Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Tochi

26/11/2010 10:36:00
0
ครับตามหัวเรื่องเลย เป็นการเล่าสู่กันฟังและให้ข้อมูลแก่ท่านที่ชอบ ipod gen3 และอยากหามาฟัง
ส่วนหนึ่งก็อยากระบายด้วย TT ไม่อยากให้ใครโดนเหมือนกัน
*ส่วนใหญ่คนที่อยากได้ gen3 ก็เพราะติดใจในเสียงของมัน เพราะว่ามันใส และ ไม่ทิ้งเบส ถึงเบสจะสู้ photo ไม่ได้
แต่ก็เหมือนเหรียญคนละด้าน gen3 มีความใสที่ photo ให้ไม่ได้ จึงฟังสนุก สำหรับคนที่ต้องการเสียงที่ใส
และไม่อยากทิ้งเบส ถ้าใช้กับ koss 35 ถือว่าเป็นคู่ที่เข้ากันมาก
แต่ด้วยเป็นรุ่นที่ออกมานานแล้ว จึงเป็นตัวที่มีปัญหามากตัวหนึ่ง
สิ่งที่จะต้องเจอมีดังนี้
1.ไอจูน มองไม่เห็น (โดยปกติสายซิ้งธรรมดาจะมองเห็น)คนที่ขายจะอ้างว่าต้องเสียบกับไฟไว
2.มองเห็น แต่เอาเพลงลงไม่ได้ (คนขายอ้างว่ามองเห็นแต่ไม่แจ้งว่าโอนเพลงไม่ได้)
3.แบทเสื่อม (แจ้งว่าปกติ 4-6 ชั่วโมง ตามการใช้งาน)
4.ฮาร์ทดิส เสื่อม (คนขายแจ้งว่า แบด1-2 จุด)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tochi

26/11/2010 11:00:43
0
เมื่อท่านได้มาแล้วจะถามหาความยุติธรรม จากใครได้ ผมโดนมาแล้ว
ต้องส่งซ่อม ที่ฮวก&แบงค์ หมดไปหลายตังค์ เนื่องจากทำใจขายไม่ได้
พี่ที่ทำงานด้วยกันก็โดน ในเว็บนี้แหละ จึงเรียกร้องเวลาขายช่วยให้ขัอมูลที่แท้จริงด้วย
ใครโดนแบบผมช่วยเล่าสู่กันฟังบ้างสำหรับท่านที่จะซื้อหาเจน3 ควรเอาคอมไปตรวจเช็คด้วยไม่ใช่ฟังอย่างเดียว
ข้อมูลที่ถูกต้อง 1.โอนถ่ายเพลงได้ด้วยสายธรรมดา
2.ไอจูนต้องมองเห็น ทุกเวอร์ชั่น
3.เวลาชาร์ท ต้องใช้สายไฟไว
4.เวลาโอนเพลงแบทจะหมดเร็วแต่ไม่ถึงกับโอนไม่ได้

สุดท้ายขอบคุณ ฮวก&แบงค์ ที่ทำให้ เจน3 กลับมามีชีวิตใหม่อีกครั้ง
และขอให้ข้อมูลนี้เป็นความรู้แก่ท่านอื่นไม่มากก็น้อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

gullick

26/11/2010 11:20:03
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยน ให้ข้อมูลในฐานะคนบ้า gen 3 คนนึงครับ

ผมเองก็ชอบ gen3 มากที่สุด แล้วก็เคยเก็บไว้มากถึง 5ตัว ตอนนี้ขายไปเหลือเก็บไว้ตัวเดียว

เรื่อง ไอจูนมองไม่เห็น หรือ เอาเพลงลงไม่ได้ สำหรับตัวที่ผมเคยมีผมยังไม่เคยเจอปัญหานี้ อาจเพราะผมมีอุปกรณ์ครบ และทุกชิ้นเป็นของแท้โดยเฉพาะสาย dock ต่อสองหัวแยกไฟไวกับยูเอสบี

ตอนใช้เองไม่มีปัญหา แต่ตอนขายนี่สิครับ คนที่ซื้อไปก็จะมีปัญหาเรื่อง ไอจูนมองไม่เห็น หรือ เอาเพลงลงไม่ได้ บ้าง ผมก็พยายามให้ข้อมูลทั้งเรื่องสายซิ้นค์ หรือตัวโปรแกรม itune

มีสองเคสที่ผมต้องซื้อคืนแบบขาดทุน เคสแรกเป็น inop 40GB เขาซื้อไปแล้วซิ้นค์ไม่ได้ แต่ผมเอามาก็ซิ้นค์ได้ปกติ
อีกเคสนึงเขาเอาไปแล้วไปเช็คเจอ bad ผมซื้อเขาคืน เอามาปล่อยราคา HD bad ยอมเข้าเนื้อไปเกือบพัน T_T

ส่วนเรื่องแบทนี่เป็นธรรมดาของ gen3 มันอยู่ได้ถึง 4-6 ชม.ก็โอเคแล้วครับ

สุดท้ายฝากให้คนที่เล่น gen3 ให้หาข้อมูลก่อน ตอนซื้อขายจะให้ดีลองซิ้นค์และเช็คฮาร์ดดิสด้วยครับและก็ต้องลงทุนซื้ออุปกรณ์ที่ตรงรุ่นและเป็นของแท้ครับ

ทิ้งท้ายอีกนิดว่าตัว gen 3 เป็นตัวที่เสียงดี มีคุณค่าเพราะเป็นของเก่าน่าเก็บสระสมครับ ใครที่มี gen 3 อยู่อยากจะร่วมแชร์ข้อมูลหรือความรู้สึกอะไรก็ ขอเจ้าของกระทู้พูดคุยและเปลี่ยนกันได้เลยครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

gullick

26/11/2010 11:36:14
0
ลืมบอกไป ผมใช้ itune 10 บน win XP นะครับ ซิ้นค์กับ gen 3 ได้ทุกตัวที่เคยผ่านมือครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Tochi

26/11/2010 11:59:58
0
เรื่องสายแท้นั้นเข้าใจครับ
ในการโอนข้อมูลผมใช้สายแท้ครับ
ซื้อพร้อม ipod เลย เพราะฉะนั้นแท้แน่นอน
ไม่ได้แยกซื้อผ่านเวป
ที่บอกว่ามองเห็นแล้วโอนเพลงไม่ได้นั้นเมื่อเสียบแล้ว ipod ขึ้น ok to disconnect ทันที่
ทั้งที่ยังไม่ได้สั่งตัดจากไอจูนครับ
ส่วนเครื่องที่ส่งซ่อม กลับมาสายเดียวกันไม่มีปัญหา
จึงขอไห้ท่านที่จะซื้อให้ลองกับคอมก่อนครับ ณ จุดทดสอบจะได้ไม่มาเกี่ยงกันที่หลัง หรือ ขอใช้สายของท่านที่จะขายทดสอบเดียวนั้น จะได้ไม่ไปโทดกันที่หลังครับ
ส่วนอีกเรื่องครับ การโอนเพลงต้องเป็นสายไฟไวเท่านั้นหรือช่วยชี้ชัดให้หน่อย
จากความเห็นของท่านgullick ถ้าเข้าใจไม่ผิดจะให้ความเห็นว่าต้องเป็นสายไฟไวแท้เท่านั้น
ถ้าเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วย
อยากให้มาแสดงความเห็นเยอะๆเพราะเป็นรุ่นเก่าจึงมีความรู้น้อยอันนี้เป็นประสบการส่วนตัวมีอันใหนไม่ถูกต้องช่วยแก้ไขด้วย

ส่วนที่ท่านใดได้ตั้งขายแล้วให้ความรู้กับผู้ซื้อแล้วครบถ้วนแล้วซื้อกลับนั้นก็ขอขอบคุณในความจริงใจของท่าน ส่วนตัวเจอกับตัวเองแล้วมันเจ็บจึงมาโพสหาความรู้และแบ่งปันไม่ต้องการเอาผิดกับใคร
อยากให้มีความจริงใจต่อกัน เพราะเป็นคนหนึ่งที่ชอบ เจน3 และหามานานพอได้แล้วต้องไปซ่อมก็เลยเซ็ง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

pika_kitty

26/11/2010 12:07:01
0
ผมคนนึงก็ใช้อยู่ครับ iPod Gen3 เนี่ย เสียงใสดีมาก ถึงเบสจะบางไปบ้างก็เถอะ ฟัง Jazz กับ Bossa เหมาะกันมากๆ ต่อลำโพงบ้านก็ดีจริงๆ

มาว่าด้วยเรื่อง sync กับ batt นะครับ

1. ผมใช้สาย synce Firewire เส้นละร้อยกว่าบาท กับ Firewire Card อันละร้อยกว่าบาทเหมือนกัน ไม่เคยมีปัญหาเรื่อง iTunes มองไม่เห็น sync ก็เร็วมากๆ (สาย sync ซื้อร้านคุณฮวกพร้อมเครื่องเลย ส่วน Firewire Card ก็ร้านที่ขาย Accessories ตรงกันข้ามน่ะครับ) แต่กับสาย sync USB ธรรมดาไม่เคยลองเหมือนกัน

2. ส่วนเรื่อง batt ต้องทำใจครับ 4-6 ชั่วโมง ผมเอาไปเปลี่ยน batt ใหม่ก็อยู่ได้ไม่เกิน 8 ชั่วโมงถ้าฟังกับพวก earbud หรือ in ear นะครับ ส่วน full size ก็ 6-7 ได้ (เคยอ่านมาว่ารุ่นนี้ทาง apple ภูมิใจในการออกแบบปุ่มแบบนี้มาก แต่มันดันกิน batt หนักกว่า 2 gen แรกเอาการอยู่ เลยไปปรับเปลี่ยนปุ่มกดในรุ่น Gen 4 B/W จนกระทั่งใช้มาจนถึงปัจจุบัน)

3. เรื่อง hardisk มันไม่ควรมี bad เลยครับ ถ้ามันมีก็เตรียมใจไว้ได้เลยว่าเดี๋ยวมันจะพังตามมา ควรจะมีรูป scan hardisk จากผู้ขายประกอบนะครับ (ผมเคยเปลี่ยน harddisk ตัว color มาหมดไป 2 พัน ราคาสูงอยู่ครับ สุดท้ายก็เอาไป turn Gen 3 มา)

อันนี้ก็คร่าวๆจากการได้ใช้ Gen 3 มาปีกว่าๆ แล้วก็ไม่เคยถูกใจ iPod ตัวอื่นอีกเลย อิอิ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

buvb

26/11/2010 12:14:26
2

คอเดียวกัน

ผมมีอยู่ 2 ตัว 15g กับ 40g

Sync ได้ครับ แต่ต้องลงเพลงไม่เยอะ ไม่งั้นมันมาไม่หมด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Tochi

