Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำหูฟัง sports

ploy

25/10/2010 14:14:44
อยากได้หูฟัง in ear หรือ semi full size ไว้ใช้ตอนเล่นฟิตเนสคะ
อันเก่าใช้ in ear แบบไม่สปอร์ต พอวิ่งหน่อยก็หลุดแล้ว
พอไม่ใส่หูฟัง วิ่งๆไปก็เบื่ออีก เลยอยากจะได้ใหม่ซักตัว
งบ 4000 บวกลบได้คะ เป็นคนฟังเพลงทั่วไป + คลาสสิค
ชอบ sound stage กว้างๆ รายละเอียดเครื่องดนตรีดีๆคะ
ช่วยหน่อยนะคะ
อ้อ ถ้าใช้หูฟังธรรมดาออกกำลังกาย มันจะเจ๊งเร็วรึเปล่าคะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

25/10/2010 19:59:58
4,290
คุณพลอยลองเลือกแบบ semi น่าจะดีกว่านะครับ คือเป็นคาดหัวเล็กๆๆ และใช้งานคล่องกว่าพวก inear คือถ้าเวลาอยากจะพัก ก็หยิบลงมาคล้องคอก็เรียบร้อยครับ

ตัวที่เป็น Semi ให้ลองเลือกจากเจ้า AKG K420 หรือ K530 ครับ

หรือถ้าจะมองอีกตัวนึงที่เป็นแนว Street คือกึ่งใส่วิ่งใส่เดิน ก็คือหูฟัง iGrado ครับ ผมว่าน่าใช้เช่นกันเน้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

25/10/2010 21:30:06
ขอบคุณเฮียที่แนะนำคะ ว่าจะไปลองที่ร้านพอดีคะ

คงไปตัดสินใจตอนลองแล้วอีกที
หยิกหู 0
"ขอคำแนะนำหูฟัง sports"