Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือใหม่อยากได้คำแนะนำครับเกี่ยวกับหูฟัง

cola

17/11/2010 10:07:15
ผมเป็นมือใหม่ครับ ไม่เคยซื้อหูฟังใช้เลยครับ ใช้แต่ของที่แถมมา ผมใช้ ipod ครับ ใช้แต่หูแถม พอดีหูแถมมันพัง

เลยอยากจะหาซื้อใหม่ครับ

อยากได้คำแนะนำจาก ท่านๆ ในงบประมาณ 1000บาท

ตัวไหนคุ้มค่าที่สุดครับ ชอบเสียง ใสๆ กว้างๆ ตอนนี้ผมใช้ของ บีๆฟังแทนอยู่อะครับ ก้ดีครับ

แต่อยากได้ใหม่ เป็นสีขาวล้วนครับ อินเอีย หรือ ไม่อินเอีย ก้ได้ครับ

ปล ขอบคุณมากๆ ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

17/11/2010 10:13:48
4,290
ขาวล้วน ทำท่าจะหายากไปแล้วในชั่วโมงนี้ครับ ถ้าเอาแบบไม่อินเอีย ให้ลองไปฟัง Sennheiser MX-470 เกินงบนิดเดียว แต่ใช้ผมว่าโอเคเลยจ้า ครบถ้วนกระบวนความ

แนะนำตัวนี้ล่ะ ผมว่างานก็ดี และไปกันได้กับ iPOd ด้วยเน้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

cola

17/11/2010 10:37:04
ถ้า งบ 2 พันอะครับ แนะนำตัวไหนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

cola

17/11/2010 11:10:57
เฮียครับ

ช่วยไขข้อข้องใจให้ผมหน่อยสิครับ ว่าทำไม Monster Beat By Dr. Dre ของปลอม ถึงขายกันแพ๊ง แพง

ทั้งๆที่มันเป็นของปลอม ผมสงสัยมานาน และ ครับ

ช่วยไขข้อข้องใจให้ผมหน่อยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

โลตัส

18/11/2010 00:53:07
2
ที่ของปลอมอย่าง เช่น ของค่าย Monster มีราคาสูงเพราะกลไกการตลาดครับ

ราคาแพง เพราะตลาดมีดีมานด์ กลุ่มเป้าหมายที่มีกำลังพอก็จะไปซื้อของแท้ แต่ก็มีอีกจำนวนมากที่กำลังซื้อไม่เพียงพอก็จะมองหาทางเลือก และนี่คือโอกาสของพวกนักก๊อป

ยิ่งตลาดมีความต้องการมาก + กับสินค้าเป็นแนว Emotional ด้วยแล้ว จึงไม่มีเหตุใดๆเลย ที่พวกนี้จะตั้งราคาต่ำครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มือใหม่อยากได้คำแนะนำครับเกี่ยวกับหูฟัง"