26/11/2010 12:16:13
0

อีกนิดครับ ต้องเป็นสาย Y เท่านั้นหรือครับ
ใช้สายซิ้งอย่างเดียวไม่ได้หรือครับ
ส่วนที่ต้องเป็นสายแท้นั้นเห็นด้วย
ส่วนตัวที่ซ่อมมาแล้วใช้สายซิ้งอย่างเดียวก็ใช้ได้ครับ
ที่ต้องถามเพราะว่ากลัวว่าซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้
ร้าน ฮวก&แบงค์ ให้ข้อมูลว่า ใช้สายซิ้งอย่าวเดียวก็ได้ แต่ชาร์ทไม่ได้เท่านั้น
ใครมีความรู้ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ เนื่องจากชอบ เจน3 มาก และคิดว่าคงจะเสียเงินอีกเยอะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Tochi

26/11/2010 12:25:50
0

ขอบคุณทั้งสองท่านที่มาช่วยออกความเห็นครับ
ผมฟังครั้งแรกโดนเลยครับ และก็โดนหลอกขายเลยครับ
เรื่อง แบท และฮาทดิส ทำใจได้ครับแต่ที่รับไม่ได้ที่คนขายบอกว่ามองเห็นและลงเพลงได้
แต่ไม่ได้นี้สิมันเจ็บครับเหมือนเราเป็นคนเรื่องมากหรือมีปัญหาครับจึงต้องหาความรู้เพิ่มครับ
และอยากแบ่งปันครับ เพราะเป็นตัวที่เสียงดีมากครับ แต่ความรู้ที่หามาอ่านนั้นน้อยนิด
และมีหลายท่านที่แสดงความเห็นแตกต่างกัน แต่ไม่แตกแยกนะครับ
ให้เป็นความรู้ในการตัดสินใจ และให้ทำใจเพื่อไว้ด้วยเนื่องจากมันผลิตมานานแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

pongsakn

26/11/2010 13:21:20

ขอให้ข้อมูล ipod gen3 เท่าที่รู้ เสียงมันเหมาะกับ ฟังเพลง แจ็สหรือBOSSA มากครับ แต่มีข้อควรรู้ดังนี้
1.ipod gen3 สามารถซิงค์ผ่าน usbได้ครับแต่ขณะซิงค์จะไม่ชาร์จ ถ้าฮาร์ดดิสค์หมุนตลอดเวลาประมาณ 5-10 นาทีแบตก็จะหมด(ชาร์จไฟจนเต็มแล้ว)

2.อาการที่ itune มองเห็นแต่ลงเพลงไม่ได้น่าจะเกิดจากหลายสาเหตุ

2.1เฟล็กฮาร์ดดิสค์เสียหรือฮาร์ดดิสค์ มีแบดเซคเตอร์แรกๆทำให้ลงเพลงไม่ได้
2.2สายซิงค์ไม่ดี
2.3dock เสีย

3.ถ้าจะใช้ ipod gen3 ถ้าคอมไม่มีพอร์ต firewire แนะนำให้ซื้อ belkin tune sync (รุ่นนี้ใช้ได้ตั้งแต่ ipod nano รุ่นแรก จนถึง ipod video) เนื่องจากจะซิงค์และชาร์จพร้อมกันด้วย โดยซิงค์ผ่าน usb ส่วนสายซิงค์ที่มีทั้ง usb และ firewire(ของเทียบ) ด้วยเคยใช้แล้วไม่ค่อย work บางครั้งมันไม่ยอมโอนเพลง

4.เรื่องแบตเหมือนที่ท่าน pika_kitty ตอบ

5. ยังมีอะไหล่ แต่ความถูกแพงขึ้นอยู่กับชิ้นส่วนที่เสีย

ใครใช้รุ่นนี้แล้วมีปัญหาอะไรเมลมาปรึกษาได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

gullick

26/11/2010 13:23:57
0
เรื่องที่ ซิ้นค์กับบางเครื่องได้แต่กับบางเครื่องไม่ได้ อันนี้ ต้องให้ผู้มีความรู้ช่วยมาให้ข้อมูลหน่อยครับว่า มันเป็นเพราะอะไร

และฟันธงเลยได้มั้ยว่าอุปกรณ์หรือโปรแกรมรุ่นไหนบ้างที่มีผลทำให้ซิ้นค์ได้หรือไม่ได้ จะได้เป็นประโยชน์กับคนที่จะใช้ ว่าถ้าใช้สายแบบนี้ โปรแกรมรุ่นนี้ ใช้ได้ชัวร์

หรือตีไปเลยว่าถ้าไอพอดตัวนึง ถ้าซิ้นค์ไม่ได้กับบางคอนดิชัน เป็นเครื่องเสีย???

ทีนี้ก็มาแชร์กันนะครับ สำหรับผมใช้สายสองหัว dock แยกไปไฟไวกับยูเอสบีของแท้ ตอนซิ้นค์ก็ต่อยูเอสบีเข้าคอม ไฟไวก็ต่ออะแดปเตอร์ชาร์ตไปด้วย อะแดปเตอร์ของรุ่นเจนสามแท้ โปรแกรมก็ ไอทูน 10 เพียวไม่มีจุดทศนิยม คอมก็โน้ตบุ๊ค msi wind u100 win XP SP3 หรือ ซิ้นค์กับ sharepod 3.9.3 ซิ้นค์ได้ทุกตัวที่ผ่านมือครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

sit39

26/11/2010 13:32:35
0
ขอร่วมสมทบคนรัก 3rd Gen ด้วยคนค๊าบ..บบ
ของผมโชคดี เจอคนขายที่ดี ตรงไปตรงมา ของผมซิ๊งค์ได้ปกติครับกับ สายusb อุปกรณ์ที่ให้มาก็มีมาครบ ชอบตรงที่เจ้าของเดิมรักษาดีมากขอชม
อย่างตัวของผม เจ้าของเดิมแจ้งมาเลยว่าแบตฯเริ่มเสื่อมใช้ได้ 4ชม. HD ไม่มีปัญหาอะไร ผมก็โอเคเลยครับ คือรู้จุดปัญหาก่อนการซื้อขาย จัได้เตรียมการจัดการในการซ่อมบำรุง ก็ได้ส่งแบตฯชุดใหม่มาเปลี่ยนเอง ไปเรียบร้อยแล้ว ลองเทสดูในกรณี ไฟล์เพลง Mp3 rate 128bit ธรรมดา แบตอยู่ได้นานประมาณ 7ชม. ถ้าฟังเพลงไฟล์ออดิฯ ก็ทำได้ที่ประมาณ 5ชม.upนิดหน่อย
ผมว่าในกรณีก่อนการซื้อขายกันนี่ควรมีการแจ้ง หรือสอบถามรายละเอียดของตัวเครื่องและ อุปกรณ์ให้ละเอียดเสียก่อนจะได้สะบายใจกันทั้ง 2ฝ่ายครับ
( เรียนเจ้าของเดิม 3rs Gen ตัวที่ผมรับมา ว่า....ผมจัดการแง๊ะเปิดเครื่องเรียบร้อยแล้วนะค๊าบ..บบบบบ 555555 )
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Tochi

26/11/2010 14:08:49
0
ขอบคุณท่าน sit39 และท่าน pongsakn ที่มาให้ความรู้และแสดงความคิดเห็นครับ
ช่วยกันแสดงความคิดเห็นครับ มีใครเจอปัญหาอะไร ให้ช่วยโพสด้วยครับ จะได้ช่วยกัน
โลกจะดีขึ้นถ้าเราช่วยกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

sit39

26/11/2010 17:01:51
ขออนุญาติเสนอข้อคิดเห็นส่วนตัวเล็กๆน้อยๆนะครับ เกี่ยวกับการซื้อขายแลกเปลี่ยน
การซื้อขาย จัดส่งทางไปรษณีย์ ( กรณีผู้ซื้อหรือผู้ขายอยู่ ตจว. หรือไม่สะดวกที่จะรับของเอง ) ผู้ตั้งกระทู้ขาย ควรระบุรายละเอียดให้ครบถ้วน และโพสเลข No.ของ EMS ที่จัดส่งให้ผู้ซื้อด้วยทุกครั้ง และถ้าเป็นไปได้ ให้ถ่ายรูปที่ชัดเจน โพสมาในกระทู้ด้วย เพื่อให้ผู้ที่สนใจ ตรวจสอบสภาพจากไฟล์รูปถ่ายเบื้องต้น อันนี้ผมว่าควรที่จะให้การประกันสินค้าที่ลงขาย
เผื่อนะครับว่า ในกรณีสินค้าที่ได้ไปสภาพไม่เหมือนกับรูปที่โพสไว้ หรือผู้รับสินค้าได้รับสินค้าถึงมือแล้วเกิดมีปัญหา เช่่นเครื่องเปิดไม่ติด หรือเกิดแตกหัก มีสภาพผิดแปลกไปจากรูปที่ได้ลงโพสไว้ อันนี้เผื่อความยุติธรรมกับผู้ซื้อ ผู้ขายควรรับเครมคืนเงินเต็มจำนวน( แต่ผู้ซื้อจะต้องแจ้งปัญหาภายในวันที่ของส่งมาถึงทันที อันนี้เพื่อความยุติธรรมให้กับผู้ขายด้วย ) ผู้ขายอาจประกันให้ในระยะเวลาซัก1-3วัน หรือตามแต่ตกลง และระบุเอาไว้ให้ชัดเจนในกระทู้ที่ลงขาย อันนี้พอคำนวนคร่าวๆได้จากการเช็คเลข No.ของ EMS ในเว็บฯไปรษณีย์ เพื่ออันนี้เพื่อความยุติธรรมทั้ง 2ฝ่าย
ควรใช้วิจรณญาณ ในการอ่าน ผู้ปกครองควรพิจรณา 55555 ผิดพลาดประการใดให้อภัยข้าพเจ้าด้วยเน้อ...ออออออ...จ๊าก..กกกก

** 3Gen นี้ผมชอบตรงเสียงที่โปร่งกว้าง เสียงออกใสกิ๊งๆ ชอบครับ ตอนนี้ประจำการเป็นชุดหลักอยู่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

Tochi

26/11/2010 18:10:51
0
ครับ ขอบคุณ ท่าน sit39 อีกครั้งครับ เห็นด้วยครับ
ในส่วนนี้ปัญหา ของเจน 3 ส่วนที่สำคัญคือการโอนเพลงและการมองเห็นของ ไอจูน
ซึ่ง แบทและฮาร์ทดิสเป็นเรื่องที่ต้องทำใจ
จึงควรให้ความสำคัญหรือเน้นไปที่รับประกันว่าต้องลงเพลงได้และมองเห็นแน่นอน
ในกรณีของผม ซื้อทั้งเครื่องและสายพร้อมกันจึงน่าจะไม่มีปัญหาแต่ก็มองไม่เห็น TT
ไปซื้อการ์ดไฟไว ก็มองไม่เห็น พอเปลี่ยนบอร์ดก็เป็นปกติดี
เอ้าใครมีความเห็นอีก......ช่วยกันแสดงความเห็นนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

