Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคะแนะนำทีครับ ระหว่าง Monster Tour หรือ Turbine

หัดเล่นหูฟังครับ :)

06/11/2010 00:38:11
พอดีตอนนี้ผมกำลังเล็งๆ หูฟัง 2 ตัวนี้อยู่ครับแต่ไม่แน่ใจว่าเลือกอันไหนดีกว่าเพราะดู Review บางที่ก้ไม่เหมือนกัน

แนวที่ผมฟังจะเป็นแนวเพลงผับน่ะคับ พวก Pitbull,Flo-Rida,Akon บางครัั้งก้ฟังเพลงไทยสากลชิลๆ พวก Etc.,Scrubb,Singular แนวนี้ครับ

พี่ๆว่ารุ่นไหนจะเหมาะกับแนวเพลงที่ผมฟังมากกว่ากัน
ขอบคุนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

sunjirokung

06/11/2010 05:55:23
0
ผมว่า hip-hop น่าจะtour ดีกว่าครับ turbine จะเบสแรงมากๆ

tour จะพอดีๆ เหมาะกับ hip-hop R n B. มากกว่าครับผม

ถ้าร้อกๆ turbine ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

06/11/2010 11:57:45
ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Mr.Burst

06/11/2010 12:18:08
3
เท่าที่เจอคนเล่นมา...

หลายคนที่เล่น tour สักพักจะขายทิ้งแล้วไปเล่น turbine นะครับ...

อาจเพราะว่าเสียงของ turbine ให้ความ "คม" และ "กระชับ" กว่า tour

ถ้าฟังเทียบกันจริงๆ ส่วนใหญ่จะโดนตรงจุดนี้น่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

icenostalgia21

06/11/2010 16:18:14
0
สำหรับผมผมว่าtourเสียงดีกว่านะคับ ผมฟังเพลงแนว trance electro house dance hiphop ตอนนี้ผมใช้ monster studio อยู่ ผมอยากได้เจ้าtourมาใช้เลยคับ เพราะว่ามันเสียงดีกว่าตัวturbine(สำหรับผมนะ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Tochi

06/11/2010 20:32:54
0
ขึ้นกับเอาไปฟังด้านใหน ถึงจะค่ายเดียวกัน แต่คนละวัตถุประสงค์ครับ
ถ้า hip-hop R n B. เจ้าMonster Tour จะหาตัวจับยากครับ
แต่ถ้าเอาไปฟัง ร็อค หรือฟังเสียงกลองแบบเน้นกลองเป็นหลักMonster Tourไม่เหมาะ
อย่างมากเสียงจะไม่มีน้ำหนักจะไม่เพราะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

07/11/2010 01:48:20
ขอบคุนสำหรับทุก comment อีกทีน่ะครับ
วันนี้ลองไปฟังดูที่ร้าน เฮียมั่นคงที่ Digital GW แล้ว
เหมือนกับว่า Tour จะเข้าแนวที่ผมฟังมากกว่า เวลาฟังพวกเสียงสังเคราะห์+เบส จะมาแบบตุ๊บๆ ถูกใจมากกว่า
แต่ทำไม Turbine เท่าที่ดูข้อมูลตามเวปต่างๆมา มันจะเน้นไปทางเบส แต่ตอนใช้ฟังเพลงแนวที่ผมฟัง(พวก danceๆ ทั้งหลาย) เบสมันไม่มาเป็นลูก ตุ๊บๆแบบ Tour มันยังไงดีบอกไม่ถูกแต่ เอาเป็นว่าไม่เหมือนกัน = =" (พึ่งลองซื้อหูฟังแบบค่อนข้างมีราคาครั้งแรกครับยังไม่เข้าใจถึงแก่นแท้)+ เสียงมันเบากว่ารุ่น Tour ทั้งที่เปิด Volume เท่ากัน ต้องกดเพิ่มเสียงอีกหน่อยนึงถึงจะดังเท่า Tour

แล้วมีเพลงไหนที่เหมาะกับการ Burn เจ้า Tour นี่รึเปล่าครับช่วยแนะนำที

ที่เหลือก้รอเงินเดือนออก สอย Tour แน่นอน :)

ขอบคุนครับ
หยิกหู 0
"ขอคะแนะนำทีครับ ระหว่าง Monster Tour หรือ Turbine"