Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เรื่องน่าประทับใจของผมบ้างครับ

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

21/11/2010 16:58:50
125
พอดีผมอ่านในกระทู้ของคุณปอนด์ เรื่องความประทับใจในความซื่อสัตย์ของน้องคนหนึ่งที่คุณปอนด์แกซื้อขายด้วย ผมเลยเล่าเรื่องประทับใจของผมบ้าง และเกิดไอเดียว่า แต่ละคนย่อมจะมีเรื่องน่าประทับใจกันมากบ้าง น้อยบ้าง อย่ากระนั้นเลย เอามารวมไว้ในกระทู้เดียวกันเลยดีกว่า ว่าแล้วผมก็ขออนุญาตลอกเรื่องราวของคุณปอนด์มาใสกระทู้นี้นะครับ

เพื่อนๆน่าจะจำกันได้ ที่ผมเคยโพสน์ขายนาฬิกาจีช็อคเรือนสีเขียวๆ ราคา 1500 บาทไว้ แล้วมีน้องท่านนึง สนใจมาก เข้ามาถามเรื่อยๆ อยากได้ไปใส่สอบ เพราะเรือนเก่าพัง

ตอนนั้นน้องพสธรเค้าก็โพสน์ขายอะไรบางอย่างไว้เหมือนกัน และแจ้งในกระทู้ว่าถ้าขายได้จะรีบมาซื้อของผม แต่วันนึงน้องก็เข้ามาบอกว่าคงจะไม่ทันละขายของไม่ได้เลย อาทิตย์หน้าจะสอบแล้ว

แน่นอนว่า ผมไม่ได้รีบร้อนใช้เงินเลยตกลงกับน้องเค้าว่าจะส่งไปให้ใช้ก่อน ขายของได้ค่อยโอนตังค์มาให้ละกัน ว่าแล้วก็ส่งไป น้องก็ส่งข้อความมาขอบคุณอย่างน่ารักครับ

เวลาผ่านไปหลายอาทิตย์ น้องพสธรแจ้งผมว่าของที่เค้าโพสน์ขายโดนกดราคามากเกินไป คงตัดใจไม่ขายแล้วล่ะ ตอนนี้งบไม่พอ

เดี๋ยวจะส่งของกลับมาให้ผมคืน เพราะไม่มีงบจริงๆ

ไอ้ผมก็นะ มาคิดดูว่า คนเราได้ของที่อยากได้ไปแล้ว ถูกใจแล้ว แต่ดันติดขัดเรื่องเงินทองนิดหน่อยจนจำต้องถอดออกจากข้อมือเพื่อส่งคืนเนี่ย มันช้ำใจนะครับ ใจมันแป้วอ่ะ ผมรับคืนไม่ได้จริงๆ ทำไม่ได้

เลยบอกกันตรงๆว่า ถ้าไม่ชอบแล้วจะส่งคืนเนี่ย ไม่เป็นไรเลยครับ ส่งมาได้เลย

แต่ถ้าชอบล่ะก็ไม่ต้องคืน มีเมื่อไหร่ค่อยโอนมาให้ ตกลงกันตามนั้น

เวลาผ่านไปหลายเดือน (ผมไม่แน่ใจแหะ น่าจะสองสามเดือนประมาณนั้นครับ)

เมื่อคืนน้องพสธรแจ้งมาขอเลขที่บัญชี และเช้านี้น้องโอนเงินมาแล้วครับ

.....มากกว่าความดีใจที่ได้เงิน ก็คือความปลาบปลื้มชื่นชมในความซื่อสัตย์ของเด็กคนนึง ที่รักษาคำพูดและจิตใจของตัวเองอย่างแน่วแน่ ในสถานการณ์ที่ล่อแหลมให้กระทำผิด ค่อยเก็บหอมรอมริบมาจนครบตามจำนวน แล้วในที่สุดก็โอนมาตามคำสัญญาที่ได้ให้ไว้ทุกประการ....

ผมขอปรบมือให้น้องพสธรดังๆจากใจเลยครับ ^^

ตามด้วยเรื่องหนึ่งของผม

มีน้องคนหนึ่ง ผมเห็นแกเข้ามาขายของนาน ๆ หนในเว็ปนี้ พอดีแกสนใจอยากได้แอมป์หลอด พอดีผมมีแอมป์ Indeed ที่เกือบไม่ได้ใช้อยู่เครื่องหนึ่ง เลยขอแลกกับมือถือของแก ซึ่งเมื่อคิดสาระตะแล้ว แอมป์จะมีราคาแพงกว่ามือถือราวห้าร้อยบาท ผมก็บอกว่า แลกกันเลยแล้วกัน ส่วนต่างไม่ต้อง ถือว่าผมพอใจ แกก็ไม่ยอม คะยั้นคะยอให้ผมรับเงินห้าร้อยบาทไว้ให้ได้ ผมก็เลยรับไว้ อีกสองวันต่อมาก็ได้เห็นแกโพสต์ขายของบางอย่างอีก ด้วยเหตุผลที่ว่า "ไม่มีเงินกินข้าวแล้ว...!!!! ผมยังโพสต์ใน คคห. หนึ่งเลยว่า หากเจอกับผู้ปกครองของน้องคนนี้แล้วผมจะกราบงาม ๆ กับท่านสักหน ในฐานะที่อบรมสั่งสอนลูกหลานดีเหลือใจ ขอประกาศเกียรติคุณน้องที่ใช้ชื่อในเวปนี้ว่า "klanokia" ครับ.....

