Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังSony MDR-ED12LP Bass Boost ลงขำๆ

totoring

26/10/2010 17:11:33
0

ครั้งนี้เป็นครั้งแรกอะ อยากลงมั่ง
จริงๆเราไม่ได้เล่นหูฟัง(ไม่มีงบ*_*) หูฟังรุ่นนี้เป็นตัวแรกที่ซื้อ เป็นหูฟังแบรด์รุ่นแรกที่ซื้อ เพราะมันถูก(690บาทเอง) ไม่มีตังซื้อแบบหลายพัน(เราอยู่มัธยมเอง)

จริงๆก็อยากได้หูฟังแพงอะ แต่มีแค่นี้ใช้ไปก่อน

ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเน้นเบส ซึ่งเมื่อฟังแล้วมันก็จริง เบสชัดและหนักมาก ถ้าเทียบกับหูฟัง Iphone ในด้านเบสถือว่าดีกว่ามาก(ไม่ค่อยได้ลองหูฟังหลายๆรุ่น(ไม่มีตัง) ที่ใช้ฟังบ่อยๆก็มีแค่อันนี้กับiphone)

ส่วนข้อเสียที่ชัดเจนมากคือเรื่องของเสียงสูงใส จะทำออกมาไม่ค่อยดี มันเหมือนเสียงสูงๆจะไม่ค่อยสุด ระหว่างเขียนข้อความก็ฟังเพลงไป อย่างตอนนี้ฟังNightwish เสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เพราะเสียงไม่ค่อยสูงและทึบ แต่เบสหนักจริงๆ*_*
แต่เพลงที่เราว่าเวิร์คกับหูฟังนี้คือ Sister Sojourn Ghost ของ Delerium(ความเห็นส่วนตัว)

ก็ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ก็หูฟังถูกอะเนาะ จริงๆมีเบสก็ดี แต่อันนี้พอเสียงสูงแล้วมันไม่ขึ้น

ภาพเอามาจากเว็บโซนี่ ขี้เกียจถ่ายรุป
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

26/10/2010 20:59:33
4,290
555 ด้วยความยินดีจริงๆ จ้าหลานเอ๊ย

อยากเล่าอยากคุยอะไรให้ฟัง โพสมาได้เลยนะครับ เดี๋ยวลุงมั่นคงจะเป็นคนอ่านเองครับ อยู่มัธยมอย่าเพิ่งเล่นอะไรแพงๆๆ ครับ เปลืองสตางค์เปล่าๆๆ จ้า

ลุงเองกว่าจะกล้าซื้อของแพง มีราคา ก็โตจนหมาเลียตูดลุงไม่ถึงอยู่แล้วล่ะครับ เอาไว้เรียนจบ มีงานทำ คราวนี้อยากได้อะไรก็ทำได้สบายๆๆ ล่ะ

เอาหูฟังที่มีอยู่นั่นล่ะ ฟังแล้วรีวิวมาเล่าให้ลุงฟังเน้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

31/10/2010 19:19:29
ผมก็เพิ่งได้มาครับรู้สึกว่าเบสยังไม่แรงเท่าตัวเก่าเลย (mdr e818) แต่ MDR-ED12LP ได้เรื่องของมิติที่กว้างขึ้น รายละเอียดเสียงเพิ่มขึ้น กระชับดี ก็ดีในระดับหนึ่งนะครับผมไม่ได้เล่นหูฟังเท่าไหร่ ตัวนี้ก็ชอบใจพอสมควร
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Pisun

06/12/2010 13:21:06
ถ้า Sony ตัวนี้เป็นแบบปลั๊กยางล่ะก็ เรื่องเบส ผมว่าพอ ๆ กับยี่ห้อแพง ๆ อันล่ะครึ่งหมื่นเลยล่ะ (เพราะยี่ห้อแพง ๆ มันเป็นแบบปลั๊กยาง) ส่วนเสียงกลางและสูง ก็ต้องยอมรับไปบ้างครับ(แต่ก็ไม่น่าเกลียดอะไรมาก)
หยิกหู 0
"หูฟังSony MDR-ED12LP Bass Boost ลงขำๆ"