Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ต้องใช้นานเท่าไหร่ครับ...

pinkun

22/10/2007 13:27:36
หูฟังที่เป็นไม้ถึงจะเปลี่ยนสีดำลงไปจากเดิมอ้ะครับ

ตอนนี้เอา rs2 ของตัวเองออกมาดู ยังไม่ค่อยคล้ำเท่าไหร่เลยอ่า ต้องรอนานซักหนึ่งปีหรือเปล่าครับกว่าไม้จะเปลี่ยนสี

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

22/10/2007 15:41:57

5555 อะจ๊ากกก

คุณ pinkun ปล่อยไปแล้วไม่ใช่เรอะ 55 จำได้ว่าขยับปล่อยไปแล้วนี่นา

แต่ถ้ายังอยู่ วิธีที่ดีที่สุดก็คือไปหาวานิชขวดเล็กๆ จากร้านศึกษาภัณฑ์พานิช หรือร้านจำหน่ายสีทั่วไป แต่ควรซื้อหรือแบ่งเอาจากร้านที่เค้าใช้ดีกว่า

เพราะเราใช้อย่างมากก็แค่ไม่กี่ช้อนเองครับ

แล้วหาพู่กันเบอร์ใหญ่ๆ หน่อย ค่อยๆ ทาลงไปเรื่อยๆ ครับ ไม่ต้องให้ชุ่มโชกมาก

ปล่อยให้แห้ง แล้วทาทับลงไปอีกซัก 3-4 เที่ยว รับรองว่าเข้มขึ้นทันตาเห็นครับ

ถ้าจะรอให้มันคล้ำเอง สงสัยจะแก่ตายพอดี

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

pinkun

22/10/2007 15:50:21
จ๊ากกกกกกกกกกกกกก

ขอบคุณมากครับเฮีย คือผมอ่านใน head fi มีคนถ่ายรูปมาให้ดูน่ะครับ ว่าเค้าใช้ไปประมาณ 1 ปี แล้วมันดำลงครับ (มีหลายคนก็ยืนยันด้วยนะ อิอิ)

เดี๋ยวจาลองหาซื้อวานิชดูนะครับ อิอิ ส่วน rs2 ผมยกเลิกการขายไปแระครับ ไม่เอาแระ เก็บไว้เองดีกว่า ราคามันตกซะจนไม่อยากเชื่อครับ ฮี่ๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

22/10/2007 16:07:32

ที่มันดำลงไปเพราะว่าเอามือจับมากๆ บ่อยๆ น่ะครับ เหมือนกับกะไดบ้านนั่นแหละ

ยิ่งเดินขึ้น เดินลง ไม้ยิ่งเลื่อมเงา ยิ่งดูขลัง

ยิ่งเป็นกระไดบ้านสาวๆ ที่แอบหมายปอง ยิ่งเดินขึ้นเดินลง ยิ่งขลัง ไม้ยิ่งเลื่อมเงา

แต่ระวังไม้ตะพดเอาเอง

555

-------------------------------------------------
แต่เทคนิคการทาวานิชนั้น ขั้นแรกต้องแช่แปรงหรือพู่กันด้วยทินเนอร์ให้นุ่มก่อน

แล้วทาบางๆ ก่อน 1 รอบ และถ้าเป็นไปได้ หากระดาษทรายเบอร์ 0 มาลบความคมออกให้เกือบหมด (มันจะได้ไม่บาดเป็นรอยขนแมว)

ทา 1 ครั้ง รอให้แห้งสนิท (ประมาณ 2-3 ชั่วโมง) แล้วเอากระดาษทรายลูบเบาๆ ครับ รูปเพื่อให้วานิชหรือแลคเกอร์ที่ทามันเรียบเสมอกัน และเป้นการขัดไล่ฟองอากาศหรือตามดเล็กๆ ทิ้งด้วย

ทำหลายๆ รอบ รับรองว่าเนียนเช้ง สวยจนน่าขโมยเลยล่ะ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

pinkun

24/10/2007 03:02:13
เจี๊ยกกกกกกกกกกกก

ขอบคุณมากครับ อิอิ

ตอนแรกผมก็นึกว่ามันเปลี่ยนสีเพราะมันทำปฏิกิริยากับอากาศนานจนได้ที่น่ะครับ
หยิกหู 0
"ต้องใช้นานเท่าไหร่ครับ..."