Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สำหรับ คนเกิด ปี 2510 ถึง 2525‏

Non_Pk2

24/10/2007 18:37:53
สำหรับ คนเกิด ปี 2510 ถึง 2525 *** อ่านแล้วก็อดแอบยิ้มตามไม่ได้ ***

1. คุณเป็นรุ่นสุดท้ายที่ได้เล่น มอญซ่อนผ้า กระโดดยาง

รีรีข้าวสารเป่ากบฯลฯ โดยไม่ต้องไปหาดูตามงานวัด หรือ งานแสดงศิลปะวัฒนธรรม

2.คุณเกิดมาร้องเพลงขอมอบดอกไม้ในสวนได้ทันในยุคที่พี่แจ้ นกแล นิธิทัศน์ ยังดังและเมื่อโตขึ้น คุณก็ยังไม่แก่เกินไปที่จะฟังดีทูบี

3.คุณได้เห็นคาราบาวยุคก่อนประวัติศ่าสตร์ เฟื่องฟู และเสื่อมถอย

4.คุณได้เห็น ก็อต จักรพันธ์ ( คนเดียวกับเจ้าชายลูกทุ่ง )ยังร้องเพลงสตริงวัยรุ่น และคณะวงดนตรีชื่อดังอย่าง แอ๊ด เทวดา

5. คุณเกิดมาทันพอดีในยุคที่รองเท้า และถุงเท้านักเรียนแลกซื้อของเล่นหลอกเด็ก และหลังจากหมดยุคคุณมันก็ไม่ทำมาหลอกเด็กอีกเลย

6. คุณโชคดีที่เกิดมาทันในยุคที่เมือง ไทย มีดาราเด็กชื่อดังอย่างน้องตูมตามเพราะสามารถนำมาเปรียบเทียบกับความน่ารักของน้องพลับตอนนี้ได้

7. คุณโตมาพร้อมกับโงกุน ดราก้อนบอลมันออกฉายทีวีครั้งแรกปี 2529-2538หนังสือการ์ตูนอัพเดททุกสัปดาห์มีพิมพ์ทุกสำนักไม่มีการดองเพราะยังไม่มีลิขสิทธ์ อ่านแล้วไปดูช่อง 9 อีกยังมันส์ ถามเด็กผู้ชายยุคนั้นไม่มีใครไม่รู้จักพลังคลื่นเต่า กินเวลา 10 กว่าปีถึงจะจบ (แต่เด็กรุ่นใหม่ใช้เวลาอ่านแค่วันเดียว )

8. สุดยอดแห่งการ์ตูนก็มีในยุคนี้ เช่น เซ็นต์เซย่า เจ็ทแมน จีบันเกียบัน ชาลีบัน ซึบาสะ นายมดแดง อุลตร้าแมน เซเลอร์มูน รันม่า 1/2 ฯลฯมันก็เข้ามาฉายตอนเราอยู่อนุบาล - ประถม แล้วพอขึ้นชั้นมัธยมมันก็ค่อยๆ หายไป

9. คุณเกิดมาทันพอดี กับช่วงเกมกด วีดีโอเกม คอนตร้า มาริโอพอโตขึ้นก็ยังไม่แก่เกินไปที่จะเล่น play station และ ทามาก๊อดจิ ขึ้นๆ ลงๆซ้ายขวาเอบีซีเลค สตารท์ สูตรสามสิบตัวเลย คอนทร้า มาริโอ่ก็เก็บเห็ดอย่างเดี่ยว ส่วน Play Station ก็วินนิ่งเลย

10. ในช่วงเริ่มเข้าสู่วัยรุ่น คุณก็โตมาพร้อมกับอาร์เอสยุคที่นักร้องอายุไล่เลี่ยกับคุณ ออกเทปกันให้ควั่กและคุณยังได้เห็นตำนานร็อค หรั่ง หินเหล็กไฟ เสือ อิทธิ ไฮร็อค ล่มสลายไปต่อหน้าต่อตา หลังการเข้ามาของเต๋า ทัช บอยเก๊าท์ แก๊งใจง่าย หลังจากนั้นก็เป็นยุคทองของอาร์เอสโดยแท้จริง แต่นั่นมันอดีต ยุคนี้เขาห้ามเอาของเกี่ยวกับอาร์เอสเข้าบ้าน

11. หนังไทยก็ทำมาตามวัยของคุณ แล้วมันก็มีเยอะจริงๆ อนึ่งคิดถึงฯน้ำเต้าหู้กับครูระเบียบ ปีหนึ่งเพื่อนกัน กระโปรงบานขาสั้น โลกทั้งใบ เด็กเสเพล พอคุณโตเข้าหน่อยก็มีหนังอย่าง โอเนกาทีฟ จักรยานสีแดงแล้วที่ทำมาโดนใจคนยุคนี้จริงๆ อย่างหนังระลึกชาติ แฟนฉัน

12. คุณได้ซึมซับอารมณ์ และบรรยากาศของการเข้าฉายครั้งแรก ของสุดยอดหนังตื่นตาตื่นใจในยุคนั้นอย่าง Terminator 2 Jurassic park speed-เร็วกว่านรก (ภาคหลังอย่าได้พูด )

13. รองเท้าแตะในตำนานอย่าง Scholl ( สกอลล ์ )ก็มาฮิตที่สุดในยุคคุณนี่แหละใส่กันทั่วบ้านทั่วเมือง ( ร้อยละ 70ของเด็กวัยรุ่นในยุคนั้นโดนขโมยแต๊บมาแล้ว )

14. คุณเกิดมาทัน ได้ดูลิเวอร์พูลยุคล่าอาณานิคมยุค 80และตกเป็นเมืองขึ้นยุค 90 จนถึงปัจจุบัน

15.ตอนมัธยมสิ่งที่ทำให้คุณบ้าบาสเกตบอลเพราะชิคาโก้บูล ร็อตแมน โอนีล พิพเพน จอร์แดน และการ์ตูนแสลมดังค์ไม่ได้บ้าเพราะอยากโชว์สาว

16. มีหมากฝรั่งบุหรี่ด้วย อิอิ กินแล้วโดนดุประจำ

17. เรียนพุทธศาสนาวันอาทิตย์

18. ดูดาวพระศุกร์ .. สายโลหิต เวอร์ชั่น ศรราม สุวนันท์

19.10 ปีที่แล้วเจ้าขุนทองเป็นยังไง 10ปีให้หลังเจ้าขุนทองก็ยังอยู่ มันไม่แก่ขึ้นเลยว่ะ

20.คุณได้เห็นยุคที่นักฟุตบอลไทยยังเป็น Dream Teamจนปัจจุบันกลายเป็นฝันค้าง

21. 3 หนุ่ม 3 มุม -- กบ แท่ง มอส

22. packlink, 1145 ใช้ส่งข้อความ เป็นไรที่ วัยรุ่น hit hot มากค่ะ

23. ยุคเฟื่องฟูสุดขีด ของ วง Micro อารมณ์ &squot; ขอมือขวาหน่อยคร๊าบ &squot;

24. มุข นายก ชวน ยัง เล่นได้เสมอ &squot;เอ่อ ผมคิดว่า.... ในกรณีนี้เรายังไม่ควรรีบด่วน...... ตัดสินใจ ควรจา... ยืดวาระ ในการพิณาาาาา .......ออกไป ซัก 10 ชาติก่อน &squot;

25. แผ่นซีดี ยังราคา 250 บาท ... ทั้ง Grammy และ RS

26. เจ้าพ่อ เซี่ยงไฮ้.... ฉายแล้วฉายอีก .. ไม่รู้ทำไมเจ้าพ่อมันออกลูกดก เหลือเกิน ... ดนตรีเปิดตัว มาพร้อมกับ ท่า เดิน อันเป็นเอกลักษณ์ พร้อม ชุดสูท สวมหมวก ...เท่จริงๆ ...

27. หนังจีน ... เล่นไพ่ โคตรสารพัด เทคนิค ในการโกง... คนตัดคนภาค 1 2 3 พระเอกต้องโง่ก่อน แล้วมาเก่งสุดๆ... ได้อาจารย์ ที่เก่งกว่า ตัวโกง ..แต่ถูกโกงแล้วมาถ่ายทอดฝีมือ โคตรเซียนให้ลูกศิษย์

28.หนังจีนทุกเรื่อง มีประโยคฮิต ใครฆ่าท่านพ่อ ท่านแม่..อาจารย์&squot; แก้แค้น 10 ปีไม่สาย &squot;บุญคุณต้องทดแทนความแค้นต้องชำระ &squot; &squot; ข้าน้อยมีตา หามีแววไม่ ..&squot; &squot; ข้าน้อย สมควรตาย .. &squot; ก่อนตาย เพื่อนพระเอก พระเอก หรือนางเอก จะต้อง ... โอ้ว .. (หายใจไม่ออก ) ใกล้ตายเต็มทนแต่ยังยืดเยื้อไปได้อีกหลายซีน ... ยุคนั้น ... บูมมาก สำหรับ ดาบมังกรหยก
ศรรามเล่นเรื่อง &squot; เหินฟ้า &squot; &squot; ตะวันชิงพลบ &squot; , เบิร์ด ยัง โฆษณา ฟิล์มโกดัก โหว่ โว โวเย๊ ...... ( ท่อนหลัง เข้าใจว่า เป็น ภาษา อารบิก ฟังไม่รู้เรื่อง )

29. ทำบัตรประชาชน มีออกใบเหลือง อีกสามเดือน มารับ .... รูปที่ได้มาติดบัตร ... แมร่ง.. ใช่กูเหรอวะ

30. ไม่มีรายการ &squot; ถึงลูก ถึงคน &squot; เจอแต่ &squot; มาตามนัด &squot; &squot; ฝันที่เป็นจริง &squot;ตาวิเศษเห็นนะ ฯลฯ

31. เขาทราย ดิ ..... เก่งที่สุด .. ดูต่อยมวยทีไร ชนะทุกที ...

32.เราได้ดูมังกรหยกทุกภาคทุกเวอร์ชั่นทั้งจอแก้วและจอเงิน

33.เราได้กินไอติมแท่งตราจรวดแถวบ้าน นอกจากนั้น ยังได้กินไอติมถั่วดำเผือกตราหมีแฟนด้าด้วย

34.เราได้เรียนรู้พร้อมกับมานี มานะ ปิติ วีระ เพชร ชูใจ จันทร ฯลฯเจ้าแก่ สีเทา ด้วย

35. เราได้ดูอิคคิวซังตั้งแต่เด็กยันโต ทำไรต้องนั่งมาทิ & ใช้หมองก่อนปิ๊ง

36.เราทันอ่านศรีธนนท์ชัยกับความเจ้าเล่ห์แกมโกงของเขา

37.เราได้ดูหนังจักรๆวงศ์ๆทั้งช่อง ๓ จ . ถึงศ. และช่อง 7 ส ./ อ.ขวานฟ้าหน้าดำ หอยสังข์ แก้วหน้าม้า สุดยอด

38. เราได้ดูขวัญ เรียม บ้านทรายทอง แหวนทองเหลือง มนต์รักอสุร ผยอง ฯลฯ ที่ทำซ้ำไปซ้ำมา

39. เราเล่น game boys ตั้งแต่เวอร์ชั่นแรก จนปัจจุบันอันเล็ก

ใครอ่านจนจบแล้วตรงมากกว่า 20 ข้อ แก่จังอายุเกิน 33 ปีขึ้น * ได้มาจาก forword mail เพื่อนส่งมาให้เลยเอามาแบ่งกันอ่าน ( แอบเช็คอายุตัวเองไปในตัว )
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

aouja25

24/10/2007 12:13:04
ผมเกิด2527ก็ยังทันครับ ฮาๆ อ่านแล้วนึกถึงตอนเด็กๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

[ P ]

24/10/2007 15:23:54
ผม2528 แต่ทำไมทันเกือบหมเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Mr.Poison

24/10/2007 20:16:43

อิอิอิ 27 ยังทันเหมือนกันครับ

เกือบทุกข้อทีเดียว :162:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Jen

24/10/2007 20:17:21
กำ อ่านแล้วตรงเกิน 20ข้อ แต่ยังไม่แตะเลขสามดีเลยอะครับ
:142:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เทมส์ 75 หน้าม้าเฮียมั่นคง

