Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พี่ๆเพื่อน เคยโดนเหตุการณ์ แบบไม่คาดฝัน และ ปฎิเสธไม่ได้ไหมครับ ร่วมแชร์ประสบการณ์กันนะค

lek_chiangrai

15/11/2010 14:00:54
0

ผมขอเล่าเหตุการณ์แบบไม่คาดฝัน ของผมนะครับ

ตอนที่ผมฝึกงานช่วง เรียน ปวช. สาขาอิเล็กทรอนิกส์
ผมฝึกงานเป็นช่างซ่อมบำรุง ที่ห้างโตคิวรัชดา
ขากลับบ้าน ช่วงเย็นๆ เลิกงานก็อาศัย มอเตอร์ไซด์รับจ้างหลังห้างจัสโก้รัชดา
กลับบ้านเหมือนเดิมทุกวันขณะนั้นในซอยรถติดมากๆ เป็นช่วงสงกานต์

ในซอยเล่นสาดน้ำกันอย่างสนุก ขณะที่ผมกำลังนั่งเอ๋อ อยู่บนรถมอเตอร์ไซด์นั้น
สาวสวยสายเดี่ยวนิรนาม มาจากไหนไม่รู้ เธอมาประกบจูบครึ่งปากครึ่งจมูก โดยที่ไม่ทันได้เตรียมตัว
แต่ที่รู้คือ กลิ่นเหล้านี่หึ่งเลย ขณะที่กำลังงงว่าเกิดอะไรขึ้นวะ ก็มีวัตถุลึกลับลอยมา กระแทกหัวอย่างแรง
จับหัวดูก็รู้ว่าโชคดี หัวตรูไม่แตก พอมองไปหาเจ้าของวัตถุลึกลับที่ส่งมายังหัวผม

ก็คือไอ้คุณผู้ชายที่อยู่หลังรถกระบะคันหน้ามันขว้างน้ำแข็งมานั่นเอง โดยมีสาวสวยสายเดี่ยวนิรนาม
ยืนประกบอยู่ด้วย ความคิดเครียดแค้น หมายจะเอาคืนบังเกิดแต่พอมองไปดูรายละเอียดรวมๆแล้ว
พรรคพวกฝ่ายนั้นอยู่บนรถเพียบเลย ซึ่งบ้านผมอยู่ถัดไปอีกกว่า 1กม.
ในซอยรถก็ติด กว่าจะไปตามคุณเพื่อนๆ ก็คงไม่ทันแล้วได้แต่เซ็งๆ
นอกจากเจ็บหัวแล้ว ก็ยังอาย กับโปรโมชั่นที่ได้รับแบบงงๆ

จากประสบการณ์ เหตุการณ์แบบไม่คาดฝัน ที่ผ่านไป 16 ปี แห่งความหลังยังไม่เคยลืมเลือนนี้
ก็ต้องขอขอบคุณ ผู้ชายคนนั้นที่คุณปาได้อย่างแม่นยำ เข้ากลางหัวผม ดีที่ว่ายังปาแม่น เข้าหัว ถ้ามันพลาดไปโดน ตาตี่ๆของผมเนี่ยไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงเลยครับ จบแล้วครับ

ขอฟังประสบการณ์ พี่ๆเพื่อนท่านอื่น ร่วมกันแบ่งปันด้วยนะครับ อิอิ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Kai

15/11/2010 15:44:39
2
ของผม

เหตุการณ์ แบบไม่คาดฝัน :

เจอเฮียย์ครั้งแรกที่สยามเซ็นเตอร์ วันที่ 11 พฤศจิกายน ปี2552 ขณะที่เฮียย์กำลังโดนรปภ.ล็อคตัวอยู่เพราะขโมยชุดชั้นในผู้หญิง ผมเลยไม่ทำเป็นไม่รู้จักดีกว่า

และ ปฎิเสธไม่ได้ :

โดนเฮียย์แอบจับก้นตอนเข้าห้องน้ำชาย เอ้ย..ไม่ใช่ครับ โดนเฮียย์จับล็อคก้นถ่ายรูปคู่ต่างหาก..555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Kai

