Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำ Headphone Amps ให้กับ PK1 + Classic ด้วยครับ

Nutty

08/10/2007 10:16:58
ช่วยแนะนำ Headphone Amps ให้กับ PK1 + Classic ด้วยครับ

คือที่ผมดูไว้สำหรับพกพาง่ายคือ iBasso T2 ครับ
แต่สำหรับแบบตั้งโต๊ะ ผมยังไม่ทราบเลยว่าจะใช้แบบไหนเลยครับ เลยรบกวนขอทราบความแตกต่างหน่อยครับ

แนวเพลงที่ฟังส่วนใหญ่จะชอบประเภทเครื่องดนตรีเยอะชิ้นครับ เช่น Classic, Opera Rock, Jazz

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

08/10/2007 12:55:56

แหม เสียดายว่า Vampire นั้นคลอดยากครับ ไม่งั้นคงต้องบอกว่าตัวนี้ใช่เลยน่ะครับ

แต่ถ้าไม่เน้นว่าต้องตั้งโต๊ะใหญ่ๆ ผมว่า The Pig นี่ไปกันได้ดีกับหูฟังทั่วๆไป ที่โอห์มไม่สุงมากจนเกินไปน่ะครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Nutty

08/10/2007 16:20:05
ขอบคุณครับ
แล้ว iBasso T2 หรือ minibox-d โอเคไหมครับพี่ จะได้ไปลองฟัง
ตอนที่ไปซื้อหูฟัง พี่โอ๊คแกแนะนำ PK2 มา บอกว่า PK1 ต้องใช้ amp เลยสอย PK2 มาซะ พอตอนนี้ต้องได้ PK1 มาต้องมานั่งเลือก amp อีก โฮๆๆ
เพราะว่ากะจะใช้ที่โต๊ะทำงานตัวนึง ใส่กระเป๋าไปเที่ยวเล่นอีกอันนึง ไว้วันเสาร์ เอา ipod ไปลองที่พัอทิบ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

08/10/2007 20:07:23

the Pig ซิ ผมว่าไม่เลวนิ เสียงไม่บางจนเกินไปครับ ฟังแล้วได้เรื่องความอิ่ม และขนาดของวงที่กว้างขึ้นด้วยครับ 55
หยิกหู 0
"ช่วยแนะนำ Headphone Amps ให้กับ PK1 + Classic ด้วยครับ"