Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากถามเรื่องหูฟังกับ walkman เทป รุ่นนี้หน่อยอ่ะครับ

puntaiji

11/10/2010 00:31:57

สวัสดีครับ พอดีมีปัญหานิดหน่อยอ่ะครับ

คือผมใช้ walkman รุ่นนี้อ่ะครับ ทีนี้มันเสียเอาไปซ่อม แล้วช่างเค้าบอกว่ามันรุ่นเก่าต้องเสียบหูฟังแบบไม่สุดอ่ะครับ
มันถึงเสียงออกสองข้าง ซึ่งมันไม่สะดวกอย่างมากอ่ะครับ (ใช้หูฟังเก่าสมัยก่อนที่มากับตัวเครื่องเสียบสุดได้ครับ ออกสองข้าง แต่หูฟังที่มีตอนนี้เสียบสุดไม่ได้อ่ะครับ)

ทีนี้มีปัญหาที่ว่าผมจะเอา เครื่องนี้ไปใช้แปลง เทป เป็น ซีดีครับ แล้วพอใช้เสียบไม่สุดแล้ว มันมีเสียงรบกวนมากครับ
ผมไม่รู้เรื่องแจ๊คของหูฟังด้วย ไม่ทราบว่ามันจะมีตัวแปลงให้เป็นแบบรุ่นเก่ารึเปล่าอ่ะครับ หรือมีวิธีแก้อย่างอื่นรึเปล่า

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

R.สร้อยสุกรม

13/10/2010 20:13:00
ในความคิดของผมนะครับ แกะแล้วก็เปลี่ยนแจ๊คตัวเมียในเครื่องเล่นเลยครับให้มันเปนของใหม่
อะไหล่หาในร้านอิเล็กทั่วไปก็ได้ครับ หรือง่ายที่สุดก็ให้ช่างหน่ะครับทำ ฮ่าๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

puntaiji

14/10/2010 00:31:39
ขอบคุณมากครับ แต่ผมไปบ้านหม้อ เจอช่างบอกเปลี่ยนได้มั้ย ช่างบอกไม่มีอะไหล่ จบเลย
หยิกหู 0
"อยากถามเรื่องหูฟังกับ walkman เทป รุ่นนี้หน่อยอ่ะครับ"