15/11/2010 15:45:29
2
ผิดวันแล้ว วันที่ 1 พฤศจิกายน ปี 2552 จ้า พิมพ์เบิ้ล 1 ไปสองตัวซะงั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

15/11/2010 20:38:03
4,282
แล้วตกลงชุดชั้นในที่ว่าได้เก็บไว้ให้เฮียหรือเปล่าเนี่ย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

pooSEK

15/11/2010 20:56:29
0
นั่งรถไฟสายใต้ไปสุราษ ไปดูงานตอนเรียน มหาลัย

รถไฟถึงช่วง ประจวบรึงัยนี่ครับ ผมกำลังยืนคุยกับเพื่อนซึ่งนั่งอยู่

แล้วก็มีวัตถุลึกลับลอยขึ้นมากระแทกสีข้าง ผมล้มลงไปนอนเหมือนโดนเขาทรายตุ้ยท้อง

มันคือก้อนหินขนาดกำปั้นครับ

โชคดีที่ผมโดน ไม่อย่างงั้น โดนหน้าเพื่อนผมที่คุยอยู่ด้วยพอดีแน่ครับ

ทริปนั้น เลยอดเล่นน้ำเลย ไปถึงภูเก็ตแน่ะ -*-
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Elvis

15/11/2010 21:12:18
1
เคยครับ ...
ครั้งนั้นยังเด็กอยู่นัก เอลวิสย์น้อยที่ไปเที่ยวชะอำกับครอบครัวมิได้รู้เลยว่า ชะตาของตนเองจะเป็นเช่นไร?
กิจกรรม "โดดชนคลื่น" คงเป็นกิจกรรมโปรดของหลาย ๆ คนที่ชอบเล่นทะเลเป็นแน่แท้ ยิ่งกำลังเด็กอยู่ด้วย ...

เนื่องด้วยลมพายุที่มาอ่อน ๆ ส่งผลให้เจ้าคลื่นนั้นสูงพอดูและสร้างความเมามันส์ให้กับเอลวิสย์น้อย ๆ ยิ่งนัก
กางแขนยืดอกเข้าปะทะกับคลื่นอย่างบ้าคลั่งไม่เกรงกลัวต่อสิ่งใดพร้อมแหกปากตะโกนเย้ว ๆ อย่างเริงร่า ...

โดยหารู้ไม่ ... มัจจุราชสีแดงฉานที่ลอยมาพร้อมกับพายุ ผู้รู้จักกันในนามของ "แมงกระพรุนไฟ" ก็ถาโถมเข้าใส่อ้อมกอดของเอลวิสย์น้อย ๆ ราวกับต้องการจะรับไออุ่น
ฉับพลันเสียงกรีดร้องของเด็กน้อยที่กอดแมงกระพรุนไฟเข้าไปเต็มรักก็ดังลั่นหาดจนคนตกใจนึกว่ามันโดนฉลามงาบไปแล้ว ...

ปล. ผมเกลียดแมงกระพรุน ...
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

Elvis

15/11/2010 21:40:31
1
อ้อ มีอีกเรื่องนึง ...
ตอนนั้นเอลวิสย์ในวัยมหาลัยกำลังเดินกลับหอด้วยท่าทีอันเป็นปรกติ
ก็ข้ามถนนตามแบบฉบับของเอลวิสย์? คือมองซ้ายมองขวาแล้วค่อยข้ามไปรอรถไฟฟ้าฝั่งตรงข้าม (มันต่างจากคนอื่นตรงไหนวะ!?)

ระหว่างที่เอลวิสย์ไปยืนหยุดตรงเส้นเหลืองกลางถนนเพื่อความปลอดภัยนั่นเอง!
มอไซค์คันนึงพร้อมคู่ชายหญิงที่ดูแล้วน่าจะเป็นแฟนกันก็พุ่งออกมาจากเนิน และวิ่งลงมาตามเนินที่เอลวิสยืนอยู่!!

มันก็คงจะผ่านไปเป็นปกติ ...
ถ้าไม่มีรถออกมาจากซอยนึงพอดี! ด้วยความที่มอไซค์คันนั้นบิดมาเร็วมาก เป้าหมายของมันที่หักหลบมาจึงไม่ใช่ใคร!!
ตูนั่นเอง!!

