอบรอบเรียบร้อยสมใจอยากแล้ว ยังไม่ทันได้อ่านกระทู้
แต่ตอนนี้เปิดเพลงปรกติเบินส์ไปอย่างเดิมแล้ว
หวังว่าคงไม่เป็นไร แต่เสียงมันก็คมๆ ชัดขึ้นอย่างเฮียมั่งคนบอกจริงๆ นะ
หยิกหู 0
"ใครเคยใช้CDตัวเร่งในการ Burn หูฟังบ้างครับ"