ขอชวนเชิญให้ชาวเวปมั่นคงที่มีเรื่องน่าประทับใจคล้าย ๆ กันนี้นำมาเล่าสู่กันฟัง ในกระทู้นี้ เป็นการแบ่งความชื่นใจให้พวกเราน้องพี่ชาวมั่นคงเวปบอร์ดกันด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ.....
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

te

21/11/2010 17:09:50
8
ขอชื่นชมกับคนดีๆ ด้วยครับคุณหมอ

ที่จริงผมก็ได้รับมิตรภาพ และความรู้สึกดีๆจากเว็ปบอร์ดแห่งนี้หลายต่อหลายหนแล้วครับ

ผมคงเล่าเรื่องราวได้ไม่หมดครับ แต่จำได้หมดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

21/11/2010 17:35:39
125
เล่าหน่อยเถอะครับคุณเต้ เอาเท่าที่จำได้ก็ยังดีครับ จะได้มีเรื่องน่าชื่นใจให้อ่านกับบ้าง อ่านหนังสือพิมพ์แล้วมีแต่เรื่องชวนสลดใจครับ......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Meehin

21/11/2010 17:44:59
0
ปรบมือให้เลยครับ น้องทำดีแล้ว!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

proseed

21/11/2010 20:30:00
0
อ่านแล้วประทับใจจริงๆ

ของผมก็มีครับ เรื่องประทับใจ กับคุณหมอเลยครับ เคยเมล์ไปถามเรื่อง

ลำโพง bose com3 ว่าเสียงเป็นยังไงบ้าง พอจะมีขายไหม ซื้อมาเท่าไร

ถามไปไม่นานก็ได้คำตอบกลับมา ทั้งแนะนำทั้งให้ความรู้ ขอบคุณมากครับถึงจะเป็นเรื่องเล็กๆก็เถอะ(หวังว่าอาหมอคงจำได้ ถ้าำจำไม่ได้ขอทำความรู้จักเลยครับ ผมน้องโปร)มีโอกาสคงได้คุยกันเจอกันครับ
...........................................................................
อีกเรื่องผมเคยซื้อ แอมป์ซีโร่แถวสองจากคนในเวบครับ

จึงมีพี่คนนึงเสนอขายตอนนั้น เงินก็ยังไม่ครบ ก็เลยคุยเอ็มกันมาตลอด

ถามถึงเรื่องเสียง เรื่องต่างๆพี่เค้าก็ ให้ความรู้ดีมาก

จึงทำให้ผมอยากได้มาก พี่เค้าจึงอนุญาตให้ผ่อนได้สองงวด ประทับใจมากในความมีน้ำใจ

ขอบคุณพี่เต้ย
...................................................................
คนนี้ขอยกย่่องเลยครับเป็น อาจารย์ผมเลย

ปรึกษาได้ทุกเรื่องถ้าพี่เค้ารู้ก็จะตอบดีมาก ถ้าไม่รู้ก็จะไปหาคำตอบมาตอบให้

ขอขอบคุณ Mr.Brustย์ รุ่นพี่มั่นคง

............................เก้ารอเก้า

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

21/11/2010 21:42:47
4,290
ตามมาปรบมือที่กระทู้ของคุณหมอต่อจ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

butnotforme

21/11/2010 22:25:59
333
ผมก็มี ครับ ขอชื่นชมคุณ Joe_14 แล้วก็เลขอะไรก็ไม่รู้จำเลขไม่ได้ เจอกันบ่อยที่ web taf บางทีคุณ Joe ก็มาซื้อมาขายใน web นี้
คุณขายแอมป์ Hornet ให้ผมถูกมากๆ พอเวลาผ่านไปซักพัก ผมอยากรู้เรื่อง batt ก็เลยโทรไปหาแก ก็ถามๆ คุณJoe ถามว่าควร chart ด้วยที่ chart ของอะไร เผอิญแกมีที่ chart ของ Toriyama อยู่ไม่ได้ใช้ แกส่งให้ผมเฉยเลย ผมว่าจะ write CD ให้แก เป็นการตอบแทน แกก็ไม่เอา แล้วผมสังเกตุ เวลาคุณ Joe ขายอะไรถูกแบบน่าเกลียดทุกที เพราะฉะนั้น ถ้าเจอคนนี้ขายของ ซื้อเลยครับ :P
ขอบคุณคุณ Joe มาก คุณ Joe เป็นคนดีครับ

p.s. เฮียก็ด้วย ขอบคุณ เฮียมากๆเรื่องการบริการลูกค้าครับ ไม่ต้องสาธยายมากมาย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

21/11/2010 22:50:46
125
เรื่องขายของถูกจนน่าเกลียดนี่มีเป็นประจำแหละครับ ส่วนหนึ่งเพราะเราอยู่กันอย่างพี่น้อง คิดเสียว่าถ้าไม่ได้ใช้ และไ่ม่ได้ร้อนเงินอะไร ก็ถือว่าแบ่ง ๆ กันใช้(แบ่งความสุขของเราให้คนอื่นมีความสุขบ้าง คนที่เราแบ่งให้ก็แฮ็ปปี้ ความสุขของเราก็ไม่ได้ลดลง กลับมีความอิ่มใจมากกว่าอีกครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

te

21/11/2010 23:03:02
8
555 ถ้าอย่างนั้นพี่ตั๋น butnot ก็ทำน่าเกลียดกับผมเหมือนกันครับ 555 พี่ตั๋นนี่ก็เป็นพี่อีกคนที่ผมประทับใจครับ

ส่วนท่านอื่นๆยกตัวอย่างก็พี่คณิตครับ ถามได้ทุกเรื่องทุกเวลา ผมก็เกรงว่าจะรบกวนพี่เค้า
ตอนนัดรับน้องมินพี่คณิตยังจัดให้ถึงที่เลยครับ ทำหยั่งเป็นคนขายซะเอง ทั้งๆที่เป็นธุระให้ทั้งหมด

ส่วนเฮียนี่เรื่องใจไม่ต้องบรรยายครับ ทุกท่านคงจะรู้

แล้วก็พี่ๆน้องๆในซอยนางไม้ทุกคนใจดีกันหมดครับ จะยืมจะด๋อยอะไรกัน
ส่งของมาก่อนเลยครับ เรื่องอื่นไว้ว่ากัน

เอาเท่าที่นึกออกก่อนนะครับคุณหมอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

เบียส

21/11/2010 23:04:50
11
วะ วะ วะ ว๊า....วววว โอเค เย้ ...................อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Kai

21/11/2010 23:33:06
2
ชอบอ่านเรื่องแบบนี้จังครับอาหมอ มันทำให้เรารู้สึกดีมากๆเลยครับ

ของผมนี่ก็กล้องของพี่tuta ที่อุตส่าห์ส่งมาให้ผมฟรีๆจากเชียงใหม่ ปลื้มมากๆครับ

แล้วก็กล้องของอาหมอ ที่ให้ผมมาหลายตัวมากครับ
แล้วก็หูฟัง ATH W2000 ของอาหมอที่ผมลองฟัง แล้วบังเอิญชอบ อาหมอก็บอกให้เอาไปฟังก่อน อีกเดือนค่อยเอามาคืน แต่ผมก็ไม่กล้าเอากลับมาหรอกครับ กลัวจะทำพัง ทำถลอก
ขอบคุณอาหมอมากๆนะครับ วันนั้นผมนั่งแท็กซี่กลับบ้านกับเจ้าตั้ม ยิ้มแป้นตลอดทางเลยครับผม

ต่อมาก็คุณพงษ์(a_days)ของเราๆนี่หล่ะครับ ซื้อ CD จากแกแล้ว จะโอนเงินให้ก็บอกไม่ต้อง เดี๋ยวเจอกันค่อยให้ หรือไม่ก็ฝากไว้กับน้องที่ร้านก็ได้ ขอบคุณคุณพงษ์มากๆครับ

ต่อมาก็คุณเอก ที่อุตส่าห์ส่ง Black Sheep มาให้ครบอัลบั้มเลยครับ ดีใจมากๆครับ เพราะบางอัลบั้มผมหาซื้อไม่ได้แล้วครับ

ต่อมาก็คุณสาลี่ ที่พยายามจะหาตั๋วคอนเสิร์ต ETC ให้ เพราะรู้ว่าผมชอบ ETC มากๆครับ ถึงไม่ได้บัตร แต่ได้ใจครับ..555

ต่อมาก็เฮียย์ครับ สำหรับความช่วยเหลือ แนะนำผมเรื่องกล้อง LOMO LC-A จนได้กล้องมาเลยครับ เฮียย์อธิบายนานมากครับ ตอนนั้นก็ดึกแล้วเหมือนกันครับ ผมกำลังนั่งรถตู้กลับจากที่ทำงานพอดี จนคนในรถตู้รู้เรื่องกล้อง LOMO หมดทั้งคันเลยครับ..555
แล้วก็สอนวิธีถ่าย ทั้งแนะนำแลป และที่ทำให้ผมยิ้มแป้นมากที่สุดก็คือ กระเป๋า LOMO พันปีของแกครับ ที่มอบให้ผมเลย เป็นกระเป๋าที่เฮียย์แกออกแบบเอง สั่งเย็บเอง คือทำมาจากใจที่รักเจ้ากล้อง LOMO LC-A จริงๆ ถึงกับสละกางเกงยีนส์มาทำกระัป๋าใบนี้เลยครับ
ผมติดกระเป๋าใบนี้ใส่กล้องตลอดครับ

แล้วก็มาถึงพี่มนตรีย์ที่ช่วยแนะนำเรื่องมอเตอร์ไซด์ เรื่องการเช็ค การซ่อมต่างๆให้ครับ

ที่ลืมไม่ได้เลยก็พี่ทศย์ที่รักของผมครับ คนนี้ผมรักมากหล่ะครับ...5555

สุดท้ายก็พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆในนี้หล่ะครับ ที่ทำให้ผมยิ้มได้ทุกๆวันครับ
อะไรที่ผมพูดไม่ดีไป หรือไม่เหมาะ ก็ขอโทษทุกๆท่านตรงนี้เลยนะครับ บางทีก็คะนองเกินตัวเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Joe

