Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับวิธีเลือกหูฟังครับ

bester

21/11/2010 21:28:12
หูฟังแบบ Open-air Dynamic กับ Closed-back Dynamic
มันแตกต่างกันยังไงครับ

แล้วขอวิธีดู หรือเว็บ ลายละเอียดต่างๆของหูฟัง ด้วยครับ
Driver XXXmm
Output Sound XXXd/B/mW
Freq Response XX-XXXXHz
Max Input Power XXXmW
Impedance XXX
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tvarasiri

22/11/2010 00:18:57
0
Driver คือ ขนาดของตัวลำโพงที่อยู่ในหูฟังครับ

Output Sound คือ กำลังของเสียงที่ออกจากหูฟัง หน่วยเป็น เดซิเบล (dB) หรือ เป็นหน่วย มิลลิวัตต์ (mW)

Freq Response คือ ค่าความถี่ของคลื่นเสียงที่หูฟังสามารถตอบสนองได้ โดยบอกแบบเป็นค่าความถี่ หน่วยเป็น เฮิร์ซ (เสียงที่หูคนได้ยินจะอยู่ในช่วง 20(เสียงเบส) - 20,000เสียงแหลม เฮิร์ซ)

Max Input คือค่ากำลังขับสูงสุดที่หูฟังรับได้ มีหน่วยเป็น มิลลิวัตต์

Impedance คือค่าความต้านทานของหูฟัง มีหน่วยเป็นโอห์ม (โอห์มสูงขับยาก โอห์มต่ำขับง่าย)

ระบบOpenair Dynamic คือ ระบบของลำโพงที่ใช้การอัดอากาศแบบเปิด คือ ไม่ต้องการกล่องอากาศสำหรับการแสดงผล

Closed Back Dynamic คือ ระบบของลำโพงที่ต้องการกล่องอากาศในปริมาตรที่จำกัดเพื่อการแสดงผลของเสียง

** ผิดพลาดประการใดเชิญผู้เชี่ยวชาญมาอธิบายเพิ่มเติมด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

bester

22/11/2010 00:26:31
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับวิธีเลือกหูฟังครับ"