Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามวิธีปรับEQ หน่อยครับ

scadet

26/10/2007 22:09:28
อยากรู้ว่าจะเริ่มต้นปรับยังไงครับ แล้วปรับยังไง
ลองปรับเองมั่วๆดูแล้วมันแปลกๆยังไงก็ไม่รู้
(พอดีมี M6+PK2) ช่วยสอนหน่อยนะครับ ถือเป็นวิทยาทาน
(ชอบแบบได้ยินเสียงเครื่องดนตรีแยกเป็นชิ้นๆชัดเจนครับ ไม่แน่ใจเค้าเรียก sound stage กว้างๆรึเปล่า เน้นเสียงร้องด้วยครับ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

27/10/2007 09:45:03

จริงๆ แล้ววิธีที่ดีคือไม่ปรับครับ ซึ่งแรกๆ จะฝืนความรู้สึกหน่อย เพราะเราจะคิดว่ามันจืดชืด ไม่มันส์ แต่จริงๆ แล้วคือดีที่สุดครับ

หรือไม่งั้นก็ลองตามรูปที่ผมไกด์คร่าวๆ ให้ละกันครับ 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"สอบถามวิธีปรับEQ หน่อยครับ"