21/11/2010 23:36:04
0
ผมก็มีเรื่องที่ประทับใจกับคุณหมอด้วยครับ

ตอนที่ผมเสียบอลอย่างหนัก เงินเกลี้ยงกระเป๋า ผมได้ตัดใจขายเจ้า paa-iยอมรับครับขายไม่ออก ซึ่งเมื่อคุณหมอเห็นว่า ผมกำลังชอต คุณหมอก็รับซื้อทันทีเลยครับ ทั้งๆที่คุณหมอนั้นมีเจ้า paa-is อยู่แล้ว ทำให้ผมพอมีเงินใช้ ผ่านช่วงวิกริตนั้นไปได้ ขอบคุณคุณหมอมากเลยครับ

ส่วนเรื่องการบริการ ของร้านเฮียทั้งสองนั้น พูดได้คำเดียวเลยครับว่า โคดประทับใจเลยครับ ไม่ใช่แค่ผมครับ เพื่อนที่ผมแนะนำก็ชอบทุกคนเลยครับ ใครก็ตามที่ไม่ใช่คนโรคจิตเข้ามาใช้บริการร้านเฮียนั้นประทับใจทุกคน หากท่านใช้บริการแล้วไม่ประทับใจ ผมยอมนอนให้เหยียบเลยครับ

ปล.ขอขอบคุณบริการดีๆ จากร้านเฮีย และ
ขอขอบความมีน้ำใจอย่างสุดซึ้งจากคุณอาหมอทัตเทพ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

piggy

22/11/2010 06:22:48
0
ผมก็มีนะเรื่องประทับใจ และก็ไม่ใช่ใครที่ไหน กับ อ.หมอ ทัตเทพนี่แหละครับ
ตอนที่แฟนผมเริ่มไม่สบายเมื่อต้นปี ในช่วงระดมทุน ก็ได้ อ.หมอ นี่แหละครับช่วยเหลือไว้
จะเอาเงินให้ผมก่อนซะด้วยซ้ำ แล้วค่อยเอาหูฟังไปให้ทีหลัง
แถมยังให้คำแนะนำเกี่ยวกับอาการป่วยของแฟนผม รวมทั้งกำลังใจมากมาย
จนถึงวันนี้ผมยังไม่ได้ตอบแทน อ.หมอ เกี่ยวกับสิ่งดีๆที่ได้รับมาเลยครับ
กราบขอบคุณ อ.หมอ ทัตเทพอีกทีครับ

จริงๆแล้วเรื่องที่แฟนผมไม่สบายนี้นอกจากอาจารย์หมอแล้ว
ผมยังได้รับการช่วยเหลือจาก เฮียมั่น และ พี่เบียส (อย่างมากมายเช่นกัน)
และเพื่อนในบอร์ดอีกคนนึง ถ้าเค้ามาอ่านเค้าคงรู้ดี (ไม่กล้าบอกชื่อ เด๋วเค้าเดือดร้อนอ่ะนะ)
รวมทั้งกำลังใจจากเพื่อนๆในบอร์ดนี้มากมาย

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆๆๆๆๆครับ ขอบคุณๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

m_samui

22/11/2010 07:25:59
0
อ่านเรื่องของอาหมอแล้วรู้สึกดีครับ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

22/11/2010 07:58:19
125
เอ....อ่านไปอ่านมากลับกลายเป็นกระทู้ยกย่องผมเองไปซะแหล่ว.....เอาเป็นว่าถ้าผมไปทำคุณงามความดีมีน้ำใจกับใครก็ขอให้เก็บไว้ในใจก็แล้วกันครับ เดี๋ยวจะมีคนมาว่าตั้งกระทู้ดักคำชมตัวเอง ผมก็เขินเหมือนกัน ยังไงผมก็ถือคติเดิมคือช่วยกันได้ก็ช่วยกันไปครับ..........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

metalblood

22/11/2010 08:05:46
0
ขอบคุณครับสำหรับเรื่องดีๆ

ของผมก็ประทับใจหลายอย่าง อย่างแรกเลยคือความเป็นกันเอง

แม้ว่าผมจะได้เป็นลูกค้าของเฮียมั่นคง ไม่ได้เล่นหูฟังอย่างจริงจัง มีแค่ AKG K55 เก่าๆ ตัวนึง

มาก็พูดแต่เรื่องกล้อง พี่ย์ๆหลายคนในห้องนี้ อาทิเช่น เฮียมั่นคง พี่ทศย์ พี่Mr.Burst พี่ไก่ย์ พี่มนตรี Deawy แล้วก็อีกหลายๆท่าน ขออภัยจริงที่บอกไม่หมดนะครับ ก็เข้ามาตอบ มาติชมตลอด ทั้งๆที่ตัวเองก็เป็นมือใหม่

ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับการต้อนรับที่ดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

nong_neo

22/11/2010 08:37:34
0
ชอบครับ กระทู้ดีๆแบบนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

te

22/11/2010 09:14:38
ผมมีอีกครับ ท่านนี้ไม่พูดถึงไม่ได้ ก็พี่อ้อที่แสนใจดีของพวกเรา
ไม่เคยรู้จักหน้าค่าตากันมาก่อน แค่คุยกันถึงแนวเพลงเดียวกัน
อยู่มาวันนึงพี่อ้อบอกส่ง CD มาให้ ตื่นตันใจมากครับ
ไม่ใช่ครั้งเดียว แต่พี่เค้าส่งมาหลายครั้งจนผมละอายใจ
ที่ไม่มีอะไรพอจะตอบแทนได้บ้างเลยครับ

เมื่อกี๊พี่คณิตก็โทรมาขอที่อยู่ จะส่งของมาให้ฟังอีก ซึ้งไปหลายกระบุงเลยละครับ ณ ที่แห่งนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Mr.Burst

22/11/2010 10:30:26
3
.............

