Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

akit

21/10/2010 19:42:55
งงมาก อยากรู้จริงๆ ตอนนี้มีเครื่องเสียง int.amp ,cd ต่อออกลำโพง หากจะเอาdacมาใช้ต่อด้วยจะได้มั้ย หากได้มีภาพให้ดูไหม และจะได้เสียงที่ดีกว่าหรือไม่ รบกวนด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

21/10/2010 22:15:00
4,290
คุณ akit ครับ ผมรบกวนถามนิดนึงครับ ตอนนี้สมัครล็อคอินเข้ามาใหม่ หรือโพสเข้ามาได้เลยน่ะครับ 555 พอดีผมกำลังสุ่มตรวจสอบอยู่น่ะครับ พอดีไม่เห็นชื่อคุณ akrit ในฐานข้อมูลล่ะจ้า ยังไงช่วยแนะนำข้อมูลให้ผมด้วยเน้อ 555

ชุดที่มีดังกล่าว มันจะเป็นชุดที่อยู่ในส่วนของอนาลอกทั้งหมด คือ CD Player ก็แปลงสัญญาณจนออกมาเป็นอนาลอกไปแล้ว ถ้าเล่น CD เป็นหลักและพอใจเสียงแล้ว ไม่จำเป็นต้องมี DAC จ้า

แต่ถ้าคิดจะเปลี่ยนไปเล่นเพลงจากคอมพิวเตอร์หรือโน๊ตบุ๊ค จะต้องมีเจ้า DAC มาแปลงสัญญาณจากคอมก่อนจะไปที่ INT ด้วยครับ ไม่งั้นมันเล่นไม่ได้ครับ

เสียงนั้นตอบยาก คือถ้าซีดีที่ใช้คุณภาพดี และเล่นกับแผ่นต้นฉบับดีๆ เสียงก็ยังน่าจะดีกว่าเล่นไฟล์เพลงที่ Rip มาจากซีดีและเอาลงคอมครับ

แต่ไม่แน่เสมอไปนะครับในกรณีนี้จ้า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอถามเกี่ยวกับdac"