Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เลือกหูฟังครับ เฮียๆทั้งหลายช่วยเลือกให้ที

onwan

28/10/2007 20:46:00
ด่วนน่ะครับ พรุ่งนี้จะโอนเงินแล้ว
1.sony EX90LPกับEX85LP เหมือนกัน ต่างกันแค่กล่องใช่มั้ยครับ
2.หูฟังแบน นูนเข้ารูหู กับหูกลมยัดหู และหูฟังครอบหู(เบามาก) ต่างกันยังไงครับ
3.V-Moda Vibe (พระกาฬอิตาเลียน)) แพงเพราะตัวหูฟัง หรือแพงเพราะคุณภาพครับ เหลือเยอะมั้ย
ตัวเก่าผมเป็นรุ่น sony e829vครับ
อันนี้ที่ผมสนใจน่ะครับ
V-Moda Bass Freq (พระกาฬกระหายเบส)
Sony E888 SP(พระกาฬร้องเก๋า)
Sony EX-90LP (พระกาฬไฮบริดจ์)
Sony EX-85LP (น้องพระกาฬไฮบริดจ์)
Sony EX-81SL สีขาว (พระกาฬนับญาติ)
V-Moda Vibe (พระกาฬอิตาเลียน)) (ต้องเก็บตังก่อน เดือน 2เดือน)
ใช้ฟังเพลงelectronic dance เล่นเกม ดูหนัง ตัวไหนเสียงดังสุดครับ ตัวไหน คุณภาพดีที่สุดครับ
ปล.ถ้าผมซื้อการดจอ 6-7000 มาเล่นเกม จะเห็นผลมั้ยครับ หรือต้องลำโพงกับheadsetเท่านั้น
ระหว่างเสียบเข้าที่ลำโพงlemel(แถมมากับเครื่อง ห่วยมั่กๆ)ปรับความดังได้กับเสียบเข้าที่หน้าคอมดังไม่สุด คุณภาพเหมือนกันมั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/10/2007 20:56:16

โย่ววววว 555

ว่าแล้วก็เล่าแจ้งแถลงไขเลยละกัน 55

1. ไม่ใช่จ้า เสียงและวัสดุต่างกันชัดเจนครับ
2. อ่านแล้วงงจ้า ถามใหม่ ๆๆ 555
3. ไม่ได้สั่งมาแล้วล่ะครับ เพราะมันแพงเกินคุณภาพไปน่ะครับ

ที่กล่าวและเล่ามาทั้งหมดนั้น ผมว่า Sony EX90 จะได้เปรียบในหลายๆ แง่มุมเข้า ขึ้นเขา ลงห้วย ดำน้ำ ลุยไฟ ได้ทุกกรณี

เสียงจะกว้างๆ ไม่เน้นเบสตูมตาม เสียงแข็งเล็กน้อย แต่คมชัด จะแจ้งครับ ฟังแบบพกพาค่อนข้างจะดีที่สุดในตัวเลือกที่บอกมาทั้งหมด 555

แต่ที่กล่าวมาทั้งหมด ผมอยากให้ลองพิจารณาไอ้เจ้า AKG K416P ไว้ในอ้อมใจอีกตัวนะครับ

เป็นแบบคาดหัว ไม่แพง และให้อะไรๆ มากขึ้นอีกเยอะ เสียอย่างเดียวที่มันใหญ่กว่าพวก Sony ครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

onwan

28/10/2007 22:28:26
หูแบนแต๊ดSony E888 SP(พระกาฬร้องเก๋า)
หูกลมAKG K-324P Chrome (พระกาฬเมือง MoZart)
หูครอบKSC75 (พระกาฬเรียกน้อง)เอาไปเสียบไอ้ป๊อดเสียงเบาชิหาย
หูอันใหญ่เท่าเบ้งaudio-technica ATH A-900
หูนูน SONY E829V คือตัวหูจะแบน แท่มุมจะนูนเป็นรูปวงรีเข้ารูหูพอดีเลย ไม่ทราบตัวนี้นูนหรือแบนครับSony E888 LP(พระกาฬร้องเก๋า) รุ่นสายยาว
มันต่างกันยังไงครับ
แล้วผมหาk416ไม่เจอน่ะ เจอแต่412แต่เป็นแบบครอบ เสียงคงจะเบา ไม่เอา
แต่คงต้องรอซัก 2 อาทิตย์ล่ะครับ เมื่อกี้ไปขอแม่ แม่บอกไม่ให้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Xiao

28/10/2007 22:43:28
416p คือ รหัสใหม่ของตัว K27i ครับ

ตอนแรกไปที่ร้านก็งงๆเหมือนกัน 416p กะ 27i

412 ผมว่าไม่เบามากนะครับ(จื๊กเพื่อนมาลองฟัง ใส่ได้ใจดี)

ส่วน416นี่ ผมติดใจไปคนละ ตอนแรกเล็งๆ Portaproไว้ เจ้านี่นอกสายตาสุดๆ ไหง ไปๆมาๆกลายเป็น416ไปได้น้า...
หยิกหู 0
"เลือกหูฟังครับ เฮียๆทั้งหลายช่วยเลือกให้ที"