เข้ามาอ่านกระทู้แบบนี้บ่อยๆ...

รู้สึกถึงความ "รัก" อบอุ่นเต็มหัวใจ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

นายมั่นคง

22/11/2010 11:15:58
4,290
งั้นผมประทับใจลุงตั่วปุ๊ยด้วยคน ผมไม่เคยรู้จัก xxxxx ภัตตาคารมาก่อนเลยในชีวิต

ก็ได้ลุงตั่วปุ๊ยนี่ล่ะพาไปรู้จัก xxxxxภัตตาคารกับเค้า ทำให้หูตากว้างขวางขึ้นอีกมากเลยครับ

มันจะเกี่ยวกันไม๊เนี่ย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

Deawy

22/11/2010 12:37:04
0
ภัตตาคาร ส. รึป่าวครับเฮีย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

drrewatt

22/11/2010 16:37:04
1
ภัตตาคาร ส. พิกัดอยู่แถว ๆ ยมราชแน่เลย ถ้าเมียมาเจอ ก็ไปหายมราชได้เลย อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

22/11/2010 17:38:50
125
อ้าว...กำลังซึ้ง ๆ กันอยู่ เฮียพาออกมหาสมุทรเสียแหลว......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

นายมั่นคง

22/11/2010 17:47:43
4,290
555 ต้องขออภัยในความทะเล้นของผมล่ะครับ 555

แต่จริงๆๆ ในเว็บนี้เรื่องประทับใจมีแยะมากๆๆ ครับ เอาแบบที่เร็วๆๆ นี้ก็เจ้าเล็กเชียงรายล่ะ เรียกว่าเป็นอะไรที่น่าประทับใจทุกคนมากๆๆ นะผมว่า

คือเหมือนการร่วมมือร่วมใจ คนละเล็กละน้อย จนทำให้ทุกๆๆ คนมีความสุขร่วมกัน.......

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

แมว

22/11/2010 22:20:39
เรื่องประทับใจของหนู ถ้าจะให้เล่าเจ็ดวันก็ไม่จบเพราะพี่ๆน้องๆในวงการแต่ละท่านที่ได้คุยกัน ทำให้รู้สึกว่ามิตรภาพนั้นมีอยู่จริงในโลกไซเบอร์ ปกติเป็นคนที่ไม่เข้าเวปแล้วมาโพสกระทู้ที่ไหนมาก่อนเลย ส่วนมากจะเข้ามาหาข้อมูลหรือซื้อของซะมากกว่า...งั้นขอเล่าเรื่องประทับใจที่สุดก็แล้วกันค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า...สมัยที่เข้าวงการมาใหม่ๆ ก็ตื่นตาตื่นใจกับหูฟัง แอมป์ และอื่นๆบรรดามีเสมือนสาวบ้านนอกไกลปืนเที่ยงพกแบงค์พันเป็นฟ่อนหลงเข้ามาในสยามพารากอน...เลยกระหน่ำซื้อๆๆๆๆทุกอย่างที่ขวางหน้า บางตัวยังไม่รู้ว่าคืออะไร เอาไว้ใช้ยังไง ก็กวาดซื้อเรียบเป็นทวิสเตอร์ตัวแม่...ข้าวของก็มากองๆๆสุมๆกัน จะใช้ก็ใช้ไม่เป็น....จนวันนึงก็มีพี่ท่านหนึ่งส่งข้อความมาดุอย่างมาก พี่บอกว่าเค้าทนปวดใจไม่ได้ที่เห็นหนูกวาดซื้อของไปแบบไร้สติเลยต้องเขียนมาเตือน ข้อความดุเดือดเลือดพล่าน...เขียนมายาวขนาดกระดาษ A4...อ่านไปสะดุ้งไปยี่สิบเจ็ดตลบ...เจ็บเหมือนโดนฟาดด้วยหางกระเบน พี่พูดได้จี้ใจดำเหลือที่จะกล่าว ถูกต้องทุกประการ เลยได้สติกลับคืนมาทันที....เค้าเป็นใครหว่า..อยู่ๆก็มาดุๆๆแบบไม่เกรงใจ...เงินก็เงินเรา จะผลาญอะไรก็เรื่องของเรา แต่หนูรู้สึกดีมากๆเลยที่ใครก็ไม่รู้จักมาก่อน...เสียเวลาพิมพ์ข้อความยาวๆมาถึงเราด้วยความหวังดีอย่างจริงใจ ที่จริงเค้าจะนั่งมองสาวบ้านนอกซื้อของจนเงินหมดตัวก็ยังได้.........ประทับใจจริงๆค่ะ รู้สึกดีอย่างมากและเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้รู้จักคนแบบนี้ในสังคมเมืองที่ต่างคนต่างอยู่

