Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อัพเฟิร์มแวร์ให้ ipod แล้วเสียงเปลี่ยน

ปลากระป๋อง ชุบแป้งทอด

04/12/2010 14:14:17
ผมใช้ ipodtouch g2 แล้วอัพเป็น 4.2.1 ครับแบบว่าอัพเล่นๆพออัพเสร็จก็ลงเพลงอะไรตามปกติ แล้วลองมาฟังดูปรากฏว่าเสียงมันแหลมขึ้นครับ ตอนแรกนึกว่าคิดไปเอง แต่พอลองฟังก็รู้ว่าเสียงมันเปลี่ยนไปจริงๆครับรวมไปถึงพวก EQ เสียงก็ไม่เหมือนเดิมเช่นกัน ก็เลยสงสัยว่ามันจะเป็นอย่างนี้ตลอดหรือว่าเล่นไปเรื่อยๆแล้วเสียงมันจะเริ่มดีขึ้นหน่อยเหมือนตอนเบิร์นเครื่องตอนที่เพิ่งซื้อมามั๊ยครับ ( ตอนซื้อมาใหม่เสียงก็ออกสากๆพอฟังไปเรื่อยๆก็หายครับ )
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

04/12/2010 22:45:12
4,290
น่าคิด น่าคิดครับ มีโอกาสเป็นไปได้ แต่ผมคาดว่าน่าจะฟังอีกซักพักนึง ผมว่าน่าจะกลับไปคล้ายเดิมครับ FW ไม่น่าจะเกี่ยวกับเสียง แต่น่าจะเป็นพวกฟังก์ชั่นต่างๆ ในการใช้งานมากกว่าจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เฮียหมี

04/12/2010 23:39:58
2
firmware ทำให้เสียงเปลี่ยนนะครับ ค่อนข้างชัดเจนด้วย

ถ้าไม่ชอบก็เปลี่ยนกลับครับ

ผมเคยใช้ cowon d2 พอใช้เ้ฟิร์มแวร์ที่มีพจนานุกรมมาให้ด้วย ผมไม่ชอบเสียงเลยครับ เบสมันมัวๆ ขุ่นๆ มิติแบนๆ เลยกลับมาใช้เฟิร์มแวร์ฝั่้งบ้านเราที่เล่นแฟลชได้ เสียงดีขึ้นมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อัพเฟิร์มแวร์ให้ ipod แล้วเสียงเปลี่ยน"