26/11/2010 18:31:04
...รุ่นนี้เสียอย่างเดียวเรื่องแบทหมดเร็ว...(ใครโมให้มันใช้แบทโอมสูงๆได้บ้างเนี่ย)ผมมี(40g)ประจำการไว้2ตัวเลยสลับกันฟัง / สำหรับผม Ipod = Gen3 เท่านั้นหุๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

gullick

26/11/2010 18:57:47
เอ้า... สำหรับคนขายที่รู้ว่าเครื่องตัวเองมีปัญหาซิ้นค์ไม่ได้แล้วขายต่อโดยไม่บอก นี่ก็ น่าตีจริงๆ น่าเห็นใจแทนคุณ tochi ด้วย

จาก คหที่ 14
ผมก็มีมุมของผม อันนี้เป็นประสพการณ์ของผม ตัว gen3 mod (inop) ผมใช้ไม่มีปัญหา ขายไปแล้วคนที่ซื้อต่อไป ซิ้นค์ไม่ได้ ผมบอกให้เขาขายคืนราคาเดิม ปรากฏว่าเขาเอาไปขายเอากำไรให้อีกคน คนที่รับต่อก็เอามาขายอีก ผมก้อยากได้กลับ เพราะกลัวว่าถ้ามันมีปัญหาจริงๆสุดท้ายก็จะกลับมา feed back ที่ผมอีกเลยซื้อคืนมา พอเอามาใช้ซิ้นค์ดูปรากฏว่าก็ปกติดี

คือในกรณีของผม (ย้ำนะครับว่าในกรณีนี้เท่านั้น) มันไม่มีปัญหาเลยสำหรับผม และผมก็ไม่รู้ด้วยว่า มันจะไปมีปัญหากับคนอื่น ฉนั้นในกรณีนี้ตอนขายครั้งแรกผมรับรองไม่ได้แน่ๆ ว่ามันจะมีปัญหาซิ้นค์ไม่ได้เพราะไม่เคยเอาไปลองกับชุดอุปกรณ์ของคนอื่น... แต่ตัวนี้ถ้าผมกลับมาขายอีก ก็จะบอกครับว่า อาจมีปัญหาซิ้นค์ไม่ได้กับบาง condition ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร

มันดูจะเป็นไปไม่ได้และเป็นข้อความที่ตรึงเกินไปนะครับ ถ้าจะประกันว่า เครื่องนี้ซิ้นค์ได้ไม่มีปัญหา 100% กับทุกเครื่อง ทุกสถานะการณ์ (อย่างที่รู้กันและมันก็เป็นหลักอนิจจังว่า ไม่มีอะไรเที่ยงแท้สมบูรณ์ 100%) ยิ่งถ้าไปเจอกับ human error นี่ยิ่งไปกันใหญ่

แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นรับประกันว่าถ้าเครื่องปัญหาเรื่องการซิ้นค์ ยินดีตรวจสอบให้ ถ้ามันซิ้นค์ได้กับบางเครื่องก็ตกลงกันอีกที ว่าจะลองเปลี่ยนบางอย่างดู หรือจะคืนของคืนเงินกันก็ว่าว่ากันไป

ไปมาแล้วก็ขึ้นกับคนขายแหละครับ ว่าจริงใจแค่ไหนและจะรับประกันเครื่องรึปล่าว ถ้ามีปัญหา แล้วก็ต้องค่อยๆคุยกันไปครับ ถ้าคนขายเขาไม่รับผิดชอบจริงๆ ก็อโหสิเขาไป อย่าเก็บมาคิดเป็นอกุศลกัดกินใจตัวเองเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

pongsakn

26/11/2010 22:15:30
0

ipod gen3 นั้นสามารถใส่แบตขนาดไม่เกิน 26x47x4 mm แบตเดิมจะมีความจุ 850 ma 3.7v ถ้าใครอยากได้ความจุมากกว่านี้ก็ต้องลองหาดู แต่ขนาดห้ามเกินที่บอก

จริง gen3 ติดแบเตอรี่ back up ก็สามารถใช้งานได้เกิน 10ชมแต่จะเกะกะหน่อย Belkin Backup Battery Pack for iPod 3G

http://www.amazon.com/Belkin-Backup-Battery-Pack-iPod/dp/B00009KAPW

อีกส่วนหนึ่งที่มันกินแบตเนื่องจากกำลังขับที่สูงมาก (แต่ผมว่าเจน 1 เจน 2 สูงกว่านิดหน่อย แบตเจน 1,2 ขนาด 1600ma)เป็นข้อได้เปรียบเครื่องเล่นรุ่นใหม่ ซึ่งกำลังขับค่อนข้างต่ำมาก (ไม่เชื่อใช้หูฟังตัวเดียวกันเปิดกับเจน3เร่งนิดเดียวก็ดังแล้ว แต่กับคลาสสิค หรือ touch ต้องเร่งเกือบสุด)การทีกำลังขับสูงก็เปรียบได้กับ เครื่องเสียงบ้านที่เราใช้แอมป์กำลังขับสูงกับลำโพง ซึ่งจะให้ความนิ่งของเสียงดีกว่าที่มีกำลังขับต่ำ เมื่อเปิดความดังเท่ากัน(เนื่องจากมีกำลังสำรองสูงกว่า ช่วงที่เครือ่งดนตรีโหม อาการแผดของเสียงจะถูกคุมได้ดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

sit39

27/11/2010 09:55:35
ผมเคยลองหาดูแล้วครับได้มาแต่ แบตฯ 3.7v 850มิลิแอมป์ เห็นแว็บๆ ว่าเว็บฯนอก มี1000มิลลิแอมป์ แต่ไม่แน่ใจว่าขนาดจะใหญ่กว่าหรือปล่าว แล้วส่งเฉพาะภายใน usa เท่านั้น เลยหมดหวังคับ ลองถอดเปลี่ยนดูง่ายมากจะยากแค่ตอนเปิดเครื่อง ที่ต้องกรีดตามแนวขอบออกยากเหมือนกันครับ ใส่เสร็จก็โอเคเรียบปิดสนิทไม่มีริ้วรอยอะไร เครื่องมือเปิดipod มีมาให้ในชุดแบตฯพร้อม แต่ผมใช้ปิ๊คกีตาร์ที่แข็งหน่อย ช่วยอีกแรง
ส่วนการซิ้งค์ของผมก็ซิ๊งค์ได้กับ itune 10 สายซิ๊งค์ USB ของเก๊ ใช้ร่วมกับ VDO 5Gen
ใช้ได้ปกติเลยครับ จะมีก็ตอนเสียบช๊าตร์ไฟ ต้องใช้สายไฟลวายร่วมกับอแด็ปเตอร์ไฟลวายเท่านั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

pongsakn

28/11/2010 22:42:14
0
ตอนซิงค์ด้วย usb ต้องระวังถ้าโอนเพลงเยอะแล้วแบตหมด เดี๋ยวงานจะเข้านะครับ (แต่ส่วนใหญ่เอามาชาร์จใหม่ก็จะหายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

basictoday

28/11/2010 23:22:57
0
ผมใช้ Gen3 เหมือนกันครับ ใช้แล้วไม่มีปัญหาครับ ผมซื้อช่วงที่ร้าน คุณฮวก&แบงค์ ยกขายเป็นเข่งๆ คุณฮวกจัดสายพร้อมอะแด๊ปเตอร์มาให้อย่างเพรียบพร้อม ใช้งานได้ดีมากๆ แต่แบตจะหมดเร็วไปหน่อย เปลี่ยนแบตแล้วใช้งานได้ประมาณ 8 ชั่วโมง OK นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

เป็ดทองคำ

29/11/2010 00:09:56
0
8ชั่วโมงเลยหรอครับ*0* น่าไปเปลี่ยนบ้าง...ตอนนี้กลับมาแปลงไฟล์เป็นพวกVRB/240k หมดแล้วหึๆๆๆๆ เริ่มเบื่อเปลืองแบตเปลืองพื้นที่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Tochi

29/11/2010 10:14:06
ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นครับ
และอยากให้หลายท่านที่มีปัญหากับ ipod gen3 มาแสดงความคิดเห็นอีก
จะได้รวมไว้ให้เป็นความรู้กับคนที่รักในเสียง ipod gen3 ครับ

ขอบคุณอีกครั้งจากหัวใจ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

sit39

29/11/2010 21:56:30
0
เช่นกันครับ...คุณTochi และทุกๆท่านที่ Love 3rd Gen
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

Tochi

30/11/2010 11:56:26
0
อยากทราบว่าท่านที่ใช้เจน3อยู่ใช้หูฟังอะไรครับ
และชุดเคลื่อนที่เร็วมีอะไรบ้าง จะได้เป็นแนวทาง
ตอนได้เจน3มาลองฟังกับ fi 5 pro ไม่เข้ากันอย่างแรง
กับ koss 35 เข้ากันอย่างมาก
ส่วนตัวผมใช้ Monster Beat Beats Tour แต่ตอนนี้ส่งไปซ่อมอยู่เพราะใช้งานโหดมากฟังทุกวันจนติด ตอนนี้เลยเซ็งต้องเอาหูสำรองมาใช้แก้ขัดเป็นหูแถมclassicครับ เพราะเอาclassic ไปฟังในรถ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

salivaman

30/11/2010 12:41:52
ตอนนี้ชุดเคลื่อนที่เร็วใช้ Gen3+SS+PK2 แต่ PK2 ก็ดีขึ้นมากับการใช้ Amp นี้ก็กำลังมองหา in ear ซักอันระหว่าง RE-0 กับ ไวแสง ยังไม่แน่ใจว่าจะไปลงที่ตัวไหนดี หรือจะจัด KOSS 35 ดีนะ เงินเดือนออกแล้วมันร้อนใจจริงๆ ฮาๆ
ดีใจจังมีห้องสาวก GEN3
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

30/11/2010 13:46:54
Gen3+Stapdance+เชือก2+umx3 ....จบเลยที่ชุดนี้ครับ(สำหรับผมนะ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Tochi

30/11/2010 15:49:23
0
ท่าน คห.25และ คห.26 แนวเสียงเป็นไงครับ
รบกวนบอกต่อหน่อยครับ จะได้เป็นแนวทาง
ขอบคุณคุณครับที่ร่วมแสดงความคิดเห็น
ช่วยกันโพสเยอะๆครับ อะไรก็ได้เกียวกับ เจน3
ขอขอบคุณจากหัวใจ จากผุ้รักเจน3 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

sit39

30/11/2010 16:55:19
0
ชุดเคลื่อนที่เร็วของผม Gen3+Blackmoon amp+Dna+Pk2 ถ้าอยู่บ้านฟังกับSr60i/Sr225i = เสียโปร่งใสดีมาก มาครบได้ปลายเสียงอีกต่างหาก ( อันนี้เฉพาะสำหรับหูผมเท่านั้นนะครับ แค่นี้ก็พอใจแล้วกะว่าไม่ไปต่อจากนี้แล้วครับ....เป๋าฉีก 55555 )
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