ท่านนั้นคือคุณอชิระ achira20d ที่จัดลำดับไว้แล้วว่าเป็นหนึ่งในผู้มีพระคุณ...ขอบคุณพี่อชิ มากเลยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

Acidstudio

22/11/2010 23:35:14
0
เข้ามาอ่านและ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

23/11/2010 07:02:04
125
เอ้าจดไว้ครับ สำหรับคุณแมวเหมียว ห้ามชม ต้องด่าถึงจะดี....!!!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

23/11/2010 19:09:38
125
ขอดันกระทู้หน่อยครับ ตกไปไกล อยากอ่านเรื่องประทับใจของพวกเรากันครับ....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

Montri

23/11/2010 19:27:46
1
เอามั่งละกัน
ตอนนั้นผมลำบากเรื่องเงินก็ประกาศขายของอย่างนึงอยู่ ก็มีพี่ทศย์ ของเรานี่แหละแกคงจำผมได้จากตอนที่ลองทดสอบถ่ายทอดสดงาน Meeting ครั้งที่แล้วล่ะครับ พี่แกถามว่าลำบากเรื่องอะไร ให้ยืมก่อนก็ได้มีค่อยเอามาคืน ผมเองไม่กล้ารับเงินแก ได้แต่บอกว่าจะลองขายต่อไป สรุปก็ยังเป็นพี่ทศนี่แหละครับที่มาตามซื้อให้ บุญคุญนี้ผมยังจำอยู่ตลอดนะครับ พี่ทศย์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

Joe

23/11/2010 21:38:10
0
ตายหล่ะๆๆ....ผมลืมพี่แจ็ค(พระเจ้าจอร์จ) ไปได้ไงเนี่ย

ผมประทับใจพี่เค้ามากเลยครับ เป็นกันเองมากๆ แม้ได้เจอกันแค่งานmeeting มันก็เป็นช่วงเวลาที่ดีมากๆเลยครับ พี่แจ็ค ได้ทำให้ผมได้ประสบการณ์เกี่ยวกับหูฟังเพิ่มขึ้น มากเลยครับ ขอบคุณมากเลยครับพี่

ปล.ขอขอบคุณเฮียอีกรอบและทุกๆคนในเวปนี้เลยครับ สำหรับสิ่งดีๆที่ผ่านมา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

Deawy

23/11/2010 23:01:19
0
เรื่องของผมก็ต้องเป็น

คุณหมอ puinan ครับ คือมีอยู่ช่วงนึงผมอยากอัพเกรดสาย rca ก็เลยไปลองหาดู พอดีเห็นชื่อคุณหมอปุ๊ยมีสายที่ผมเล็งไว้ทั้งสองเจ้า ก็เลย mail ไปถาม ทั้งๆที่คุณหมอไม่ใช่คนขายก็ยังให้คำตอบ คำแนะนำกับผมอย่างดีมากเลยครับ แถมผมยังมาซื้อ เสียงเจ๋ง จากคุณหมอ อีกซึ่งตอนนั้นผมยังไม่มีเงิน คุณหมอก็ส่งของมาให้ผมก่อนอีก ทำให้ผมประทับใจมากเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

achira20d

23/11/2010 23:11:19
0
เรื่องผมกับเจ้าแมวตัวยุ่ง ความเห็นที่ 24
ท่านอื่นๆ เอามาเป็นตัวอย่างไม่ได้นะครับ
กับคนอื่นๆ คงทะเลาะกัน มองหน้ากันไม่ติดไปเลย
แถมกับคนอื่น ผมก็ไม่เค๊ยไม่เคยทำอะไรรุนแรงอะไรขนาดนั้น
แต่กับเจ้าเเมวเหมียวนี่ ผมรู้สึกเหมือนพี่น้อง เหมือนคนกันเอง
ที่จะพูดจะเตือนกันได้ ด้วยความหวังดีอย่างใจจริง

ผมกับเขาคงทำบุญทำกรรมมาด้วยกัน ได้เกื้อกูลกันมาตั้งแต่ชาติก่อน
ชาตินี้ก็มาสานต่อ relation กันไปน่ะครับ
ตอนแรกๆที่ดูเหมือนผมช่วยเขา ไปๆมาๆ เขากลับเป็นคนช่วยผมเต็มๆ
ทั้งเรื่องอาหาร เรื่องยา เรื่องการดูแลสุขภาพ ตามวิชาชีพเขา
ก็ถือว่าเขากลับย้อนมา ช่วยคนป่วยโรคหัวใจอย่างผมได้แบบเต็มๆ
แถมเขายังมีน้ำใจ ดูแลไปถึงแม่ผมที่ป่วยเป็นอัลไซเมอร์ ด้วยอีกต่างหาก
ตอนนี้เลยคบกันเป็นพี่น้องไปแล้ว ไม่ใช่คบกันแค่เป็นเพื่อนเล่นเครื่องเสียง

ผมเชื่อเรื่อง play it forward ครับ
ทำดีไปกับใครทุกๆคน สร้างสิ่งดีๆให้กับเพื่อนมนุษย์
ท้ายสุดผลดีก็ส่งผลสนองกลับมาหาเราเอง

เจ้าแมวเหมียวก็ถือเป็นตัวอย่างที่ชัดเจนในเรื่องดังกล่าว
และก็เป็นเพื่อนที่น่าประทัยใจที่สุด ที่เคยพบใน Net ของผมเช่นกันครับ
ต้องขอบคุณ web มั่นคง ด้วยครับ ที่เป้นจุดเริ่มให้ผมกับเขา ได้มาเจอกัน

ถึงเจ้าแมวตัวยุ่ง ได้เข้ามาอ่าน จะบอกว่า
เขียนชมเราก็จริง แต่ก็ยังดุอยู่นะเฟ้ย!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

เฮียหมี

23/11/2010 23:16:07
2
อ่านแล้วยิ้มแฉ่งเลย

ขอบคุณอาหมอทัตเทพอีกครั้งครับ ถึงจะเคยขอบคุณไปแล้ว แต่ความรู้สึกขอบคุณมันก็ยังอยู่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

butnotforme

23/11/2010 23:23:57
333
อ้าว ลืมคุณคณิตไปได้ไง นี่เรา คนคนนี้ใจดีมากครับ
คุณ A_days ก็ใจดี ซื้อ CD แล้วแถม AIFF มาอีกเพียบ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

นายมั่นคง

23/11/2010 23:31:31
4,290
ประทับใจพี่อชิระด้วยคนล่ะ

ผมเองขนาดเป็นคนขายของให้ ผมเองยังรู้สึกว่าคุณแมวซื้อของมากจนผมแปลกใจเหมือนกัน เรียกว่าถามคุณแมวได้เช่นกัน ผมเองก็รั้งๆ แกไว้ตลอดเหมือนพี่อชิระนี่ล่ะครับ

ตายๆๆ นี่ยังมีแอบซื้อ 801 อยู่ที่ผมอีกตัวล่ะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

แมว

23/11/2010 23:47:45
0
พี่อชิ ที่รักอ่ะ...หนูลืมบอกพี่อชิ ไปได้ไงเนี่ยว่าไปด๋อย 801 มาซะแล้ว(...เฮียนะเฮีย...จำไว้เลย)

แหะ แหะ..ขี้ลืมเนอะ..

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

แมว

24/11/2010 08:00:59
เค้าไม่ได้แอบซื้อนะคะ เฮียขา....แค่ยังไม่ทันจะบอกจ้าา

จริงๆแล้วการที่หนูจะด๋อย (อันนี้น่าจะย่อมาจาก สอยได้ + ดีใจ + จ๋อยเพราะหมดตรูด) อะไร ไม่ต้องรายงานพี่อชิ

ทุกอย่างหรอกจ้า...พี่เค้าบอกอยู่เรื่อยหล่ะ ว่าจะด๋อยอะไรก็ด๋อยไปถ้ามีกำลัง แต่ต้องรู้จักคิดก่อนซื้อ ไม่ซี้ซั้วมั่วนิ่มไร้สติ...

เจ้า HM 801 นี่หนูคิดดีแล้วหล่ะว่ามันเป็นตัวพกพาที่เจ๋งสุดๆ เป็น source ตัวที่ดีมากระหว่างรอ cd player ...

ตัวนี้หนูด๋อยภายใต้หลักการและเหตุผลล้วนๆนะเจ้าคะ ....ซึ่งแน่นอนว่า"ผู้จัดการด้านเครื่องเสียงสาขา กทม."
จะเห็นชอบด้วยอยู่แล้วล่ะจ้าาา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

แมว

24/11/2010 23:29:50
0
ที่ต้องบอกว่าประทับใจก็มีอีกคน...เฮียมั่นของเรานั่นเอง....คนอาไรก็ไม่รู้ เล่าอะไรได้เป็นฉากๆอ่านแล้วฮาขำกลิ้งไปหลายตลบ ...เครียดๆมานี่ เข้ามาอ่านเรื่องโดนัทไฮโซแล้วนั่งหัวเราะคนเดียวจนเพื่อนคิดว่าบ้า .สร้างสีสันให้ชีวิตพวกเราหลายๆคน...เป็นแหล่งที่สุมหัวของบรรดาคนน่ารักๆเฮฮา ก่งก๊ง เช่นพี่ๆชาว ย์ ทั้งหลาย ซึ่งว่าที่จริงก็ชายแท้กันทุกคนหล่ะจ้ะ..

เฮียเป็นพ่อค้าภาษาอะไรก็ไม่รู้...จะซื้ออะไรก็คอยห้ามอยู่นั่นแล้ว...ว่าอย่าซื้อเลย..ที่มีอยู่ก็มากแล้ว ต้องบังคับขืนใจถึงจะยอมขายบางตัวให้...ประทับใจเฮียจ้าาาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

25/11/2010 19:29:10
125
เฮียแกแผนสูงครับคุณแมว แสร้งห้าม แต่ก็รู้อยู่แก่ใจแล้วว่าเวลาคนมันคัน มันต้องเกาอย่างเดียวครับ ไปห้ามเกานี่....ยากส์สสส์...มากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

ittichai k.

