Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ท่านใดมี AKG k181DJ วานมาบอกหน่อยครับ

tomatomic

29/10/2007 21:58:06
อยากทราบว่าตัวนี้ให้เสียงเป็นยังไงบ้าง ต่างจาก k518 มากไหมครับ
ต้องใช้แอมป์ขับไหมอ่า แล้วราคาตัวนี้อยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

29/10/2007 22:24:45

เออ จริงแฮะ ผมดันลืมตัวนี้ไปเหมือนกัน เดี๋ยวจะเช็คดูว่าทาง เอ็มไอเทรดดิ้ง เค้ามีนำเข้ามาหรือเปล่า ถ้ามีจะเอามาครับ

แต่ผมว่ามันน่าจะอยู่ในกลุ่มสตูดิโอครับ ซึ่งตอนนี้กลุ่มสตูดิโอ ผมกำลังเอาเข้ามาเพิ่มอีก 2 รุ่นครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tomatomic

29/10/2007 22:49:37
เฮียครับ แล้วกลุ่ม สตูดิโอมันต่างจากกลุ่มอื่นยังไงหรอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เบียส

30/10/2007 17:50:05

เสียงอ่ะ ครับ กลุ่ม สตูดิโอ เนี่ย เสียงเป็นแบบ มอนิเตอร์ สำหรับไว้ mix เสียง ดนตรีในห้องอัดให้ เข้ากัน จ้า

ไม่ค่อยมีเสียงใดเด่นออกมา ครับ คือ Flat นั่นเองไม่หวือหวา ออกแบบมาสำหรับไว้ใช้ทำงานนั่นเอง

แต่จะหาเอามาไว้ฟังเพลงก็ไม่ใช่เรื่องแปลก ครับ ส่วนหูฟังที่เราเล่นกันนั้น

เอาไว้ฟังเพลงเล่น ให้สนุก เพื่อความผ่อน คลาย มีการออกแบบเสียง เป็นแบบต่าง ต่าง มากมาย ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tomatomic

31/10/2007 05:55:15
ขอบคุณครับพี่เบียส แล้วตัว K181DJ นี่เทียบแล้ว น่าจะอยู่พอๆกับหูฟังตัวไหนบ้างอ่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เบียส

31/10/2007 12:17:52

พอดีตัวนี้ ยังไม่ได้ฟังเหมือน กัน ครับ เห็นเค้าว่า กัน ว่า เบสหนักมากมายจ้า เอ้า ใครเคยลองแล้ว แถลงไขหน่อยเร๊ว อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

slim

14/02/2008 06:31:43
ผมเพิ่งไปถอยมาจาก MI ครับ ผมชอบเสียงมันครัับ มันสำหรับ DJ เลย เสียงดังแน่นเอาไว้สู้กับเสียง PA ในผับสบายสบายครับ ไว้ใช้ Mix ต่อเพลง Work มาก
ปรับฟังเป็น Mono ที่ตัวหูฟังเลย ก็ได้นะ ปรับเบส large หรือ Small ก็ได้ แบบข้างซ้ายของหูปรับเป็น Small แล้วข้างขวา เป็นแบบ Large ก็ได้ เอาไว้ Check เบสได้สบายๆเพราเวลาเปิดเพลงใน Pub เสียงเบสเราจะไม่ค่อยได้ยินในหูฟังนะครับมันเลยออกแบบมา อย่างนี้มั๊งครับ ความสามารถเยอะครับตัวนี้ ผมชอบนะ
ที่ตินิดนึงคือ เจ็บหูง่ะ ฟังนานนาน ไม่ค่อยได้ ต้องฟังข้างเดียวทำงาน ลองไปฟังครับ
ที่ MI ผมเพิ่งซื้อมา เมื่อวาน ไปลองอยู่นานเลย เซลก็ไม่ได้ว่าอะไรเลย ลองเทียบหลายๆตัว กับ akg รุ่น อื่นๆว่าเราชอบเสียงตัวไหน เอา CD ของโปรดเราไปด้วยนะครับ หลายๆ แนว เหมาะมากสำหรับ HipHop , R&B หรือ House , Disco ชอบครับคุ้มดี
ส่วนเรื่องเอามาฟังเพลงเล่นๆเอาเพราะคงไม่ค่อยเหมาะนะผมว่า เพรามันค่อนข้างหนัก และเจ็บหู บีบหัวพอสมควร(สงสัยหัวโต)
ส่วนหูฟังเงียบสุดๆ ขอบอก ไปลองเลยครับ ตอนนี้ เบิร์น หูครับ
หยิกหู 0
"ท่านใดมี AKG k181DJ วานมาบอกหน่อยครับ"