Tochi

30/11/2010 18:58:53
0
ขอบคุณท่าน sit39ครับ เป็นชุดที่ตรงใจเลย ทั้งสองแบบเลยกำลังเล็งอยู่พอดี
ได้ลองฟังBlackmoon amp+area 51+Pk1 แล้วสุดยอด แต่กลัวงบครับ
sr225i ได้ลองแล้ว วางไม่ลงเลย เหลือ sr60i ยังไม่ได้ลอง
ต้องคำนวนงบก่อน ครับ กลัว ผ บ ท บ ครับ
ของที่มีอยู่ หลังบ้านยังไม่รู้เลยว่ามีเจน3อีกตัว T T
ชุดนี้น่าสนมาก ท่านsit39ลองเปลี่ยนเป็นarea 51+Pk1 ดูครับ แล้วจะลืมชุดเดิม
หรือจะเปลี่ยนเฉพาะarea 51 ก็ได้ครับ ผมว่าต่าจาก DNA เยอะอยู่ครับลองหาฟังดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

sit39

30/11/2010 20:16:34
0
ขอบคุณครับท่านTochi area 51 น่าสนใจครับ มันเป็นสายที่ให้รายละเอียดยังงัยครับ ผมเองยังไม่เคยลองฟังเลยแต่น่าสนมากครับ กำลังมองๆหาสายใหม่อยู่เหมือนกัน เพราะอีกชุดผมเป็น ss ตัวรุ่นแรก สายตัวเก่าพอฟังสนุกแต่ยังไม่ค่อยถูกใจเท่ารัย...555หาเรื่องเสียตังค์อีกแล้ว..5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

Tochi

30/11/2010 20:58:05
0
อธิบายไม่ถูกครับ เพราะถือว่าเป็นมือใหม่
จะลองจากความรู้สึกละกัน รู้สึกว่ามันคมขึ้นในรายละเอียด มันชัดมาก เบสเป็นก้อน ไม่ปนกัน
เสียงนักร้องชัดมาก ไม่รู้ว่ามันจะชัดเกินไปรึเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

sit39

30/11/2010 21:15:03
0
งั้นต้องรอ ไปลองฟังพร้อมเอา Pk2 ไปโมฯเปลี่ยนสายกะหัวแจ๊ค เผื่อติดใจจะได้สอยมาซักเส้น ขอบคุณค๊าบ...ที่ให้คำแน่ะนำ...T T เป๋าฉีกแน่นอนงานนี้ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

salivaman

01/12/2010 18:27:10
อ่าา ของผมลืมสายไป ชุดคราวๆก็ Gen3+SS+DNA+PK2 ได้ความกระชับ เบสเพิ่ม มันส์ขึ้น ความใส+ละเอียดดีขึ้น สรุป ดีกว่าเดิม จนต้องมัดรวมกันเอาไว้ตลอด 55+
ปล.จากความฟังส่วนตัวนะครับอย่าคิดมาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

Tochi

02/12/2010 12:52:27
0
มีแต่ชุดน่าสนใจทั้งนั้นครับ
ต้องเก้บเอาไปพริจารณาครับ T T ! ได้เสียเงินอีกแล้ว
ตอนนี้ยังใช้ฟังแบบดิบๆเลยไม่มีชุดเครื่อนที่เร็ว ได้แต่ลองฟังของเพื่อน
รอ หูแดงกลับมาก่อน ค่อยตัดสินใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

pika_kitty

02/12/2010 18:50:57
0
ผมยังใช้แบบเดิมๆกับ MS1 อยู่เลยครับ ได้ทราบแนวทางของหลายๆคนนี่รู้สึกสนใจขึ้นมาเหมือนกัน ตอนนี้ต้องหาข้อมูลเรื่อง amp กับ สายสัญญาณต่างๆไปก่อนครับ ถ้ามีท่านใดจะแนะนำเพิ่มเติมก็ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

Tochi

02/12/2010 19:21:05
0
ms1 น่าสน แอบเล็งมานานแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

gullick

02/12/2010 22:11:44
0
เข้ามาเชียร์ ms1 ครับ เข้ากับ gen3 มาก
ถ้าอยากจะต่อแอมปืด้วยก็ลอง ของพี่ชิมดูครับ ยิ่งหวานฉ่ำ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

sit39

06/12/2010 14:22:06
0
หาเรื่องพูดคุยต่อปาย..ยยย...อย่าให้ตกกระดาน55555 อ้าว..วว ครายมี 3Genตัวโมฯ หรือแต่งซื่ง หรือชุดมัดรวมชั่งกิโลฯ เจ็บๆ โพสอวดกันเล่นๆดีม่ะคับ..5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

sit39

06/12/2010 14:25:04
0

ผมเปิดไปก่อนเลยค๊าบ..บบ ไม่เจ็บเท่ารั่ย..555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

sit39

06/12/2010 14:27:02
0

อีกมุมชุดมัดรวมช่างกิโลฯ
3Gen+Black Moon+HG DNA+PK2
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

gullick

06/12/2010 20:35:58
0
ไอพอดของท่าน sit39 ขาวนวลสวยจริงๆครับ หุๆ
เดี๋ยวถ้าว่างจะถ่ายของผมมาแปะบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

sit39

06/12/2010 21:50:16
0
ตัวนี้ฉกได้มาก็รักษาอย่างดีเลยค๊าบ555 ..... อยากเห็นตัวโมฯ ของท่าน gullic น่ะค๊าบ ท่าจะเสียงหวานเจี๊ยบ..บบบบ....5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

sit39

06/12/2010 21:51:49
0
ของท่าน Tochi แก้ปัญหา ได้หรือยังค๊าบ แอบมาเอาใจช่วย...555 ( ฮูเล่..ฮูเล่ )
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

Tochi

07/12/2010 09:36:48
0
ตัว 20 แก้ได้แล้วครับ ใสปิ้ง สมใจ
ยังเหลือ 40 ยังชั่งใจอยู่ เพราะ แบท เริ่มเสื่อม ฮาร์ดิสท์ เริ่มไปแล้ว อาการค่อนข้างหนัก
ขอบคุณท่าน sit 39 ที่เอาใจช่วย
เห็นของท่าน sit39 แล้วเยี่ยมเลย
สงสัยได้เสียเงินอีกแน่ๆ T T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

sit39

07/12/2010 09:46:25
0
แน่ะนำให้ลองเปลี่ยนเองเลยค๊าบท่าน Tochi งบไม่น่าจะเกิน 1700บาท
แบตฯ พร้อมเครื่องมืองัด ipod 350บาท
HD ประมาณ 1350บาท
ราคาคร่าวๆนะครับ ถ้าไม่ถนัดงัดแง๊ะก็ต้องฮ๊วด&แบ็งค์สปา อาบ อบ นวด เลยค๊าบ..บบบบ..555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

Tochi

07/12/2010 11:28:05
0
จัดได้แถวไหนครับ จะลองงัดเอง ครับ
รบกวน มีเวบ แนะนำไหมครับ
จะเป็นพระคุณอย่างสูง
ลองสอบถามท่าน ฮ๊วด&แบ็งค์สปา ราคาประมาณ 3000บาท T T!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

AIbert

07/12/2010 11:31:02
1
ชุดใหญ่กันทั้งน้านเลย ขอถามหน่อยครับ ว่าถ้า Black Moon+DNA มาจับกะ koss35 จะเป็นยังไงครับ หลักๆผมฟัง 35 มากกว่า pk2 นานๆจะจับมาฟังที แหะๆ
DNA ผมเคยได้มาฟังวันสองวัน ยอมรับครับว่า ได้รายละเอียดกับความโล่งโปร่งกว่าสาย HG ธรรมดาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

Tochi

07/12/2010 12:15:32
0
ฟังสนุกครับ เบสเป็นก้อนเลย กลางแจ่ม หวานพริ้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

pongsakn

07/12/2010 21:02:43
0
คุณ tochi ถ้าสนใจ ผมเปลี่ยนให้ที่ราคาพิเศษ 350 บาทครับ(แบต+เปลี่ยน) แต่ต้องมาหาผมนะครับ ใช้เวลาเปลี่ยน 5 นาทีเสร็จ ถ้าจะเปลี่ยนเองต้องระวังนิกหนึ่งนะครับ ขั้วต่อชุดหูฟังมันอาจขาดได้ ไม่รู้ผิดกติกาไหม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

Tochi

07/12/2010 22:00:04
0
ขอบคุณครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ แบทพอไหว 4 ชั่วโมง
แต่ฮาร์ดิสอาการหนักครับ มองเห็นลงเพลงไม่ได้ มีฮาร์ทดิสด้วยไหมครับ
ถ้ามีด้วยแจ่มเลย จะได้ฝากพี่ไปเปลี่ยน
ถ้าจะเปลี่ยนต้องเปลี่ยนพร้อมกันหรือเปลี่ยนฮาร์ทดิสก่อน
ถ้ามีช่องทางไหน ช่วยบอกด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

tama

08/12/2010 01:44:52
0
ตาม ท่านประธานพี่ Tochi มาขอรับ คิคิ กระผม สิบโท ทามะ มารายงานตัวแล้วขอรัยกระผม คิคิ
เมื่อวันก่อนผมก็ได้กระทู้นี้ช่วยไว้น่ะครับ เพราะเข้ามาศึกษาข้อมูลขงเจนสามน่ะขอรับ คิคิ ที่พึ่งได้จากพี่ผู้มีเมตตา ขายมให้น่ะขอรับ คิคิ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวฝากท้องด้วยนะขอรับ คิคิ ฝากท้องอันหลังนี้แซวเล่นนะขอรับ 5555 ขอบคุณขอรับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

sit39

08/12/2010 11:55:40
0
ขออนุญาติเฮียโพสลิ๊งค์ เพื่อเป็นประโยชน์ สำหรับทางเลือกแบบประหยัดด้วยนะค๊าบ http://www.podcessories.net/ ที่เว็บฯนี้ค๊าบลองดูผมซื้อแบตฯ จากที่นี่แหล่ะแล้วลองเปลี่ยนเอง หรือว่าจะลองรบกวนความอนุเคราะห์จาก พี่pongsakn ใจดีช่วยเปลี่ยนให้ก็ดีเหมือนกันค๊าบ งัดเองใหม่ๆยากเอาเรื่องอยู่ ใจร้อนนี่อาจพังได้คับ
****ท่านTochi ผมว่าถ้าจะเปลี่ยนแล้วต้องถอด Body ออก ก็เปลี่ยนมันซะทีเดียวเลยน่าจะดีกว่าครับผม
%%%%ขอทำความเคารพท่านสิบโทtama กระผมทหารเกณฑ์ sit39 รายงานตัวค๊าบ....บบบปั๋ม 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

pongsakn

08/12/2010 12:32:59
0
เมล์ไปแล้วนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

Tochi

08/12/2010 16:03:42
0

ขอบคุณครับ ท่านpongsakn
และขอต้อนรับท่าน tama อย่างเป็นทางการ
ยินรับฝากท้องครับ จะคิดเป็นรายเดือนจนครบ 9เดือน พร้อมทำคลอด
หรือเหมาจ่าย ก็มีนะครับ อันนี้แซวเล่น
ดีใจจนน้ำตาซึมเลยที่มีแนวร่วม
ทั้งหมดแถวตรง...ทำความเคารพ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

