Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหน่อยคับ

MoMonkey

22/11/2010 15:28:03
0
คืออยากได้หูฟังอันใหม่ ทีนี้ได้ลองฟัง westone3, UE Fi 10, และ Sony Ex1000 มาแล้ว
อยากให้แนะนำว่าตัวไหนถึงจะดี

เผอิญเป็นมือใหม่ด้วย ควรจะซื้อราคาสูงเลยไหม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Ronsuthi

22/11/2010 16:21:22
0
อืม สำหรับความคิดผมน่ะ ผมว่าไม่ควรซื้อราคาสูงเลยครับ มันอยู่ที่ตัวคุณว่าชอบแนวไหน เพราะแนวที่คุณชอบ อาจจะราคาถูกก็ได้ มันอยู่ที่ตัวของคุณ ต้องลองฟัง เองครับถึงจะบอกได้ว่าตัวไหนเหมาะกับคุณ และนอกจากหูฟังแล้วยังมีองค์ประกอบ อื่นๆอีกมากมาย เช่น amp และอะไรต่อมิอะไรอีกมากมายครับ เพราะฉะนั้น ผมคิดว่าคุณควรจะค่อยๆศึกษา ค้นหาสิ่งที่ตัวเองชอบดีกว่าไปลงทุนกับของแพงๆเพียงชิ้นเดียว (อันนี้เป็นความคิดของผมน่ะครับ เพราะผมก็เคยคิดแบบคุณครับ)ถ้าคุณมีทุนทรัพย์ ที่ไม่ไปรบกวนคนอื่น ก็จัดหนักเลยก็ได้ครับ แต่ถ้ายังไม่แน่ใจ ลองปรึกษากับท่านที่มีประสบการณ์ ในอุปกรณ์นั้นๆก่อนก็ดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

aketoom

22/11/2010 16:49:34
0
ลองบอกแนวเพลงที่ชอบฟัง หรือ เสียงที่อยากได้ หรือ หูฟังที่เคยฟังแล้วชอบมาดูก่อนก็ดีครับ เพราะข้อมูลน้อยมากครับ ฮะๆ

หูฟังต้องเน้นความชอบส่วนตัวครับ เอาองค์ประกอบของแต่ละตัวมาเทียบกันไม่ได้นะครับ (ความเห็นส่วนตัวอีกแล้ว หุหุ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

copic

22/11/2010 18:01:54
ค่อยเป็นค่อยไปก็ดีนะครับ
หยิกหู 0
"ช่วยแนะนำหน่อยคับ"