Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหูฟังหน่อยครับ

แบมๆ

21/10/2010 17:13:54
ผมอยากได้เป็นหูฟังที่มีไมค์ด้วย ไว้ใช้กับไอโฟน หน้าตาดีๆ ซักตัวหน่ะครับ ไว้ใส่คล้องตลอดเวลา เอาประดับด้วย

ที่เล็งไว้ก็มั Monster Solo ไม่ก็ Solo HD
กับ Monster Tour แล้วก็ UE TF10 Pro แบบที่มีไมค์

แนวเพลงที่ผมฟัง ก็จะเป็นเพลง ป๊อป ป๊อปร๊อค เจร๊อค ร๊อค พังค์ Nu-Metal แล้วก็ R&B นิดๆหน่อยๆ แต่วส่วนใหญ่จะเป็น ป๊อป กับ เจร๊อค ครับ

อยากได้หูฟังที่ เสียงดีอยู่แล้ว ไม่ต้องมีแอมป์มาช่วยขับ เพราะไม่อยากพกเทอะทะ
อยากได้หูฟังที่สามารถ ใส่คาหูไว้ หรือไม่ก็คล้องคอได้ทั้งวัน เป็นเครื่องประดับ
เดิมทีผมใช้ AKG-K181 อยู่ ยอมรับว่าเสียงดีมาก แต่ด้วยความที่มันใหญ่จนเกินไป พกไปไหนมาไหนลำบาก ผมจึงอยากได้หูฟังที่เสียงใกล้เคียง หรือไม่ก็ดีกว่าครับ
แล้วก็ผมเน้นเสียงเบสนิดนึง อยากได้แบบมาเป็นโน๊ต ฟังแล้วสนุกสนาน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วก็ขออภัย หากผมขอมากเกินไป

แล้วก็ขออภัยที่ตั้งกระทู้นี้มาใหม่ แต่อันเก่ามันตก หายไปไหนก็ไม่รู้แล้วครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

21/10/2010 21:43:14
4,290
จริงๆๆ ถ้าจะเลือกแบบจะๆๆ ต้องไปลองฟังเองจริงๆ ครับ เพราะหูฟังที่มีไมค์และกับ iPhone ตอนนี้ผมไม่แน่ใจนักว่า รุ่นไหนจะรองรับ iPhone 4 ล่ะครับ

แต่ถ้าเอาแค่เสียง ผมว่าเจ้า fi10 ได้เสียงที่ครบถ้วนตามที่ต้องการที่สุดจ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

fatboy

21/10/2010 23:04:37
0
...ถ้าำไม่เน้นไมค์ผมว่าลอง UM3X Removecable ดูครับ
ใส่แล้วเท่แถมเสียงแหล่มคอตๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เบียส

21/10/2010 23:20:58
11
ถ้าชอบ 181 แสดงว่า กระหายเบสพอสมควร เลยละ ครับ 55 ถ้าอย่างนั้น ผมแนะนำ ตัว Tubine controltalk เลยจ้า เบสดี เด้งดึ๋ง ฟัง สนุก ครับ ลองดู จ้า ........อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

staixiah

22/10/2010 06:15:04
0
ผม คนเดียวกับ แบมๆ นะครับ

@ลุงมันคง fi10 เห็นเค้าว่าเบสมันไม่แรงเลยนิครับ
@ลุงเบียส ตัวนี้เบสไม่แรงไปหรอครับ แล้วกลางแหลม ไม่หายหรอครับ ตัวนี้
ผมจะเอามาฟังเพลงป๊อป เพลงอนิเมะ เพลงโทนสว่าง ฟังสนุกสนาน หน่ะครับ แล้วก็อยากได้เบสที่มาเป็นโน๊ต ฟังแล้วสนุก หน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำหูฟังหน่อยครับ"