Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ต่อเขี้ยวขั้วหูฟังกลับกัน จะเช็คอย่างไรครับว่าต่อผิด

song.

29/10/2010 16:12:19
0
เสียงมันจะเป็นอย่างไรครับ มีคอมเมนต์ เกี่ยวกับเสียงที่เพี้ยนไปหรือไม่ครับ
เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมซื้อสายหูฟังสำหรับคัสต้อม มา
ปกติจุดสีแดงที่ขั้วสายต้อง อยู่ด้านเดียวกับหูฟังด้านที่เป็นสีแดง (มีสีน้ำเงินกับ สี แดง)
ผมได้ใช้ไฟล์ของ สเตอริโอเทสต์ ซีดี เพื่อเทสต์ชาแนลปรากฏว่า เสียงมันดันกลับเฟส เหมือนตัวแปลงของออดิโอเควสที่เฮียมั่นขาย
ที่นี้พอกลับข้าง ผมก็ดันไม่รู้ว่าจะหงายจุดสีแดงที่ขั้วสาย ให้มันขึ้นหรือลงดี
(ที่ขั้วหูฟังมันมี 2เขี้ยวซึ่งต่างจากสายของ HE5 ของผมที่มีเขี้ยวเดียว)
หูเจ้ากรรม ก็ดันแยกไม่ออกว่าแบบไหนเป็นเสียงที่ถูกต้อง
บ่นมาก็แค่นี้ละครับ เผื่อท่านใดจะคลายความโง่ของผมได้

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

song.

29/10/2010 16:14:16
0
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

song.

29/10/2010 16:15:26
0
แก้ไขครับ
(ที่ขั้วสายหูฟังมันมี 2เขี้ยวซึ่งต่างจากสายของ HE5 ของผมที่มีเขี้ยวเดียว)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ต่อเขี้ยวขั้วหูฟังกลับกัน จะเช็คอย่างไรครับว่าต่อผิด"