24/10/2007 20:22:56
มายกมือครับ...ได้ 35 ข้อจาก 39 ข้อครับ...แต่ผมแค่ 2523 เองนะครับ..อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Oak

24/10/2007 20:37:49

กำ....โดนหมดทุกข้อเลย

แก่ฉิกหายตรู
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ดีเจโก้ สมุย

24/10/2007 20:47:34

เอ้า ที่โดนทั้ง 39 ข้อ สารภาพ บาป มาซะดีดี

ผม คนนึงละ อิอิ 55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

cLinKz

24/10/2007 20:48:18
รองเท้า scholl ยุคนั้น กับ ของเล่นแถมอุปกรณ์นักเรียนนี่แน่นอนเลยครับ สมัยนั้นใครไม่มีเรียกว่าเชยสุดๆ เดี๋ยวนี้หาไม่ได้แล้วจริงๆ และอีกหลายข้อก็โดนเต็มๆเลยครับ

ปล. ผมเกิด 29 เองนะครับ ยังไม่แก่น๊า^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

mochay

24/10/2007 20:51:52
ผมก็2523 เหมือนคุณ เทมเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

แมวอ้วนอืดดดด จน เครียด ขายแอมป์ เล่นไอ้นั่น

24/10/2007 22:36:34

โดนหมดทุกข้อเลยตู แง่ววววววววววว ง่าววววววววว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

เด็กฮาร์ด 2509

24/10/2007 22:38:05
ลืม The Skate กับ The Palace ไปได้ยังไง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

kk.nin

25/10/2007 00:16:39
ลืมขนม กาก้า , คัมคัม ห่อละ 2 บาท ที่ข้างในแถมของเล่นด้วย ไปได้ยังไง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

25/10/2007 04:58:22

เอาละครับ พี่น้อง

กินเบียร์ขม นั่งชมสาว แล้วก็เล่าความหลัง

กระทู้ ดักแก่ อย่างที่ คุณ superkek ว่าจริง ๆ 55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

25/10/2007 05:39:21

เล่าต่อวุ๊ย...........

- ผมนี่เกิดทันยุคใบตองเลยนะ ประมาณว่าซื้อหมูสดเค้าใส่ใบตองห่อมาให้

- ยุครองเท้ายูเอสมาสเตอร์ระบาด และรองเท้าสตาร์ไลท์ ก่อนคอนเวิรสซะอีก

- ดูหนังรอบปฐมทัศน์ตอน 6 โมงเช้า พร้อมกับดูดนตรีเล่นสดก่อนหนังฉาย (แฟชั่นยุคนั้น)

- ทันเดินเซ็นทรัลวังบูรพา อยู่นานหลายปีดีดัก

- ได้ไปขึ้นบันไดเลื่อนตัวแรกของไทยที่ห้างไดมารู ราชดำริกับเค้าซะด้วย

- ดูโรงหนังเฉลิมไทยจนถึงวินาทีที่เค้ารื้อโรงหนังจนไม่เหลือเค้าในปัจจุบัน

- หนีไปนอนให้ห่างจากอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ช่วง 14 ตุลาคม 2516

- ดูแอ๊ดคาราบาวออกรายการทีวีครั้งแรกในชีวิตของน้าแอ๊ด ชื่อรายการนางฟ้า เพลงแรกที่น้าแอ๊ดเล่นก็คือ เพลงลุงขี้เมา

- ได้ดูคอนเสริทแรกของพุ่มพวงดวงจันทร์ในกรุงเทพที่ดรงหนังโคลีเซี่ยม เล่นเปิดตัวหนังเรื่อง อีที

- ฯลฯ

5555 ยิ่งเล่ายิ่งแก่วุ๊ย นี่ถ้าให้เฮียเปี๊ยกหรืออาจารย์หมูหยองมาเล่า มีหวังเก่าไปกว่านี้อีกบานเลยล่ะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

zaiouar

25/10/2007 07:02:27

โฮะ อ่านจากสำนวน ก็หลงนึกว่า คุณ mochay สูงอายุซะตั้งนาน - -"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

zaiouar

25/10/2007 07:07:47

ขึ้นไปอ่านอีกที...เหอ... ครบเลย 39 ข้อ ("- -)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

ชัยclassic

25/10/2007 08:19:06
40.เราได้ทันโฆษณา "ยาทาศ4 ตรากิเลน" ที่มีพ่อบ้านนั่งโม้สรรพคุณ แล้วแม่บ้านมาตามให้ออกจากบ้าน โดยที่ตัวบ้านทำมาจากขวดยาทาศ4ตรากิเลน
41.เราได้ทัน กาตูนปาป้าปาป้า (ขออภัย หากเรียกผิด จำไม่ได้) ที่เป็นกาตูน ทีมีพ่อแม่ลูก ตัวคล้ายถั่วลิสงค์ และสามารถแปลงร่างได้ และเวลาแปลงร่างก็จะร้อง" คลิกกะดิกคลิก ปาป้าทริก" เวลาแปลงร่าง
42. เราได้ทันดูหนังผีเรื่อง the excorcis ซึ้งเป็นหนังผีที่น่ากลัวมาก สมัยนั้น และก็ได้ทันดู หนังตลกสมัยนั้น คือเรื่อง "เทวดาท่าจะบ้อง" ภาคแรก
43. ผมได้ทันลงเล่นน้ำตรงคลองหลังหมู่บ้าน (ชอบโดนผู้ใหญ่หลอก ว่าระวังผีจับตัว) ซึ้งเป็นคลองที่สะอาดมากๆ ผู้คนใช้เดินเรือ พระสงฆ์ใช้บิณฑบาติ ปัจจุบันไม่มีใครใช้แล้ว เพราะมันสกปรกสุดๆT-T
44.ผมได้ทันฟังเพลง " elis ในเวอร์ชั่น แผ่นเสียงของเครือ่งเล่นแผ่นเสียง แบบมินิคอมโป ของคุณลุง ( เครื่องเล่นแผ่นเสียงจะอยู่ด้านบนสุด ชั้นต่อไปของคอมโปจะเล่นวิยุ ชั้นต่อไปเป็นเล่นเทป ชั้นต่อไปเป็นชุดเพาเวอรฺและแอมป์) ซึ่งสมัยนั้นเครื่องเล่นคอมโป แบบนี้ ฮิตมากๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

jo..1234

25/10/2007 08:24:05
ปักกิ่ง ขนมหวานกรอบ ชอบจริงๆ

เหยี่ยวถลาลม จอมโจรจอมใจ
ขบวนการห้ามนุษย์ไฟฟ้า เจ้าหญิงอวกาศ
ลาร์รี โฮมส์ แฮกเลอร์ แสนศักดิ์ โกเมซ
ชุมทางคนเด่น นายห้างประจวบ จำปาทอง
บอร์ก แมคแอนโร คอนเนอร์ นาฟาติโลวา
ปิยะพงษ์ ชลอ มาด๊าด ประทีป อำนาจ นิวัติ เจษฎาภรณ์ ดาวยศ สุทิน สุรัก นที (วิจิตร โดนเกาหลีเหนือไล่ยำตอนตัดสินบอลเอเชี่ยนเกมส์)
สามารถ ฉมวกเพชร ดีเซลน้อย มะเฟือง สำราญศักดิ์ รักแท้
นาทีทอง แซทสตาร์ ประตูดวง
สกายแล็ปตก ชาเลนเจอร์ระเบิด
หนุมานพบเจ็ดยอดมนุษย์ พบห้าไอ้มดแดง
มิวสิควีดีโอไทยที่เป็นเรื่องมีเสียงแทรก ปั่น รักยืนยง
บุสก้า มนุษย์สายรุ้ง มนุษย์คอมพิวเตอร์
ไมเคิล แจ็คสัน ยังผิวดำจนขาว
วีอาร์เดอะเวิลด์
วงชาตรี แกรนด์เอ็กซ์ โรยัลสไปรท์ เพื่อน คีรีบูน บรั่นดี ฟรุ๊ตตรี้ ภูสมิง