22/01/2011 12:49:33
0
ชอบกระทู้นี้มากครับ
ชาวเว็บมั่นคง ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน เเบ่งปันสิ่งดีๆซึ่งกันเเละกัน เป็นเว็บที่อบอุ่นมาก
ผมขอสนับสนุนอีกเเรงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

Todz

22/01/2011 13:19:15
5
อ่านมานาน.....ไม่ได้จด...แต่จำ

จำคุณหมอได้เป็นคนแรก.....น้องๆเดือดร้อน....เอาของมาขาย...ช่วยซื้อหมด ไม่ต่อราคาซักคำ

โอนเงินก่อน ของไม่ต้อง...เฮ้ยยย ของมาทีหลัง....มีเงิน มาเอาคืนได้

คุณธนิต อีกท่าน ตอนนั้น กรุ iPod แตก ราคาไม่แพง น่าจะเรียกว่า โคตรถูก...ถือว่าแบ่ง กัน ชม

และอีกหลายๆท่าน..นับถือ...นับถือ

ปล.คราแรก ผมนึกว่าคุณเป็นคุณหมอหมาซะอีก....เห็นลงแต่รูปหมา....1ตัว...2ตัว...คราวหน้า สงสัย 3ตัว...แบบว่าชอบนะ เพราะ ผมเกิดปีหมา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

ย่องมาฟัง...

22/01/2011 16:08:27
0
ผมประทับใจเยอะเลยครับ....อาหมอให้เงินผม ให้ยืมหูฟังอีก นี้ก็ยังไม่ได้คืนเลย เลวจริงๆเรา
.
.
แล้วก็พี่ Piggy อีก ใจดีมากๆอยู่ดีๆก็เอาของมาให้ น่ารักมากๆครับ
.
.
แล้วก็พี่ jomjomjom ส่งเมลมาถามว่าเดือนร้อนอะไร พี่ยินดีช่วย ซึ้งมากๆครับ
.
.
ขอกราบขอบพระคุณจากใจจริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

lek_chiangrai

22/01/2011 16:10:56
0
ผู้หลัก ผู้ใหญ่ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกๆท่านหลอมรวม เป็นความประทับใจของผมครับ

ผมไม่สามารถ พิมพ์ชื่อทุกๆท่านได้หมด แต่ ทุกความประทับใจ

ผมจดจำใส่ใจไม่มีวันลืมเลือนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

binmaew

22/01/2011 18:01:54
2
เรื่องประทับใจของมิ้มก็เพิ่งเกิดเร็วๆ นี้ค่ะ คือพี่ te เพิ่งส่งซีดีเพลงพระราชนิพนธ์ที่มิ้มอยากได้มาให้ 1 แผ่น

พี่ te เคยเอาแผ่นซีดีมาโชว์ให้ดู มิ้มเลยเม้นต์ไปว่าอยากได้ๆๆๆๆๆ

ผ่านไปไม่กี่วัน พี่ te เมล์มาขอที่อยู่ จะส่งซีดีมาให้มิ้มค่ะ ^_^

"มูลค่า" ของมันนั้นไม่เท่าไหร่ค่ะ แต่ "คุณค่า" ของมันนั้นประทับใจมิ้มมากๆ ค่ะ

มันทำให้มิ้มรู้สึกดีใจที่ได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของเวปบอร์ดม่ันคง และได้รู้จักพี่น้อง ผู้หลักผู้ใหญ่ที่น่ารักมากๆ ในนี้นะคะ

ขอบคุณน้ำใจและความใส่ใจของพี่ te มากๆ ค่ะ ^_^

ขอบคุณอาหมอทัตเทพที่ได้แบ่งปันเรื่องราวดีๆ แบบนี้นะคะ ได้รับรู้เรื่องราวดีๆ ของอาหมอผ่านบอร์ดนี้แล้วมิ้มรู้สึกดีจังเลยค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

22/01/2011 19:11:46
125
โอ๊ะ..โอ๋..มันเก่าหลายเดือนแล้วคุณมิ้มคนงาม(น้ำใจ)ยังอุตส่าห์ขุดมันขึ้นมาอีกเหรอครับนี่......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

jo..1234

22/01/2011 19:38:07
0
ยอดมากเลยครับ...ชอบแบบนี้จริงๆ

ที่บอกว่าน้ำใจคนไทยหดหาย....ใช้ไม่ได้กับกลุ่มนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

9homme

22/01/2011 20:03:18
1
เข้ามาอ่านความประทับใจครับ
^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

ming_pan_da

23/01/2011 01:47:13
0
เข้ามาอ่านครับ
ดันความประทับใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

24/01/2011 18:38:03
125
อยากให้คนอ่านกันเยอะ ๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

milky

25/01/2011 00:59:00
0
เข้ามาอ่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

yoknipas

25/01/2011 01:11:09
2
ชอบครับ ผมก็ต้องขอบคุณคุณหมอมากครับที่commentหูฟังที่ผมขายให้อะครับ ทำให้ผมได้ลูกค้าอีกเยอะเลยอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

Mr.Burst

25/01/2011 01:36:38
3
ตอนนี้....ผมอ่านแล้วผมจะร้องครับ....

เพราะผมดันไปสร้างความไม่ประทับใจกับอาหมอไว้.....

ขอโทษค้าบบบบบ..... T_T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

25/01/2011 06:45:19
125
คุณเบิร์ทจะร้องเพลงให้ผมฟังเหรอครับ ขอบคุณนะครับ เต้นด้วยก็ดีครับ......
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เรื่องน่าประทับใจของผมบ้างครับ"