Tochi

09/12/2010 14:44:54
0
ท่าน pongsakn ส่ง ipod ไปแล้วนะครับ ฝากด้วย
ขอบคุณอีกครั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

pongsakn

09/12/2010 16:54:41
0
ได้ครับเดี๋ยวจะรีบดูให้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

sit39

11/12/2010 11:26:39
0
ชุบชีวิตให้ใหม่ ...เยี่ยมเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

Tochi

13/12/2010 09:14:01
0
มาอัป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

sit39

13/12/2010 10:42:16
0
อยากหาเคส พลาสติกใสๆน่ะคับ ของGen3 ท่านใดพบเห็นเบาะแส ช่วยแจ้งเป้าหมายด้วยเน้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

Tochi

13/12/2010 12:42:26
0
ท่านsit39 ยังไม่ได้หรือครับเห้นตั้งกระทู้รับอยู่
ว่าจะถามว่าได้มาราคาเท่าไร แอบสนใจอยู่เหมือนกัน ถ้าได้แล้วมีเหลือช่วยส่งข่าวด้วยนะครับ
วันนี้เพิ่งได้น้องใหม่ คนรัก เจน 3 ในที่ทำงาน รับของจากท่าน pongsakn รับของเรียบร้อยไม่มีปัญหาใดๆให้เป็นที่ไม่สบายใจ ขอบคุณท่านpongsaknมากครับได้คุยด้วยแล้วท่าทางใจดีมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

rateef

14/12/2010 10:56:49
0
ดันๆๆๆๆคร้าบ

ผมก้อเปนอีกคนหนึ่งครับ ที่หลงในเสียงของ เจน3
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

pongsakn

14/12/2010 13:04:54
0
เอาเป็นซิลิโคนไหมมีอยู่ ยี่ห้อ kensington สีขาวขุ่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

sit39

14/12/2010 20:54:35
0
ซีลิโคลนมีแล้วคับ อยากได้แบบพลาสติกแข็งๆใสๆคับ
ผมได้มาแต่ซีลิโคนใสๆของยี่ห้อรัยลิมคับ55555. ว่าจะปล่อยออกอยู่คับท่านผู้การโทชิ ไม่รู้ซื้อมามัยงงตัวเอง. มันมีที่ใสคลิ๊บหนีบด้านหลังแต่ผมมัดรวมเป็นข้าวต้มมัดกับแอมป์เลยใช้ไม่ได้ .....แล้วก็ตัวนี้มันสำหรับ30-40กิ๊ก ของผมมัน10กิ๊กตัวบางกว่าลองใส่แล้วหลวงโพรกเลยค๊าบ.......บบบบบบบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

pongsakn

15/12/2010 21:20:36
0
ท่าน Tochi ซิลิโคน 20gb กำลังหาให้อยู่นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

sit39

16/12/2010 09:53:57
0
555 ท่านโทชิ มัดรวมเป็นข้าวต้มมัดป่าว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

sit39

16/12/2010 11:05:43
0
สวัสดีท่าน rateef ผู้หลงรัก เจน3 ด้วยครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

Tochi

16/12/2010 15:49:33
0
ขอบคุณครับ พอดีได้ 40 จากท่านpongsaknแล้วครับมาพร้อมเครื่อง
รอ20อยู่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

pongsakn

16/12/2010 22:09:09
0
หา 20gb ได้แล้วครับ แบบเดียวกันครับ ท่าน Tochi ราคาเท่ากัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

sit39

16/12/2010 23:24:10
0
ยินดีด้วยค๊าบ..บบบ อยากเอาไปโมฯบ้าง ท่านgullick อยู่ใหนอ่ะ ขอคำชี้แน่ะด้วยเน้อ..ออออ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

gullick

17/12/2010 11:25:21
0
ตัวโมของผมเป็นตัวที่เจ้าของเก่าเอาไปให้คุณนพพงษ์โม ไอพอดที่โมโดยคุณนพพงษ์มีชื่อในวงการว่า Inop เท่าที่รู้มา คุณนพพงษ์ไม่รับโมแล้วครับ สำหรับเสียงเมื่อเทียบกับตัวธรรมดา ตัวที่โมเสียงจะสะอาดกว่าใสกว่า แต่ก็ไม่ต่างกันมากมายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

gullick

17/12/2010 11:34:37
0

http://www.headphoneresearch.com/forum/index.php?topic=903.0
พอดีไปเจอรีวิว inop gen 3/4 มาครับ ผมก็เพิ่งได้ลองหาๆ มีพูดถึงตัวโมด้วยโคตรสายเงินด้วยเสียงจะดีแค่ไหนน้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

sit39

17/12/2010 20:30:09
0
น่าเสียดายไม่รับโมแล้ว 5555 ท่านgullick สะบายดีเน้อ...ออออ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

เป็ดทองคำ

17/12/2010 21:18:08
0
ดันให้ชาวGen3 ..กำลังจัดทัพใหม่ให้เจน3อยู่เหมือนกันครับ..เจนนี้เสียงดีที่สุดสำหรับผม *0*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

sit39

17/12/2010 21:29:17
0
สวัสดีท่านเป็ดทองคำ..ค๊าบ...รีบจัดทัพต้อนรับหน้าหนาวไว้นะค๊าบ...5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

เป็ดทองคำ

18/12/2010 17:39:56
0

ร่วมวงด้วยคนคร้าบ
SET-1/ไว้ฟังRockล้วนๆคร้าบบบ (Gen3+เม็ดแตง+ALO CrystalDock+UM3X)
ตัวนี้ฟังร็อคมันมากขี้หูไหล..หนัก ชัด ลึก อิ่มทุกจังหวะ *0*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

เป็ดทองคำ

18/12/2010 17:41:44
0
^ ตัวบนลงแอมป์ผิดงึกๆ ต้องเป็น Stapdance *0*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

เป็ดทองคำ

18/12/2010 17:45:48
0

SET-2/ไว้ฟัง Bossa/Jazzก่อนนอนแทบทุกคืน(Gen3+น้องเม็ดแตง+เชือก.v2+UMX3)
เซ็ทนี้ หวานฉ่ำ เวทีกว้าง เสียงร้องชัดเข้ากระดูกหู รายละเอียด องค์ประกอบต่างๆอยู่ในที่ๆควรอยู่ *0*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

เป็ดทองคำ

18/12/2010 17:49:10
0
สุดท้ายขอบคุณทุกชุดฟังที่ทำให้การฟังเพลงของผม "โคตรมีความสุข" โดยเฉพาะน้องGen3 *0*

มาจอยกันเยอะๆคร้าบบชาว/GEN3.-
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

gullick

18/12/2010 17:50:15
0
ว้าววว... ชุดคุณเป็ดทองคำนี่เป็นชุดในฝันเลย อยากลองเม็ดแตงจัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

เป็ดทองคำ

18/12/2010 17:54:03
0
ถ้ามีโอกาศแนะนำให้หามาลองครับ เม็ดแตงช่วยส่งน้องเจน3ให้หวาน,อิ่มขึ้นมากเลยหละครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

lastplan

18/12/2010 19:21:53
เคยได้ลองฟังน้องเม็ดแตงเสียบกะเจ้าgen3

กิเลสขึ้นเลยครับ

อย่าได้หลวมตัวไปลองเชียว!!!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

sit39

18/12/2010 22:08:21
0
จ๊าก...กกก ชุดเคลื่อนที่แบบจัดทัพหน้าไปเลยค๊าบ..ท่านเป็ดทองคำ Gen3+เม็ดแตง+ALO CrystalDock+UM3X ชุดนี้พร้อมลุย ยกพลขึ้นบกที่อ่าวนอมังดีไปเลย..ยยย 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 83

Tochi

20/12/2010 16:08:49
0
ว้าว..........ท่านเป็ดทองคำ Gen3+เม็ดแตง+ALO CrystalDock+UM3X
สุดยอดเลย................................................
ตอนนี้อยู่ในช่วงจัดทัพใหม่....รอทุน....ออกตัวแรงไม่ได้....กรอบ......
เห็นขอแต่ละท่านแล้วกิเลศเกิดมากมาย อิ อิ จะตามไปที่ละอย่าง..........
...................................ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแจม...
น้ำตาซึมเล็กน้อยที่มีคนรักเจน3มาร่วมแจม..........................
จัดทัพได้แล้วจะมาโพสให้ดู................รอกันนิสหนึ่ง...กำลังกรอบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

sit39

20/12/2010 23:35:04
0
555 เอาใจช่วยคับท่าน ผู้การ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

pongsakn

21/12/2010 20:41:04
0
เอาใจช่วยด้วยคน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 86

Tochi

21/12/2010 21:17:48
0
ขอบคุณท่านทั้งสอง ที่อยู่เคียงข้างและเป็นกำลังใจ...บ่อน้ำตาตื้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

sit39

21/12/2010 22:16:22
0
เคียงข้างแต่.....ไม่มีผลข้างเคียง.....555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

Tochi

22/12/2010 19:15:29
0
555555....ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 89

เป็ดทองคำ

23/12/2010 20:57:26
0
ดันขึ้นไป *0*!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

gullick

23/12/2010 21:43:13
นอกเรื่องถามคุณเป็ดทองคำหน่อยเกี่ยวกับแอมป์ครับ

เห็นคุณเป็ดทองคำเพิ่งปล่อย D10 แล้วก็ยังมี stepdance กับเม็ดแตง
อยากให้ช่วยเปรียบเทียบสามตัวนี้แบบคร่าวๆหน่อยครับ แล้วตัวไหนเหมาะกับแนวไหนบ้าง ตัวไหนเข้ากับ gen3 สุด
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 91

sit39

23/12/2010 22:08:13
0
อยากทราบข้อมูลเหมือนกันค๊าบ รอฟังด้วยคนเลย ใจก็แอบสนHeadstage Lyrix Pro USB ไม่รู้หาซื้อจากที่ใหนหรือต้องสั่งนอกอย่างเดียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 92

Tochi

25/12/2010 15:12:55
0
*O* ดันไม่ให้ตกครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

zygsodsystem

25/12/2010 18:27:11
0
ผมก็ได้มาเครื่องนึงครับ ได้มาจากพี่เล็กแห่งTAFครับ ใช้มายังไม่เจอปัญหาเลยครับ แต่เรื่องแบตมันเป็นปกติครับ 6-7ชม.ก็โอเคแล้วครับ ที่สำคัญผมชอบเสียงมันมากมาย ฟังแล้วถึงกับต้องทิ้งVideoไปเลย อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 94

sit39

25/12/2010 23:00:56
0
เหมือนผมเลยค๊าบ..บบ ทิ้งเจ้า vdo เลยเหมือนกัน 5555 ยินดีที่มีสมาชิกเพิ่มอีกท่านค๊าบ พี่ zygsodsystem 55555
ลืมๆๆๆ

****"""" merry christmas """"***** ทุกๆท่านด้วยจร้า..าาาา อ่ะจ๊าก...กกกกก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 95