สมบัติ อรัญญา กรุง ภาวนา สรพงษ์ จารุณี สันติสุข จินตหรา

ถนนควายเดิน โทเวล์ สะพานแขวน รถไฟชนหัวลำโพง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

superkek

25/10/2007 09:21:06
โห กระทู้ดักแก่
โดนนนนนนนนซ้า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

นายมั่นคง

25/10/2007 09:26:27

555

ผมนี่แก่เกินกว่าคนอื่นอีกแฮะ 555

หุ่นไล่กา
นางสิบสอง
ปลาบู่ทอง
ขุนแผนผจญภัย
บาร์โรฟีโน
โก๋หลังวัง
รถรางสายสุดท้าย
โจฟราเซียกับแคสเซียสเคลย์
มิตรชัยบัญชาตาย
นิวัติศรีสวัสดิ์ กับตันทีมชาติ
ชาติชาย เชี่ยวน้อย
น้ำมันใส่ผมตันโจ
โรงน้ำชา
ตลาดนัดสนามหลวง

โอ๊ย แก่แล้ววววววว 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

Collagen

25/10/2007 11:04:35
ครบไปหลายข้อเช่นกัน
แต่ก็ยังทันพวก การ์ตูนหลังข่าวช่อง 7 อย่าง Mighty Mouse, มดจอมพลัง, ฯลฯ แล้วก็การ์ตูน พิงค์แพนเตอร์, สเมิร์ฟ, ที่ฉายตอนเย็นๆ (ช่องอะไรไม่รู้) แล้วก็รายการ น่ารักน่าลุ้น ของคุณเศรษฐา ช่อง 5 วันอาทิตย์ตอนเช้าๆ, ละครคู่หูคู่ฮา ช่อง 7 ตอนบ่ายวันเสาร์ (ตอนนี้จะหาแผ่นไม่มีเลยอ่า)

สรุปว่า อายุแค่ตัวเลข มีความสุขกับชีวิตดีกว่าครับ...
Life is short, play more...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

zaiouar

25/10/2007 11:43:31

ของเฮียมั่นนี่น่าตื่นตาจริงๆ รู้จักแค่ หุ่นไล่กา นางสิบสอง ปลาบู่ทอง...
ที่เหลือนั่น.... ไรก็ไม่รู้ อิอิ (แอบดีใจ)

ของคุณความเห็น 19 Mighty mouse ทันแฮะ พิงค์แพนเตอร์ สเมิร์ฟ ทันหมดเลย
กรี๊ด น่ารักน่าลุ้นก็ยังทันอีก คู่หูคู่ฮาก็ได้ดู... - -"

ว่าแต่ ความจำดีกันจริงๆค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

25/10/2007 12:21:59

นิดนึง บุญชู บ้านโข้ง ด้วย บุญชู ผู้น่ารัก

ส่วนหนังจีน ต้อง
เหยี่ยวนรก ทะเลทราย ( เรื่องนี้ดูหลายรอบมาก ตอนนั้นบ้านอยู่หลังโรงหนัง เดินเข้า ออก เป็นว่าเล่น แต่จำไม่ได้แล้ว ว่าใครเล่น จำได้แต่ว่า พระเอก ต้องกินเลือด อินทรี แทนน้ำ )
ชอลิ้วเฮียง ถล่มวังค้างคาว เวอร์ชั่น เจิ้นเส้าชิว กะ เจ้าหย่าจือ
เดชไอ้ด้วน เวอร์ชั่น หวังอยู่
หนังของชอว์บราเดอร์
ไม่ว่าจะเป็น ตี้หลุง ฟู่เซิง ( ดาราคนโปรดเลย เสียดาย ตายเร็วไปนิด) เดวิดเจียง หวีสองอัน เอ้ย หวีอันอัน หมีเซ๊ยะ

ยุคนั้น หลิวเตอะหัว เพิ่งตั้งไข่ กะ มังกรหยก ทางทีวี เวอร์ชั่นที่มีเซียวเล่งนึ้ง สวยบาดใจเหลือเกิน เล่นเอา บ้า สาวแก่ ไปพักนึง ( แต่ตอนนี้ อยากกินแต่หญ้าอ่อน 5555 )
หนังจีนสไตล์งิ้ว ทางช่อง 7 สี เย็น ๆ วันเสาร์ อาทิตย์

ขาดไม่ได้ ยุคที่ บรู๊ซลี คือเทพเจ้า กังฟู
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

25/10/2007 12:57:41

คน ยิ่งแก่ ยิ่งมันกับการเล่าเรื่อง ความหลัง ครับ 55555
ว่าแล้วต่อ อีกนิด

ผมทันได้ดูหนังเรื่อง Jaw ภาคแรก ออสการ์ ปลาวาฬ เพชรฆาต E.T Starwars เวอร์ชั่นแรก ในโรงภาพยนตร์

ทันได้ดูหนังที่เฉลิมไทย เซนจูรี่ แมคเคนน่า วอชิงตัน ( ยังอยู่รึเปล่า ไม่ได้ผ่านไปแถวนั้น นานแล้ว ) ด้วย

ทันดู บ้านทรายทอง เวอร์ชั่น จารุณี ในโรง ภาพยนตร์ด้วย

ยิ่งเล่า ยิ่งมัน 555555

เป็นดีเจ ตั้งแต่ ยุคที่ใช้แต่ แผ่นเสียง อย่างเดียว
ซื้อ แผ่น กับ ร้าน วาเลนไทน์ มาบุญครอง แพงโคตร ( เพลงเดียว อย่างต่ำ แล้วก็ 400 -500 บาท เจอเพลงดัง ยิ่ง แพงเข้าไปอีก )
แต่ว่า แปลกแต่ จริง ทุกวันนี้ เครื่อง เล่นแผ่นเสียง สำหรับดีเจ
ก็ยังเป็น เทคนิค รุ่น MK II เหมือนเดิม ไม่มีรุ่นอื่น เลย

ที่บ้าน ฟังเพลงจาก แผ่นเสียง พอเครื่องเล่นพัง ก้เอา แผ่นเสียงมา ร่อน เล่น

แต่ละแผ่น จำได้ คร่าว ๆ ธานินทร์ อย่างเงี้ย บีจี อย่างเงี้ย นึกแล้วเสียดาย สุด ๆ

เฮ้อ ยิ่งเล่า ยิ่งมัน จริง ๆ 55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

เบียส

25/10/2007 13:12:58

เฮ้อ!! น่าเสียดายที่เราเกิดไม่ทันยุคนี้ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

พยัคย๋แพะ

25/10/2007 14:18:26
เกิดไม่ทันอ่ะ ไม่รู้จักสักข้อ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

25/10/2007 16:47:59

คุณเบียส แอ๊บแบ๊ว ไปรึเปล่า อิอิ

อา มีเรื่องนึงจะถามนาน แล้ว แต่ลืมทุกที

คุณเบียส เป็นคนชลบุรี ไม่ทราบว่า จบ จากที่ไหนอะ ครับ

ผมเคยอยู่ และ เรียน อยู่ที่ ชลบุรี ช่วง ปี 28 - 32

จบ ชลราษฏรอำรุง ( ชลชาย ) ไม่แน่ใจว่าจบปีไหน เหมือนกัน จำได้แค่ เคยโดดเรียน ไปดูหนัง เรื่อง ท๊อปกัน ฟ้าเหนือฟ้า ที่ โรงหนังตรง สีแยกบ้านบึง จำไม่ได้ว่า ชื่อ อะไร
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

นายมั่นคง

25/10/2007 21:34:38

555 คุณโก้สงสัยจะได้เจอญาติร่วมโรงเรียนล่ะงานนี้

วันก่อนเบียสมันเล่าให้ผมฟังแว่วๆ เหมือนกัน 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

26/10/2007 21:24:35

ว้ากระทู้ ตก แล้ว ดัน ดัก แก่ หน่อยดีก่า 55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

เบียส

27/10/2007 13:00:07

555 นั่น แหละ ครับ ผมจบ ม.ปลาย ที่ ชลชาย ครับ 555
ชลราดสะดอนอำรุง เกียรติ เฟื่อง ฟุ้ง ฟุ้ง ฟุ้ง ระบือไปไกล

555 ไม่น่าเชื่อ ว่า จะเจอ ศิษย์ สำนักเดียวกัน ที่นี่ คิดถึงตอนที่เรียนที่นี่ เป็น ช่วงชีวิตที่มันส์ ที่สุดแล้ว ละ ครับ