ตู้มมมมม!!
ร่างของเอลวิสย์กลายเป็นโกโก้ครั้นช์ เอ้ย ปลิวถลาตามแรงกระแทก แต่ด้วยเสื้อโค้ทสาขาคอยปกป้องแขนและกางเกงแสลคที่ทำให้ไม่เกิดบาดแผลถลอก
ร่างของเอลวิสย์น้อยไถไปตามพื้น แต่ก็ยังตั้งสติได้และรีบลุกขึ้นมาอย่างปลอดภัย ...

เอลวิสย์น้อยมองไปยังรถมอไซค์ที่ชนเขาแล้วล้มคว่ำ มองชายหนุ่มที่มีแผลถลอกเต็มหน้า แล้วก็มองไปยังแฟนของเขาที่ ...
ฟันหน้ากระแทกกับพื้นถนนจนฟันหน้าทั้งแถวกองอยู่บนพื้นถนนพร้อมกับโลหิตที่ไหลรินออกมาไม่หยุด

เอลวิสย์เกาหัวแกรก ๆ และเดินเข้าไปถามแบบงง ๆ "เป็นอะไรหรือเปล่าครับ?"
ชายหนุ่มผู้นั้นก็ตอบกลับมาว่า "ไม่เป็นไรครับ คนโดนชนเป็นอะไรไหมครับ?"

"อ่า ... ไม่เป็นไรครับ ให้เรียกรถพยาบาลให้ไหมครับ?"
"ไม่เป็นไรครับ เรียกกู้ภัยลำดวนแล้ว"

ตอนนั้นเองที่รถไฟฟ้ามาพอดี ... เอลวิสย์จึงขอตัวและเดินขึ้นรถไฟฟ้าไปแบบงง ๆ ...

ปล. นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า คนโดนชนใช่ว่าจะเจ็บเสมอไป แต่คนชนดันเสียฟันหน้าไปทั้งแถบ ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Kai

15/11/2010 21:42:27
2
เฮียย์ครับ ชุดชั้นในของกลาง ผมเอาใส่เองแล้วครับเฮียย์..55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Trafficker

15/11/2010 21:45:41
0
ของผมเคยเหมือนพี่เลย ครับ สาวแร....วิ่งมาเลย จะมาจูบแต่เหล้าหึ่งเหมือนกัน ประกอบกับเห็นพวกผู้ชายข้างหลัง รีบมือดันเบือนหน้าหนีอย่างด่วน เกือบไปเหมือนกัน เหอๆๆ ญ สมัยนี้...........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

โลตัส

15/11/2010 22:45:57
2
ผมนั่งโรแมนติกอยู่บนชายหาดหัวหินตอนสองทุ่มครับ นั่งฟังเพลงเบาๆ จิบเบียร์เย็นๆ

จู่ๆ ได้ยินเสียงตะโกนแอะอะ มาจากด้านหลัง หันหลังไปมองเห็นวัยรุ่นชายกลุ่มนึงกำลังวิ่งพุ่งเข้ามาที่ผม แล้วมีวัยรุ่นอีกกลุ่มวิ่งตามมาในมือมีไม้ท่อนเท่าแขน

จู่ๆ น้องกลุ่มที่วิ่งหนีมันตรงมาที่ผมแล้วจู่ๆ ก็วิ่งแยกออกซ้ายขวาที่ตรงผมนั่งพอดี

จากนั้นผมเห็นไอ้น้องกลุ่มที่ถือไม้มันมองมา แล้วชี้มาที่ผมแล้วมันพูดว่า "อย่าหนีนะมรึง"
แค่นี้สมองผมมันสั่งให้วิ่ง.... ก็โกยเลยครับ

แบบว่า งง มากอ่ะ .... นั่งทะเลอยู่ดีๆ มาแบบนี้ได้ไงวะเนี่ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Kai