26/12/2010 10:52:08
0
ฮ่าๆ ตอนนี้ผมกำลังอยากลองน้องphotoอยู่ครับ ไม่ทราบว่าร้านพี่ฮวกกับแบงค์จะมีแบ่งขายผมรึป่าวเนี่ย??? ว่าแต่อยากช่วยแนะนำร้านติดฟิล์มแบบล้นไฟให้หน่อยสิครับ ร้านไหนติดเนียนๆผมจพาVideoรุ่นเฉลิมพระเกียรติ์ไปติดซะหน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

Tochi

26/12/2010 13:25:36
0

ยินดีต้อนรับท่านzygsodsystem ครับผม
และ merry christmas ทุกท่านที่รักในเสียงเพลง ขอให้มีความสุขมากๆครับ
ชอบคนไหนเลือกเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 97

26/12/2010 18:09:41
0
SNSDรึป่าวครับ ผมขอจองJessicaล่ะกันครับ รักมากมายเลยคนนี้ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

26/12/2010 18:26:19
0

ขอบคุณพี่ๆทุกคนในกระทู้นี่ที่หใกรต้อนรับผมนะครับ ^^
Merry Christmas ทุกๆคนเลยนะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 99

sit39

30/12/2010 08:27:05
0
ดันไปส่งท้ายปีเก่า. ปีใหม่นี้เดินทางท่องเที่ยวกันด้วยความไม่ประมาทนะคับและขอให้ทุกๆ ท่านมีความสุขในช่วงเทศการปีใหม่ ที่จะมาถึงในอีกไม่กี่วันนี้ค๊าบ.....บบบบบบ. สวัสดีปีใหม่2554 เน้อ...ออ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

sit39

30/12/2010 20:33:56
0
อ้าว ครบ 100 ความเห็นพอดี ส่งท้ายสิ้นปีเน้อ..ออออ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 101

pongsakn

02/01/2011 01:58:54
0
สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

pongsakn

03/01/2011 11:22:54
0
ipod gen3 40gb คืนชีพแล้วจ้า (เดี๋ยวรับกลับอาจจะจำเครื่องตัวเองไม่ได้อิอิ) เออจะรอ ซิลิโคน 20gb ด้วยหรือเปล่าคาดว่าคงนานเพราะมันติดช่วงคริสมาส จะได้ส่งเครื่องกลับซิลิโคน ๔๐gb ไปให้ก่อน อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 103

Tochi

03/01/2011 16:26:16
0
รับทราบครับ ส่งรายละเอียดเข้าmailเลยครับแล้วจะติดต่อกลับครับตอนนี้กำลังเดินทางไม่ได้อยู่บ้านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 104

ppmod

03/01/2011 20:05:46
0
ฉัน มีแต่ เจน 4 20g
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

pongsakn

03/01/2011 21:42:50
0

ขออธิบายอุปกรณ์ประกอบสำหรับการใช้งานกับไอพอดเจน 3(สำหรับมือใหม่ที่อาจจะเพิ่งเคยใช้เจน3) เพื่อความสะดวกในการใช้งาน

1.สำหรับท่านที่มีแต่โน๊ตบุ๊คควรจะมีอปกรณ์ประกอบดังนี้

1.1 สำหรับท่านที่มีโน๊ตบุ๊คที่มีพอร์ตไฟร์ไวร์แบบ 6pin ท่านมีสายซิงค์ไฟร์ไวร์เพียงเส้นเดียวก็ใช้ทั้งซิงค์และชาร์จไอพอดได้แล้ว

1.2 สำหรับโนตบุ๊คที่ไม่มีพอร์ตไฟร์ไวร์แบบ 6pin ท่านควรจะมี อะแดปเตอร์ไฟร์ไวร์+สายไฟร์ไวร์ที่มีหัวออกที่มีทั้งยูเอสบีและไฟร์ไวร์ ซึ่งจะทำให้สามารถทั้งซิงค์และชาร์จไปพร้อมกัน (เดี๋ยวจะให้ดูรูปว่าเป้นอย่างไร)

1.3 ถ้าโนตบุ๊คที่ไม่มีพอร์ตไฟร์ไวร์แบบ 6pin ก็สามารถซิงค์ผ่านสายยูเอสบีได้แต่ต้องระวังช่วงที่โอนเพลงแบตจะหมดภายใน 5-10 นาที

2สำหรัยท่านที่มีคอมเดคทอป(ตั้งโต้ะ)แต่ไม่มีพอร์ทไฟร์ไวร์ก็ให้ท่านไปซื้อ การ์ดไฟร์ไวร์มาใส่ก็สามรถทั้งซิงค์และชาร์จไอพอดไปพร้อมกันได้ หรือถ้าไม่ซื้อการ์ดไฟร์ไวร์ก็ให้ทำตามข้อ 1.2 ก็ได้เช่นกัน

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 106

pongsakn

03/01/2011 21:44:55
0

ตามรูปสำหรับท่านที่มีแต่โนตบุคแล้วไม่มีพอร์ตไฟร์ไวร์ ต้องมีอุปกรณืตามรูป และต่อตามรูป ส่วนหัวยูเอสบีที่เหล์อให้ต่อเข้ากับคอม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

pongsakn

03/01/2011 21:45:40
0

อันนี้สายไฟร์ไวร์ที่มีหัวออกที่มีทั้งยูเอสบีและไฟร์ไวร์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 108

pongsakn

03/01/2011 21:46:10
0

อันนี้สายซิงค์ไฟร์ไวร์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

pongsakn

03/01/2011 21:47:07
0

อันนี้อะแดปเตอร์ไฟร์ไวร์กับสายซิงค์ไฟร์ไวร์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

pongsakn

03/01/2011 21:47:41
0

การ์ดไฟร์ไวร์ราคา 280บาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

pongsakn

03/01/2011 21:48:34
0

ซื้อได้ตามร้านขายแอคเซสเซอรี่คอมทั่วๆไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 112

03/01/2011 22:05:32
0
แจ่มเลยครับท่านpongsakn ว่าแต่ซิลิโคน20ใส่กับ40ได้ด้วยหรอครับ ผมซื้อ40มาใส่กับ40ก็คับจะแย่อยู่แล้วนะเนี่ย อิอิ
ปล.สายไฟร์ไวร์ที่มีหัวออกที่มีทั้งยูเอสบีและไฟร์ไวร์ ซื้อที่ฮวกกับแบงค์ มีมั้ยอ่ะ ของผมมันหนีไปแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 113

sit39

03/01/2011 22:32:24
0
ลองหาในนี้ค๊าบ ผมเห็นแว๊บ.บบๆ ว่ามีนะ
http://www.earphonegadget.com/?name=news&file=readnews&id=247
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 114

sit39

03/01/2011 22:37:04
0
อ่ะอ่ะ นี่เลยค๊าบ ลองดูเน้อ..ออออ
http://www.earphonegadget.com/?name=news&file=readnews&id=265
กดเข้าไปเจอเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 115

sit39

03/01/2011 22:41:15
0
ส่วนนี่ อแดปเตอร์ Firewire ของแท้จากแอปเปิ้ล เผื่อท่านใด หาอยู่ ลองดูค๊าบ
http://www.earphonegadget.com/?name=news&file=readnews&id=176

ปล.อย่ากวาดกันไปหมดนะเหลือ ไว้ให้ผมมั่งเผื่อ ชุดที่ใช้อยู่พัง 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 116

05/01/2011 00:06:20
0
โอ้ว...แจ่มเลย ของเล่นเยอะดีครับ เว็บนี้ ดูเรื่อยๆของเพียบเลย เกิดกิเลสอีกแล้วเรา อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

Tochi

10/01/2011 20:18:58
0
หายไปหลายวัน ตกไปไกลเลย โอมจงกลับมา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 118

pongsakn

16/01/2011 10:50:38
0
เอ้ามาช่วยดัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

sit39

16/01/2011 20:52:56
0
ท่านใดมีของเล่นใหม่ๆมาประดับgen3 มาอวดรูปให้ดูมั่งเน้อ...อออออออ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 120

dreamy

17/01/2011 21:35:03
ไม่ทราบว่าเปลี่ยนแบต gen3 40g ราคาเท่าไหร่เหรอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 121

18/01/2011 08:30:07
ขอถามเพิ่มนะครับ เปลี่ยน ฮาร์ดดิศ เจน4 b&w 40g เท่าไหร่ครับ

เป็นเครื่องที่ซื้อมาจากคุณ pongsakn ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 122

หมักเต๋า

18/01/2011 08:31:25
ลืมล๊อคอิน

ขอถามเพิ่มนะครับ เปลี่ยน ฮาร์ดดิศ เจน4 b&w 40g เท่าไหร่ครับ

เป็นเครื่องที่ซื้อมาจากคุณ pongsakn ครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 123

sit39

18/01/2011 09:42:50
0
แบต gen3 350บาท
HD ประมาณ 1350บาท ( ไม่แน่ใจว่า 40G จะเพิ่มจากนี้เท่ารั่ย ไม่น่าเกิน 1600บาทมั้งค๊าบ..บบ )
อันนี้ผมสั่งซื้อมาเปลี่ยนเองนะค๊าบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 124

sit39

18/01/2011 09:45:13
0
ลืมลิ๊งค์ http://www.podcessories.net/ ผมสั่งจากนี้มาค๊าบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 125

ping_seksan

18/01/2011 10:42:24
25
เปลี่ยนแบตเองยากป่าวครับ ของผมมี u2 b/w อ่ะครับ

แบตมันเริ่มเสื่อมแล้ว อยากลองเปลี่ยนดูเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 126

หมักเต๋า

18/01/2011 13:46:02
แบตผมเปลี่ยนกับคุณ pongsakn 300 บาทครับใช้ฟัง mp3 ทนมากสิบชั่วโมงขึ้นครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 127

sit39

18/01/2011 20:39:19
0
ลองดูจากลิ๊งค์ ที่ผมให้ไว้น่ะครับ มันจะมีอยู่ ผมก็พึ่งจะเปลี่ยนไปเป็นครั้งแรกซิงๆ ก็ไม่ยากไม่ง่ายครับ ต้องใจเย็นๆลองดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 128

dreamy

25/01/2011 00:22:20
ขอบคุณมากๆ ครับ ตอนนี้ว่าจะซื้อ FiiO E1 มาต่อใช้ครับเพราะว่าเคยเอาไปถามร้านซ่อม เพราะ แผงวงจรของช่องที่ต่อหูฟังหายไป (ได้มือ 2 มา) ถามว่าถ้าซ่อมราคาเท่าไหร่ เค้าว่า 700 แล้วต้องรออะไหล่อีกเลยขอเอากลับมาดีกว่า ตอนนี้สั่งแบตจากร้านตามลิงค์ข้างบนที่คุณ sit39 แปะไว้พรุ่งนี้น่าจะได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 129

sit39

25/01/2011 01:20:16
0
ต้องใจเย็นๆค่อยๆแง่ะไปครับส่วนเครื่องมืองัดฝา body iPod มันไม่ค่อยจะดีเท่ารั่ย หาปิ๊กดีดกีตาร์ เอาแบบแข็งๆหน่อยมาช่วยอีกแรงจะง่ายกว่าค๊าบ. ค่อยๆเอาปิ๊กเสียบและรูดไป เอาที่งัดที่แถมมากะแบตฯค่อยเสียบช่วย เหมือนเปลี่ยนยางรถจักรยานค๊าบ ท่องใว้ใจเย็นๆ55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 130

sit39

25/01/2011 01:29:44
0
ลืมไป. ข้อควรระวัง
ถอดฝาออกมาได้แล้ว ระวังเรื่องตอนถอดHD. นะครับ ให้ดึงตรงๆมันจะถอดจากปลั๊กพินแบนๆที่ติดกับแผ่นทองแดงใหญ่ อย่าดึงในลักษณะเหมือนฉีกไปด้านข้างเด็จขาด ไม่งั้นแผ่นทองแดงที่ติดกับปลั๊กเสียงHDฉีกแน่ครับมันบางมาก ก่อนถอดให้เอาไขควงแบนเล็กๆค่อยๆแซ๊ะ ปลั๊กที่อยู่ด้านข้างออกซะก่อนที่จะ ถอดHDนะครับ

ปล. ควรดูรูปวิธีจากเว็บฯ ที่ขายแบตฯให้ละเอียดยิบอย่าข้ามขั้นตอนนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 131

sit39

25/01/2011 01:34:22
0
พี่ปิง ได้รับdock. ถึงมือเรียบร้อยนะครับพี่ ใช้ได้ดีนะครับ ซิ๊งค์พร้อมชาตร์ไม่มีปัญหาเน้อ...ออ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 132

pongsakn

30/01/2011 21:55:48
0
เอ้ามาช่วยดันกระทู้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 133

pongsakn

30/01/2011 21:58:40
0

ที่อเมริกาเค้ามีการโม ไฟที่ปุ๋มของเจน 3ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 134

sit39

31/01/2011 10:35:33
0
แจ่มมากค๊าบ อยากเอาไปทำมั่ง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 135

pongsakn

31/01/2011 13:18:11
0
เดี๋ยวจะเปิดไส้ในให้ดูว่ามันต้องทำยังไง แต่ท่าจะยากอยู่อาจต้องบัดกรีเอาหลอด Led แผงวงจรที่หน้ากากออก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 136

Tochi

02/02/2011 17:47:04
0

สวัสดีครับ หายไปหลายวัน งานยุ่งมาก เลย ป่วยเป็นหวัดไป 10 วัน
ไม่ได้มาอัปเดทเลย ขอบคุณทุกท่านที่ยังไม่หายไปไหน
ไปหาหมอ เจอพยาบาลน่ารักเลยเอามาฝาก ถ้าชอบจะเอามาอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 137

หมักเต๋า

05/02/2011 18:05:56
0
ตอบเมล คุณ pongsakn ไปแล้วนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 138

sit39

05/02/2011 19:04:43
0
ท่านผู้การนางพยาบาลโรงพยาบาลใหนครับเดี๋ยวถ้าไม่สะบายจะไปมั่ง ชอบๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 139

Tochi

08/02/2011 18:23:43
0

555 ถ้าชอบจัดให้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 140

pongsakn

13/02/2011 10:03:36
0

ที่เค้าโมไฟสี่ปุ่มของเจน3 ต้องเปลี่ยน led 4ตัวตามรูป แตคงลำบากไปหน่อย อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 141

pongsakn

13/02/2011 19:17:21
0

สายไฟร์ไวร์และยูเอสบีในเส้นเดียวกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 142

sit39

13/02/2011 20:53:49
0
ผมหาอยูเลยเส้นนี้5555. ท่านผู้การชอบครับสาวในเครื่องแบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 143

pongsakn

14/02/2011 21:40:11
0
คนในเครื่องแบบเธอชื่ออะไรครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 144

Tochi

14/02/2011 23:13:34
0
555 ยังหาชื่อจริงไม่เจอเลย ใครหาเจอช่วยบอกหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 145

pongsakn

10/03/2011 00:21:36
0
ช่วยขุดกระทู้ให้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 146

sit39

10/03/2011 02:23:03
0
หาเก็บไว้อีกตัวดีมั้ยเนี๊ยยยยย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 147

sit39

10/03/2011 15:31:41
0
พี่น้องพลพรรค คนรัก Gen3 ไปงาน คันจ้อน กันวันใหนบ้าง ของผมคงยึดเอาวันสุดท้าย เป็นอาทิตย์เน้อ..ออออ เผื่อไปตรงกันนัดแจมๆกันค๊าบ..บบบ ท่านผู้การTochiอนุมัติมั้ยค๊าบ.บบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 148

sit39

25/03/2011 13:26:23
0
ตกไปหลายหน้า ขุดขึ้นมาซะหน่อย ท่านใดมีวิธีโมฯเจ้า Gen3 เรียนเชิญด้วยค๊าบบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 149

GsUs13

25/03/2011 19:48:04
0
อ่าว ท่านเอ๋ เล่นตัวนี้เหมือนกันหรอ ผมก็มีเจ้านี่เครื่องแรกแหล่ะคับ และยังเป็นเครื่องเดียวอยู่ ณ.ปัจจุบัน 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 150

DayWalker

25/03/2011 19:53:42
90
เข้ามาหาข้อมูลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 151

gullick

25/03/2011 19:54:17
0
ลองเซิร์ชหาๆดูครับ ที่เคยผ่านตาก็ในเว็บ headphoneresearch เว็บนั้นขา diy เยอะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 152

sit39

25/03/2011 22:06:34
0
เล่นตัวนี้มาได้พักใหญ่แล้วค๊าบพี่G แว๊บแรกเมื่อได้ลองฟังเสียง ผมแทบจะโยน เจ้าvdo กับโฟโต้ ทิ้งไปเลยอ่ะค๊าบ 55555 ( อันนี้เรื่องโม้ทั้งเพ โยนทิ้งก็เีสียดายแย่ )ผมชอบแนวเสียงกับความโปร่งรูปเวทีของมัน และงานดีไซน์ซึ่งทาง ผู้ผลิตออกตัวเลยว่าภูมิใจกับงานดีไซน์เจ้าตัว Gen3 เป็นที่สุด จะมาอยู่ชมรมนี้ด้วยเลยม้าาา มาแล้วก็ขอต้อนรับแทนท่านผู้การโทชิ เลยน๊าค๊าบพี่G ...เย่เย่ ( ม่ายรู้ล่ะจับอยู่ในนี้แว๊ววว55555 เอิ๊กกกๆ )

ท่านgullick ผมละเสียดายที่พี่นพพรแกไม่ได้รับโมฯแล้ว T T อ่ะค๊าบ เดี๋ยวผมลองๆไปหาตามที่ว่าดูเน้ออออออ สะบายดีนะค๊าบผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 153

fanyfany

25/03/2011 23:56:15
0
g3 เมพขิงๆ 55555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 154

GsUs13

26/03/2011 00:28:01
0
ว่าแต่ อยากหาที่โมเจน3 ด้วยอ่ะเอ๋ หาให้พี่ด้วยนะ ^^

ติดใจ Ipod gen3 หรอ เจ้าเทอร์โบ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 155

fanyfany

26/03/2011 00:39:14
0
ผมติดใจหลายอย่างเลยครับพี่ช่วงนี้
g3 ไวแสง ฯลฯ ฮี่ๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 156

GsUs13

26/03/2011 00:51:26
0

เอ๊ะ! คุ้นๆนะ ที่ว่ามาเนี่ย หึหึ

อย่ามาติดใจของพี่น๊าาาาาาาาา >.<

เด๋วไปฟ้อง ยุนอา ดีก่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 157

sit39

26/03/2011 01:03:42
0
โอเคเลยค๊าบบบบ ถ้าเจอแล้วจะรีบส่งข่าวเลย เคยเจอบอร์ดของช่างนพพรอยู่เหมือนกันเดี๋ยวลองตามจีบอีกทีค๊าบบบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 158

GsUs13

26/03/2011 09:25:52
0
ส่งด่วนๆ อยากให้ gen3 ของผมฝันหวานๆ ไกลๆกว้างงงงงงงๆ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 159

lam89

26/03/2011 10:08:13
0
ขอสมัครสมาชิกด้วยคนครับพึ่งได้มา 2 วันชอบเสียงเกินจะบรรยายใช้ร่วมกับหู hifiman แล้วสุดยอดมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 160

sit39

26/03/2011 11:20:18
0
สวัสดีค๊าบท่านlam89. ขอต้อนรับเข้าชมรมLove Gen3 แทนท่านผู้การค๊าบผม ใช้หูhifimanตัวใหนครับผม ผมยังสนๆเจ้าตัวfull size ของค่ายนี้อยู่เหมือนกัน เดือนหน้าอาจด๋อยมาซักตัวเล็งมานานแว๊ววว555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 161

lam89

26/03/2011 11:54:23
0
ขอบคุณมากครับใช้ in ear อยู่รุ่น re 2 ไม่เคยชอบ ipod เลยฟังมาหลายตัวแต่มันดันไม่เคยฟังตัวนี้ฟังแต่ md อย่างเดียวจนมีน้องในกลุ่ม md เปิดร้านอยู่ที่พันธุ์ทิพย์ รับติดฟิมส์อยู่ชั้น 3 ติดกับฮวก แบงค์ ไปคุยเล่นๆๆแล้วลองหยิบมาฟังเลยตามจีบเลยได้มาฟังแจ่มๆๆๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 162

sit39

27/03/2011 13:43:56
0
เสียงมันโปร่งและกว้างดีนะครับ ผมมองว่ามันเป็นเสน่ห์ของเจ้าGen3 เลยละครับกับดีไซน์ของมัน5555 เสียอย่างเดียวคือเรื่องแบตฯที่เริ่มเสื่อมไปตามอายุขัย ก็ต้องเปลี่ยนกันไปนอกนั้นก็ใช้งานปกติครับยินดีด้วยน๊าค๊าบที่ได้เจ้าตัวเสียงใสจอมโปร่งกว้างมาครอบครอง55555
ปล.รู้สึกว่าผมจะจำชื่อพี่คนที่โมGen3ผิดจากนพพรแก้ไขเป็นนพพงษ์. ถ้าผิดอีกท่านใดจำได้แก้ไขให้อีกทีเน้อออ สมองเริ่มไปแล่ะผม555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 163

sit39

29/03/2011 01:26:15
0
ชาวชมรมเจน3 หายกันเงียบเชียวช่วงนี้5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 164

fanyfany

29/03/2011 03:10:32
0
156

อ้าง ยุนอามาเกี่ยวอะไรอะครับ ยุนเค้าใช้หูแถม 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 165

fanyfany

29/03/2011 03:11:40
0
164

อ้าง=อ้าว

ขออนุญาต แก้คำผิดครับ T^T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 166