ผมจบม.ต้นที่อัสสัม ศรีราชา ตอนที่มาเข้าเรียนที่ชลชายใหม่ ๆ

จำได้เลย ว่า ตอนเข้าเรียนที่นี่ใหม่ ใหม่ ผมแต่งตัวโคตรเรียบร้อย กระเป๋า ใบเบ้อระเหึ้ม 555

พอมาอยู่ ชลชาย ได้พักเดียว กระเป๋า นักเรียนใบใหญ่ที่เคยถือ กลายเป็น แค่

สมุดเพียงเล่มเดียวเท่านั้น ความทะโมนโลดโผน

ถูกปลดปล่อย ณ โรงเรียนแห่ง นี้ สุดท้ายก็รอดมาได้ เฮ้อ เกือบไปเหมือน กัน อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

27/10/2007 14:32:52

เอาเข้าไป ผมก็จบ ม.ต้น จากศรีราชาเหมือนกัน ครับ

แต่เป็น รร บ้านนอก มาก ๆ บึงศรีราชาพิทยาคม
แต่ดันสอบเข้า ชลชาย ได้ ดังไปทั้ง รร 5555

อยู่ห้อง ห้า ในห้องไม่สนิท ใครเลย เพราะมัว อยู่แต่ในห้องโสต จนรู้จักแต่เด็กห้อง อื่น ทั้งรุ่นพี่ รุ่นน้อง
ตอนนั้น รู้สึก อ.เอก เป็น อ.หัวหน้าห้องโสต เป็นอาจารย์ ที่ผมเคารพ มาก ๆ

ส่วนอ. ปกครอง ตอนนั้น ชื่ออะไรจำไม่ได้ แต่ รู้แต่ว่า หน้าแดง มาก ๆ ลือกันว่า แกกิน เชี่ยงชุน ก่อนมา รร. ทุกวัน
แถมผมยังเคยจัดรายการวิทยุ ตอนเช้า อยู่ด้วย ตอน ม. 6 แล้ว 55555

ส่วนเพื่อนที่ทุกวันนี้ ยังติดต่อกัน อยู๋ เป็นเด็กห้อง 2อยู่ หนองตำลึง ชื่อ ศราวุฒิ ธีระกำจาย

เอ ตกลง คุณ เบียส จะเป็นรุ่นพี่ หรือว่ารุ่นเดียว กัน ละเนี่ย
แต่ ผมอายุอ่อน กว่าทุกคน ที่อยู่รุ่นเดียว กัน เกือบ สองปี แบบว่า เรียนเร็วไปนิด ตอนประถม

จบม. 6 อายุ สิบหก
ขึ้นไปกรุงเทพ เทียว ต้อง จับเข้าคุยกันหน่อย แล้ว 55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

เกรียง_11

27/10/2007 21:50:42
แก่กันจัง นัดกินเบียร์ ร้องเพลงบน เมอร์รี่คิง วัง หรือ ดิโอ ถ้าใกล้ร้านเฮียมั่น บนชั้น5 พันทิพย์ ก็ดีครับ จะได้ถึงยุค
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

นายมั่นคง

27/10/2007 22:49:42

555 ดีเจโก้เจอถาบันเดียวกันแล้ววุ๊ย 555

เจ้าเบียสปีนี้ อายุ 30 ย่าง 31

ผมว่าดีเจโก้ ถ้าดูจากหน้าตาที่เคยคุยกัน ผมเดาว่าอายุ 33 ขวบจ้า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

28/10/2007 04:26:49

โห ไม่อยากบอกเลย ผม 35 เข้าไปแล้ว ครับเฮีย 5555

แสดงว่าเป็น รู่นพี่ หลายปี เลย อาย จัง 55555

ถ้า ผม ม.6 คุณเบียส คงอยู่ประมาณ ม.1 หรือ ม.2

ยังไม่ได้เข้า ชลชาย เลย

เฮ้อ แก่จัง เรา 55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

เบียส

28/10/2007 11:52:37

555 งั่กเลย ศิษย์พี่ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"สำหรับ คนเกิด ปี 2510 ถึง 2525‏"