15/11/2010 23:08:02
2
เฮียย์ไม่ยอมเล่า งั้นผมเล่าแทนนะ

ของเฮียย์

เหตุการณ์แบบไม่คาดฝัน : ไปเที่ยว เข้าใจผิดนึกว่าเป็นผู้หญิง ทั้งๆที่ดูดีๆแล้ว

เหตุการณ์ที่ปฎิเสธไม่ได้ : เลยตามเลย

ปล.ไปเที่ยวพม่าแล้วนึกว่าไกด์เป็นผู้หญิง แต่ไม่เป็นไรก็เลยเดินเที่ยวเลยตามเลย
รอดจากโดนเฮียย์เตะไปผม..5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Joe

15/11/2010 23:38:49
ไม่คาดฝัน กำลังข้ามถนนตามทางม้าลาย ทุกคนที่เดินข้ามเดินเร็วมากหรือผมนั้นเดินช้าเพราะฟังเพลงก็ไม่รู้ 555 ทำให้เหลือผมคนเดียวกลางทางม้าลาย อยู่ดีๆก็มีสิบล้อเจ้ากรรม มาบั้มรถที่อยู่ข้างๆ ผม แล้วรถ นั้นก็ มาบั้มผมอีกที อารมณ์ตอนนั้นเหมือนบินได้เลยครับ หูฟังนี่ตอนนั้นใช้หูแถม ขาดเลยครับ โชคดี มันไม่ขับมาเหยียบซ้ำ

ปฏิเสธไม่ได้ กำลังเดินเล่นชิวๆที่สยาม อยู่ดีๆแท็กซี่อะไรก็ไม่รู้มาบีบแตรใส่ผม แล้วก็มีกลุ่มคนออกมา ตรงมาที่ผมแล้วช่วยกันลากผมเข้าแท็กซี่โดยไม่พูดอะไร พอเข้าปุ้ป มันบอกแท็กซี่ว่า ไปสีลมซาวน่าเลยเพ่ ไม่ใช่ใครเพื่อนผมเอง 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Mr.Burst

16/11/2010 00:59:30
3
เรื่องไม่คาดฝันของผมเกิดขึ้นมานานมากตั้งแต่เด็กๆ จนถึงตอนนี้...

มามั่นใจเอาเมื่อสองสามปีก่อน ได้มีโอกาสไปทดลองกล้องถ่ายรังสีออร่า แล้วพนักงานบอกว่า..

"เ่อ่อ..พี่คะ...ออร่าของพี่ไม่เหมือนใคร มันง่ายต่อการสัมผัสกับวิญญาณนะคะ"

เพราะที่ผ่านมามักจะเจออะไรแล้วคนอื่นบอกไม่เห็นเจอเลย มองไม่เห็นเหมือนที่เราเห็น

ทุกวันนี้แน่ใจแล้วว่า... ทุกวันอาจจะเจอสิ่งที่ไม่คาดฝัน..แบบไม่รู้ตัวก็เป็นได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

16/11/2010 11:40:34
0

คุณไก่ย์ ความเห็นที่ 10 อ่ะครับ

นั่นแสดงแล้วว่าเฮียมั่น ที่รักและเคารพ ท่าน แอดวานซ์ ไปถึงขั้น Superman แล้วนะครับ

ช ได้ ญ ถือเป็น ช แต่ถ้าเมื่อใด ช ได้ ช เราถือว่าท่านเป็น Superman

อ่าาาา เฮียมั่นเป็น Superman อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

16/11/2010 11:59:34
0
หลายๆๆ ความเห็นของพี่ๆเพื่อนๆ นี่เรียกว่า เรื่องไม่คาดฝันนั้น พร้อมที่จะมาหาเราเองบ้าง เป็นเองบ้าง โดยที่โอกาสหลีกเลี่ยงนั้นไม่มีเลย เรียกว่างานเข้า จริงๆๆ เลยนะครับ

บ้างอย่างถึงแม้ว่าเราจะ มีทั้งสติ พร้อมจะแก้ปัญหาเฉพาะหน้า แต่ บางอย่างมันมาแบบ
รวดเร้ว ไม่ทันตั้งตัว องค์ประกอบมวลรวม ก็ไม่เกื้อหนุนเรา ดังโชคชะตากลั่นแกล้ง

แล้วเราจะตั้งรับมันยังไงดีหว่า เฮ้อ ไม่รู้จริงๆ สงสัยต้องทำให้ดีที่สุดทุกๆขณะจิต อิอิ ตื่นๆๆๆเช้าแล้ว555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

wat_chy

17/11/2010 17:09:18
ผมเคยมีเรื่องไม่คาดฝันตอนเป็นวัยรุ่นครับ (ตอนนี้ใจก็ยังเป็นวัยรุ่นอยู่นะครับ 555)

คือมีวันนึง เพื่อนชวนผม 2 คน ไปธุระบ้านญาติของเพื่อน ช่วงที่เดินผ่านกำแพงรั้วในซอย
เหมือนจะไม่มีอะไร เพราะในซอยช่วงนั้นไม่เห็นมีคนเลย ในซอยนั้นมีซอยแยกย่อยเยอะเหมือนกัน
เดินสักพัก เพื่อนผมมันหยุดกีก แล้วบอกให้ผมวิ่ง แล้วมันก็วิ่งขึ้นหน้าผมไปทันที
ผมเองก็วิ่งตามหลังอย่างงงๆ มองซ้ายขวาหน้าหลัง ก็ไม่เห็นมีอะไรเลย
แค่อึดใจเดียว แป้บเดียวเอง มีเสียงเย้วๆอยู่ข้างหลังห่างๆ วิ่งไล่ตามผมมา ประมาณสิบกว่าคน มีบางคนมีไม้ด้วย
ผมรู้แล้ว ใส่เกียร์เดินหน้าเต็มสปีดเลย ขนาดกระโดดข้ามร่องสวนได้ ปกติโดดไม่ข้ามอ่ะ555

พอวิ่งหลุดซอยนั้นออกมาได้ ผมกับเพื่อนเหมือนหมาหอบแดดลิ้นห้อยเลย 5555

เพื่อนผมมาบอกทีหลังว่า เห็นคู่อริมันมายืนมองแล้ววิ่งผลุบหายไป ก้เลยบอกให้ผมวิ่ง
ที่จริงแล้ว ผมไม่รู้จักไอ้พวกนั้นซักคน ไม่เคยมีเรื่องกันด้วย แต่ปฎิเสธไม่วิ่งไม่ได้ล่ะ
ไม่งั้นนึกภาพไม่ออกเหมือนกัน ว่าจะเป็นยังไง 555 ไอ้เพื่อนเวรเกือบพาซวยแล้วมั้ยล่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

17/11/2010 19:43:35
0
อึ๊ย!!! เสียวแทน คุณ wat_chyเลยนะครับนั่น ดีที่มีสปีดต้นที่ดี อิอิ

ยิ่งถ้าเป็นสมัยนี้แล้วเนี่ย เรียกว่าเท่าที่ดูข่าว

แค่ข้ามถิ่น ไปคนละซอย นี่มีสิทธิ์ถึงตายได้ที่มีข่าวไม่นานนี้ ที่ไปเล่นร้านเนต
วัยรุ่นสมัยนี้ดุสุดๆ เอากันถึงชีวิตกันเลย

ที่แมนมากก็คือ การรุมเนี่ยละ ประเภท ถ้าพลาดมาคนเดียวนี่สเปกพวกท่านรุมเลยละเห็นข่าวออกมาทางกล้องวงจรปิดทีไร ก็เซ็งชีวิต ทุกครั้ง แล้วยิ่ง อายุไม่ถึงเกณท์
ก็จะมี ออปชั่นหาหมวกไหมพรมเอย ไอ้โม่งเอย หน้ากากอุลตร้าแมน ยังมี มาปกปิดใบหน้า
เฮ้อ ไม่รู้จะผูดไงดี เยาวชน เน้อ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

psa29

17/11/2010 20:04:56
0
ผมมีเรื่องนึงครับ
ผมขอออกตัวก่อนนะครับว่าผมเป็นคนขับรถระวังมาก ไม่เคยประมาทเลย
แต่มีอยู่วันหนึ่งในขณะที่ผมขับรถพาครอบครัวจะไปเที่ยวระยองกัน ระหว่างขับรถมาก็ไม่มีอะไรผิดปกติ
แต่พอผมขับมาถึงบริเวณวงแหวนแฟชั่นไอส์แลนด์ อยู่ดีๆ ทางขาวมือของผมก็มีรถคันนึงวิ่งมาด้วยความเร็ว
ห่างจากรถผมไม่ถึง 10 เมตร ใจผมเต้นแรง ยอมรับว่ากลัวมากๆ นึกถึงแต่คุณพระคุณเจ้า ให้คุ้มครองครอบครัวผม ในขณะที่รถคันนั้นใกล้เข้ามา
ปาฏิหาร์ย์ก็เกิดขึ้นครับ ถือว่าผมโชคดีมากที่รถคันนั้นวิ่งลอดใต้สะพานที่ผมกำลังขับข้ามไปได้หวุดหวิด
ไม่งั้นผมคงไม่รอดมาเล่าเรื่องนี้แน่ๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

ota_hay

18/11/2010 01:00:59
3
ตอนเสียตัวครั้งแรก ผมโดน woman on top ครับ ปฏิเสธไม่ได้จริง ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Elvis

18/11/2010 06:50:26
1
^
^
^

เป็นผมก็ปฎิเสธไม่ได้ครับ แต่เอ ... เด็กมาอ่านคงไม่เป็นไรหรอกเนอะ สมัยนี้โตกันเร็วจะตาย 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

-o-[B]on[D]-o-

18/11/2010 08:34:17
3
เอ่ออ ของผมนี่ก็มีเหมือนกันครับ

คือผมไปเที่ยวผับกับเพื่อนๆผมตามปกติ แล้วมีวันนึงมีสาวคนนึงน่ารักมากๆ ผมเลยจัดการขอเบอร์แล้วก็ขับรถไปส่งเธอที่ห้องนอน
แต่ระหว่างทางผมกับสาวน้อยคนนั้นก็มีการนัวเนียนตลอดทาง เรียกได้ว่า ติดไฟแดงเหมือนไร ผมก็รุกทันทีครับ

แล้วพอไปถึงห้อง ผมไม่รอช้าที่จะจัดการกับสาวคนนั้น ผมเริ่มเอามือไปลูบบริเวณหน้าอก แต่ก็แปลกใจที่ว่า ทำไมนมเล็กจังนะ ?
แล้วก็จูบกันมันส์มากๆครับ แต่พอถอดกางเกงเท่านั้นล่ะครับ

สาวน้อยที่ว่านั้น มีบริเวณระหว่างขาเหมือนกับผม คือสาวน้อยยังไม่ได้แปลงเพศแบบสมบรูณ์น่ะครับ
ผมจึงรีบเก็บเสื้อผ้า แล้วรีบกลับบ้านทันทีครับ

เป็นยังไงบ้างครับเรื่องของผม ผมคิดว่าเรื่องผมของคงเป็นเรื่องเล็กๆ คงสู้พวกพี่ๆไม่ได้แน่ๆเลยครับ เศร้าใจ T_T
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 21

Elvis

18/11/2010 08:38:30
1
^
^
^

ผมเคยเจอเคสแบบนี้ครับ ... แต่ผมปล่อยเลยตามเลย :P
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

มนุษย์แฮม

18/11/2010 11:16:18
0
ผมไม่คาดฝันว่า สังคมอินเตอร์เน็ต ที่ผมคิดว่าล่วงโลก มาก ๆ จะ

มี เว็บ นึง ที่ สมาชิกอยู่กันเหมอืนครอบครัวได้ แบบเว็บ นี้อะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

Elvis

18/11/2010 11:22:41
1
ู^
^
^

พี่แฮมมาแบบซึ้งเลย ... + 10 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

เหน่งบา

25/06/2017 16:38:22
1,866
ขุด  

แต่สงกะสัยความเห็น 5
ไอ้ที่ว่า เอสวิลน้อยโดนแมงกระพรุนไฟ
หมายถึง เอลวิสหนูน้อย
หรือ "เอลวิสน้อย??" กันแน่ครับ ที่โดนแมงกระพรุนไฟอ่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"พี่ๆเพื่อน เคยโดนเหตุการณ์ แบบไม่คาดฝัน และ ปฎิเสธไม่ได้ไหมครับ ร่วมแชร์ประสบการณ์กันนะค"