Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

cx300 มีปัญหา วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

vevitamin

29/10/2007 23:16:58
คือปัญหามันจะแปลกๆน่ะครับ ผมเอามาฟังกับ ipod แล้วเสียงหูซ้ายอยู่ๆหายไป หายไม่กลับครับ แต่พอเอาไปเสียบกับโน้ตบุ้ค เสียงมันกลับมาครับ หลังจากเสียบโน้ตบุ้คเอาไปเสียบกับ ipod เสียงมาปกติเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ แต่ทีนี้ พอสักพัก เสียงหูซ้ายหายไปอีก ต้องเอาไปเสียบโน้ตบุ้คเสียงถึงจะกลับมาครับ เป็นแบบนี้ซ้ำไปซ้ำมาหลายรอบแล้ว ไม่รู้ว่าสาเหตุของปัญหาคืออะไร ใครรู้ช่วยตอบด้วยคร้าบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

30/10/2007 09:50:48

ว้า อ่านแล้วมึนตึ๊บเลย 555

อาการแบบนี้คล้ายๆ โดนผีหลอกประมาณนั้นเลย

ถ้าฟังจากที่เล่าผมว่าเหมือนกันขั้วที่รับของ ipod มันจะเสีย เพราะเวลาเอาไปเสียบกับโน๊ตบุ๊คมันดังใช้ได้........ผมว่าลองเช็คดูกับ Player ตัวอื่นๆ อีกที

ถ้าไม่ดังเฉพาะ ipod ก็คือ ipod เสีย แต่ถ้าตัวอื่นๆ ดังหมด ผมว่าน่าจะมาจากสายหูฟังขาดแล้วล่ะครับ 55
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"cx300 มีปัญหา วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ"