Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ความแตกต่างระหว่า MONSTER JAMZ กับ Lil JAMZ

TEE

10/11/2010 19:07:20
รบกวนช่วยบอกความแตกต่างหน่อยครับ+ขอแนวเพลงที่เหมาะสมกับแต่ละตัวด้วยครับ

พอดีสนใจสองรุ่นนี้อยู่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

10/11/2010 23:32:42
4,290
เดี๋ยวให้เจ้าแพะมาจัดให้เลยจ้า 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

พ่อน้องมิว

11/11/2010 10:45:19
0
เอา ผม ช่วยตรง ครับ ใช้มาแล้ว ทั้ง2รุ่นครับ

Lil JAMZ ฟังเพลง ได้นุ่มนวลกว่าครับ ปลายเเหลม คม แต่ไม่จัดจ้านเก็บตัวไว ไม่ทอนยาวไกลครับ เสียงกลางพุ่งๆ นิด เบสใหญ่แต่ไม่ลึก มากครับ กำลังดี กับ พวกเพลง ตลาด rs แกรมมี่ ซื้อไปฟัง ไฟเราะขึ้นเยอะครับ ฟังสโล ร็อกได้ใจมากครับ ตัวนี้ Jazz Pop rock เหมาะมากครับ แต่บอกไว้ก่อน เสียงไม่ได้โปร่งใส หวาน มากนะครับ เนื้อเสียงกลางต่ำ เด่นๆ ครับ

ส่วนMONSTER JAMZ เด่น ที่เบสได้ใหญ่ได้ลึก อย่างกับ ฟลูไซค์ มากครับ เหมาะสมกับ พวกแดว เพลง แดนซ์ ฮิปฮอป ร็อกหนัก ถึงฟัง เมทัลตรงแนวมากครับ เสียงใหญ่เกินพิกัดมากครับ เสียงกลางแหลม เด่นกว่า Lil นิดหน่อย แต่ก็ไม่ได้ความนุ่นนวลเท่า lil ครับ เปิดเพลงpopๆ ส่วนตัวชอบมากว่า ครับ

ผิดพลาดยังไง ก็ขออภัยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ความแตกต่างระหว่า MONSTER JAMZ กับ Lil JAMZ"