GsUs13

29/03/2011 07:19:58
0
หึหึหึ จะมาใช้ Ipod cs g3 เหมือนกันละหรอ เจ้าเทอร์โบ หืมๆๆ หายากนะเว้ยเฮ้ยยยย ^^

55555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 167

kong21

29/03/2011 09:05:46
0
เข้ามาอ่าน + อยากรู้ที่ โม Gen3 เหมือนกันครับ

เพิ่งได้เจ้า Gen3 มาไม่นาน ก็ติดอกติดใจซะแล้ว

ท่านใดมี เคสสวยๆ เอามาโชว์ + ชี้เป้าหน่อยก็ดีนะครับ ตอนนี้น้อง Gen3 ของผมยังแก้ผ้าอยู่้เลย

อยากโมให้มันอยู่กับเรานานๆ แบตอึดๆ ถ้าเปลี่ยนจาก HDD เป็นแบบ Chip ได้ล่ะแหล่มเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 168

DayWalker

29/03/2011 09:15:56
90
ผมเพิ่งได้มามะวานนี้ครับ Gen3 ตัว 40 กับ 15 GB ครับ

ว่าจะเอาไปสปาขัดหน้าให้สะอาดซะหน่อย เพราะฝาหลังโอเคแล้ว

เด๋ววันนี้ต้องไปหาตัวแปลง Firewire800>400 ซักตัวแล้วครับ คอมฯผมมีแต่ 800 กับ USB ครับ

มะวานลองโอนไฟล์โดยใช้ USB ตกใจ แบตวูบไปเลย มาไล่ๆอ่านเจอ ถึงบางอ้อเลยครับ

เด่วกลับไปปล้ำๆกับมันต่ออีกหน่อย หนุกๆดีครับ

ป.ล. ผมไปเดินๆหาซิลิโคนของ Gen 3 ดุที่ฮวก มีแต่ไม่ถูกใจสี ไปหาที่ฟอร์จูนก็ไม่มีเลยครับ ใครมีแหล่งตัวสวยๆ แนะนำหน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 169

DayWalker

29/03/2011 09:23:35
90
คุณ kong21 ยังแก้ผ้าอยุ่เหมือนกับผมเลย

หาๆๆๆถูกใจต่อไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 170

sit39

29/03/2011 11:22:02
0
เปลี่ยนแบตฯ Gen3 ลองดูนี่ครับ ลิ๊งค์ http://www.podcessories.net/ ผมสั่งจากนี้มาค๊าบ
CF card นี่เปลี่ยนได้ครับผมจำไม่ได้แล้ว ไม่รู้ว่าพี่อ้วนรับแปลงหรือปล่าว อ้าวพี่อ้วนอยู่ใหนเอ่ย5555

แบต gen3 350บาท ที่สั่งจากในเว็บฯมาเปลี่ยนเอง
HD ประมาณ 1350บาท ( ไม่แน่ใจว่า 40G จะเพิ่มจากนี้เท่ารั่ย ไม่น่าเกิน 1600บาทมั้งค๊าบ..บบ )
อันนี้ผมสั่งซื้อมาเปลี่ยนเองนะค๊าบ

สายซิ๊งค์ Gen3 มันต้องใช้แบบ1ออก2 ด้านนึงเป็นDock อีกสองเส้น เป็นหัวUSB และหัว Firewire แต่ราคาโหดอยู่เหมือนกัน เอาง่ายๆเป็น Dock แถมโมฯภายในด้วยสายพิเศษก็ต้องของพี่มด เชียงใหม่เลยครับใช้กับ Gen3 ได้แล้ว555ผมว่าจะสั่งอยู่เหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 171

kong21

29/03/2011 11:50:36
0
@ คุณ DayWalker หาเผื่อผมด้วยซิครับ..อิอิ ตอนนี้อากาศหนาวแล้ว เดี๋ยวน้อง Gen3 ไม่สบาย

@ Dock แถมโมฯภายในด้วยสายพิเศษก็ต้องของพี่มด เชียงใหม่เลยครับใช้กับ Gen3 ได้แล้ว

อันนี้น่าสนเหมือนกันครับ ไม่ต้องพกพาเยอะ ว่าแต่ว่าราคาเท่าไหร่ ครับ คุณ Sit39 ทราบมั้ย

ไหนๆ ก็หลงรัก Gen3 เ้ข้าอย่างจัง เลยอยากทำให้มัน Fit & Firm ซะหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 172

sit39

29/03/2011 12:08:07
0
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=41850
ที่กระทู้นี้ครับพี่ ความเห็นที่646 และ 647 แต่ที่สุดๆผมว่าตรงที่โมฯภายในด้วยน่ะซี่ ยังงัยลองโทรสอบถามทางพี่มดแกดูอ่ะครับเบอร์แกมีอยู่ในกระทู้นะพี่ ที่สำคัญมันไม่แพงซะด้วยน่าสนๆ
dock adapter โม ราคา 700 ครับ ส่ง EMS ให้ฟรี

ปล.ซิลิโคนของ Gen 3 ลองขึ้นไปค้นดูที่ความเห็นบนๆหน่อยอ่ะครับ คงต้องไล่ดูนิดนึงเหมือนผมเคยเอาลิ๊งค์มาลงไว้ มีอุปกรณ์ipod ขายเยอะแย่ะเลย มีซิลิโคนของ Gen 3ด้วยเน้อออ ถ้าไม่เจอเข้ามาบอกผมไว้อีกทีนึงนะครับ เดี๋ยวผมไปประชุมก่อน มืดๆจะเข้ามาหาลิ๊งค์ให้อีกทีนะครับผม55555 ปายแว๊ววววว....ฟิ๊วววว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 173

DayWalker

29/03/2011 13:03:49
90
เข้าไปดูลิงค์ข้างบนมาบ้างแล้วครับ เห็นตัวจริงบางตัวแล้วครับที่ร้านฮวกฯ มีแต่สีฟ้าอะครับ

ไม่ค่อยถูกใจ อยากหาสีขาว

เด๋วจะออเดอร์สายโมของคุณมดดูครับ

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 174

fanyfany

29/03/2011 18:00:23
0
อยากจะย้ายอยู่ครับพี่จี
แต่ปัจจัยอะพี่ มันไม่มีมาสนอง ถึงมีก็หาของย๊ากกกยาก 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 175

GsUs13

29/03/2011 22:39:08
0
5555 ค่อยๆเก็บต่อไปเจ้าเทอร์โบ เส้นทางมาม่ายังอีกยาววววว (และนาน) 5555

เฮ้ย ท่านเอ๋ ไอ้ Dock โม ของพี่มดอ่ะ มันใช้ชาร์ทไฟเข้าเจน3 ได้ด้วยเรอะ หรือว่าแค่ซิ้งค์เพลงอย่างเดียวอ่ะ ผมงง รูที่ช่อง Dock มันใช่ 6 pin หรอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 176

sit39

29/03/2011 23:15:52
0
ไม่รู้ซี่ เห็นพี่มดแกว่ามันน่าจะใช้กับ Gen3 ได้ด้วยนะยังงัยลองสอบถามกับต้นทางดูอีทีน๊าท่านจี เดี๋ยวเผื่อผมมั่วๆแล้วครัยเอามาแล้วใช้ไม่ได้เน้อ ยังงัยลองสอบถามกับทางพี่มดดูอีกทีนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 177

boomer1983

29/03/2011 23:22:18
0
ผมมีสายไฟไวกับตัวชาร์จรุ่นเก่าอยู่นะแต่อยู่ที่สุรินทร์อ่ะของแท้ด้วย(ตั้งแต่สมัยใช้มินิแต่ตัวเครื่องมันโดนล้วงเป๋าไปแว้วอ่า) เดี๋ยวไว้กลับไปเมื่อไรจะเอามาประมูล 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 178

sit39

29/03/2011 23:41:09
0
อ้าว..วว บูมเมอร์ผมเตรียม บิต ก่อนเลย5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 179

GsUs13

30/03/2011 07:31:09
0
โอ๊ะ เจ้าเบสมีของดี เอามาปล่อยสิ แปบเดียว ไป!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 180

sit39

14/04/2011 13:33:15
0
อ้าว...ช่วยประชาสัมพันธ์ค๊าบบบ ครัยหา Ipod 3 rd Gen หรือ เจ้าGen3 อยู่เชิญร่วมประมูลกระทู้ทำบุญช่วยน้ำท่วมภาคใต้ของพี่DayWalkerครับ อนุโมทนาบุญมา ณ.ที่นี้ด้วยค๊าบบบ
ลิ๊งค์นี้เลยยย http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=48685
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 181

pongsakn

17/04/2011 20:38:06
0
สุขสันต์หลังสงกรานต์ ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 182

sit39

18/04/2011 11:32:56
0
เช่นกันค๊าบพี่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 183

wwwkan123

21/04/2011 13:22:27
0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 184

pongsakn

20/05/2011 14:59:59
0
เอ้าโดน spam ซะแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 185

pongsakn

20/05/2011 15:00:02
0
เอ้าโดน spam ซะแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 186

pongsakn

28/09/2011 17:39:20
0
เห็นกระทู้คุยเรื่อง ipod gen3 ภาค2 ออกมาเอาภาคให้ชมกันอีกที
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 187

Chern

10/10/2011 18:41:52
1
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=59541 พูดคยgen3ภาค2คับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 188

tariq456

03/11/2011 04:56:27
0
If you want to buy xanax online then I think you are at right place mycare pharmacy is one of the best pharmacy . Here you can buy medicines at very cheap rates .
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 189

Pharmb480

08/06/2012 19:16:23
Hello! feabcdd interesting feabcdd site! I'm really like it! Very, very feabcdd good!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 190

Pharmb440

08/06/2012 19:17:02
Hello! gbbddge interesting gbbddge site! I'm really like it! Very, very gbbddge good!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 191

Royal

20/04/2013 17:13:29
สอบถามหน่อยครับ คือ gen3 ของผมเสียบ usb แล้วขึ้น usb not recognize เป็นทุกช่องเลยครับ สายที่ใช้เป็นสายวายแท้ เปิดติด ฟังเพลงได้ ชารจได้ ติดที่เสียบ usb ไม่เห็นอย่างเดียว ลองติ๊กเอา allow to turn device off to save energy ใน device manager ออกแล้วก็ยังไม่เห็นครับ วิธีต่อสาย ผมใช้ ไฟรวายเสียบกับอแด๊บเตอร์แล้วเสียบกับปล๊ก แล้วต่อ usb เข้ากับคอมครับ ลองสามเครื่องแล้วก็ยังไม่ได้ ผมมี Mac Snow leopard XP Win7 ไม่เห็นซักเครื่องเลยครับ ช่วยหน่อยครับ อยากซิ้งได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 192

Pharmk673

19/10/2013 20:37:26
Hello! fedefeb interesting fedefeb site! I'm really like it! Very, very fedefeb good!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 193

Pharme687

22/11/2013 21:58:58
Hello! aaedgae interesting aaedgae site! I'm really like it! Very, very aaedgae good!
หยิกหู 0
"พูดคุยเรื่อง ipod 3"